E90 , Nên hay ko nên dùng

chicohomnay
20/2/2009 8:26Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sapdoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tôi đang dùng E90 (trước đây có dùng E71 1 thời gian) chắc có lẽ ngoài E90 không muốn thử qua dòng E nào nữa, hài lòng lắm roy`. máy chạy ổn định, cầm đầm tay,rất nam tính, nghe gọi to rõ ràng xử lý các thao tác và ứng dụng rất là nhanh. 2 kiểu bàn phím rất tiện khi đi ngoài đường, nhược điểm có lẽ là mỗi bộ vỏ hơi kém, khi dùng chú ý không quăng quật là ổn.
E71 Vip hơn ai xài dòng e bấm vào nha http://www.tinhte.com/forum/t252431/
Theo tôi E90 vẫn là vô địch về sự lịch lãm, nam tính.

Mỗi tội lớp vỏ dùng một thời gian thì rất dễ trầy lớp sáp bóng mờ bên ngoài. Sử lý việc này bằng cách mang đi đánh bó như đánh lư đồng là có một bộ vỏ cực kỳ kool!

Ngoài ra chẳng có gì để chê, thêm nữa tôi đã cài nhiều phần mềm và lưu trữ nhiều thông tin nên chẳng muốn đổi, mặc dù đã rước thêm em BB Bold 9000!

Vẫn rất yêu E90!
Cách phân biệt v1,v2
http://www.tinhte.com/forum/t254593/
Em cũng đã từng có ý định ly dị em E90, nhưng may mắn gặp được bác ngthuatien giảng cho một buổi về những cái tinh túy nhất của em nó thì mới tóa hỏa nhận ra rằng mình đã sai lầm. Hehe. Tính em thì hay chán, đã dùng khá nhiều loại, nhưng đến khi hiểu em nó thì thật không muốn đổi nữa :
- Nhiều bác chê to, em nghĩ đã là đàn ông thì càng khủng càng tốt chứ, cầm rất ngầu, cảm giác chắc nịch, cần thiết dùng là vũ khí.... hehe
- Ram 128 xử lý nhanh, phần mềm nhiều, các bác nghĩ bộ nhớ nó ít quá. Thử gắn em micro SD 8G vào đi nhé, em nó nhận hết đấy
- Bàn phím qwerty mới đầu có vẻ hơi to, nhưng dần cũng quen, soạn thảo văn bản theo kiểu telex - các bác kiếm em nào giống nó đi. 😁
- Về giải trí thì công nhận hơi ít games so với dòng Nseries, nghe nhạc kém hơn tí, nhưng về khoản xem film thì ăn đứt. Convert full màn hình xem chuẩn HD tuyệt cú mèo, màu sắc thậm chí chân thực và có độ sâu hơn IP
- Tuổi thọ pin lâu, em dùng qua N95 cũng chỉ 3 ngày, vậy mà em này có khi tới 5 ngày. Đây là sử dụng bình thường chứ không phải cho em nó đắp chiếu nha.
.... Đây chỉ là cảm nhận chủ quan của em, có thể hơi quá một chút. Dù sao cũng chỉ cho các bác tham khảo. Mỗi người một gu mà. Thanks các bác
E90 đã hết thời , đây là thời đại của E71 và sắp tới đây là E72 .
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
ông cụ naỳ ko biết đã cầm E90 chưa mà bảo nó to gần bằng con laptop loaị nhỏ nhỉ, hay là có con laptop naò mà còn bé bằng 1/4 con Eec, MSi mà mình ko biết nhỉ, kẻ cả có loaị laptop chỉ bằng 1/4 con Eec thì vẫn to gấp 4 lần con E90 kụ nhé, so sánh e71 chức năng bằng e90 sao ko so luôn N95 N96 E66 hay Xpress 5800 nhỉ - chức năng có thằng nào kém gì đâu, nhưng ko bằng thì vẫn ko bằng thôi, chẳng ép được - bác naò mua E90 dùng rồi đấm ngực bảo là sai lầm lớn thì hô to lên 1 tiếng cho anh em biết với xem nào
linhatm
TÍCH CỰC
15 năm
Kụ đã cầm rồi nghe cháu, ý nói con E90 này cấu hình quá thấp so với cái thân xác khổng lồ của nó, hiểu chưa.
vậy là cụ già lẩm cẩm rồi,cụ đi so sánh điện thoại với máy tính hoài rõ khổ nói không thông đc.muốn sở hữu màn hình to thì xác phải to,muốn ăn nhiều mà lấy tô nhỏ thì sao ăn ........chắc cụ cằm rồi nghe với gọi thì sài e90 phí thiệt
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
keke, tụi mình đang nói chuyện với 1 kụ con hom hem mét mốt bẻ đôi rồi 😁 cầm cái E90 đã gọi là khổng lồ và bảo là to bằng laptop ko vác được, và là 1 sai lầm lớn. Chắc dùng mấy dòng trước của em này thì đè kụ chết luôn
Càng nói càng cho thấy 1 điều là Nokia E90 không phải là thứ ĐT dành cho loại kụ, kụ lượn sớm đi cho nước nó trong nhá, học đòi vớ vẩn quá, chả hiểu muốn cấu hình lớn cỡ nào và để dùng cho việc gì nhỉ, hay là nghe thấy bảo dùng E90 không xem 3 phim xxx cùng 1 lúc được, hay ko làm báo cáo công việc gửi cho sếp được 😕 người dùng E90 ko phải mong mỏi làm thứ công việc ấy nhé :yes4lo:
Hix, các bác không thích nên nói vây. Không lý do gì máy đắt tiền hơn lại thua con ít tiền hơn cả. Hehe, ủng hộ bác Tiến
ở đây nói về tính năng kỷ thuật nhé,còn đẹp xấu là tùy mỗi người.Vậy sao không sài nokia 8310 nhỏ hơn cả E71 ........Asus PPc không bỏ túi quần đc nha bác và nó không phải là đt...............
Nhưng topic là "nên dùng hay ko nên dung" -> Tức là có tính đến các yếu tố khác, kể cả sự gọn nhẹ :p
- E90 tuy đáp ứng tốt các tính năng của 1 ng cần làm việc VP nhiều nhưng ko phải ai cũng khênh theo được 😁
- Còn E71 là phiên bản rút gọn của E90, thời trang + phong cách + tính năng nên trong thời buổi "mỏng" như hiện nay thì lựa chọn E71 là tất yếu 😃
-> cá nhân mình vẫn chọn E90 thôi :biggrin9gp:
Khà khà, nói chung anh em nào cao to đẹp zai mới đủ khả năng "khênh" E90, còn E71 thì .... Hehe
linhatm
TÍCH CỰC
15 năm
Adaaaaaaaaa....., đúng là nokia E90 có CPU kép rồi, vậy ai thích còn chờ gì nữa:
CPU mạnh, Ram khủng, bàn phím full ---->>> ai thich thì múc thôi.

Nhưng giá 14 chai cũng xấp xỉ con mini laptop Sony đẹp mê hồn trận.
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
E90 giá hôm nay chính hãng vẫn ngang với giá 1 con N97 ~ 11.800.000 còn hàng xách tay Hnammobile Music Edition Black giá 8700.000 - làm quaí gì có giá 14tr nhỉ
em naỳ gập laị thì nhỏ gọn, hẹp còn hơn E71 - ko thích mở ra thì suốt đời ko mở nắp gập ra vẫn dùng đủ hết mọi tính năng ko thiếu thứ gì, còn thích mở ra thì em nó lại vẫn cứng cáp và gọn gàng trong diện tích 15cm2, chả con gì đọ bằng, thích to có to, thích nhỏ có nhỏ, thích chức năng gì có chức năng đó, E71 phaỉ chờ E72 ra thì mới ngang ngưả với E90
Noí về sang trọng thì cầm con E90 đi laị hay mở 2 tay lướt web ở trong sảnh Sheraton thì sự nhan nhản cuả E71 ko thể sánh bằng sang trọng rồi, noí hoàn toàn công tâm đấy
ở đây bàn về E90 nên hay không sao cứ hay mang laptop vào so sánh nhỉ.Cái mà laptop không thể có đc là GSM.Và không phải lúc nào cũng mang latop theo bên người,còn dt thì khác chỉ rời nó khi không mặc quần thôi.Giá đó tuy có thể mua iphone 3g,i8000,......nhưng cái cảm giác dùng iphone 1 thời gian cảm ứng touch thật vô vị không bằng nút bấm.cử dùng rồi sẽ biết.vì vậy mình không tiếc 12 chai để rước e nó về.Communicator every where every time.
Tầm tiền 12 - 15 triệu làm được em Advantage X7510 chơi còn "khiếp" hơn cả E90 nữa 😁 Ngoài cái ko có loa trong & phải cắm tai nghe khi đàm thoại thì chả chê cái j :p
Kết kết, em cũng dùng qua iPhone, nói chung hợp với dân teen hơn, cầm ra nghía, kéo thả một lúc rồi chẳng biết làm gì, xem film mãi cũng chán. Đặc biệt anh em nào tay chân không khéo để e nó rơi thì ... ôi thôi. Nói chung iPhone như nàng công chúa đỏng đảnh và dễ vỡ. Hehe, không thể chầy cối như E90 được.
mới khênh E90 cù bắp về
Đang dùng BB8800 thì thấy quả nhiên về HDH và sự thuận tiện không thể so Symban với RIM nhưng bù lại về sự đơn giản
Mình thà sài cục gạch chứ nói thật thấy E71 xìu xìu ển ển như mấy tên Gay
Ngoài việc vỏ xuống cấp ra mình thấy E90 rất ổn
lấy 2 con E90 buộc lại quăng làm côn vô đầu bạn nào có ngày đi tù
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nó qua thời (chứ ko phải lỗi thời) nên nó ko được sx nữa chứ ko phải vì nó tệ mà ko sản xuất nữa bác ạ, em này ra cách đây 3 năm rồi. Người ta đang nghĩ cách nối tiếp các ưu điểm của nó trong các thế hệ kế tiếp, nhưng chưa thành công (E71 hay E75 là ví dụ) Nhưng E72 thì chắc là được đấy - tuy nhiên với những người đã dùng loại Communicator thâm niên như mình thì mình vẫn thích đời sau của E90 1 con gì đó tương tự, có thể mỏng hơn nhưng ko nên nhỏ hơn nữa. VỚi nhiều người ko phải cứ nhỏ là đẹp. Nó giống như Merz S class và C class ý. To đồng nghĩa với bề thế, và to 1 cách lịch lãm chứ ko phải to thô thiển - khối hàng bắt chước E90 của mấy hãng khác có rồi đấy, mà đâu có ăn thua gì đâu
mình vẫn thích nó to hơn tí nữa , bề ngang ấy , thêm 1 cm nữa cầm vẫn vừa tay kiểu như mấy em HandheldPC ngày xưa của Nec
Công nhận ko hểu dùng công nghệ gì mà ra ngoài nắng màn hình xem rõ mồn một
hơi bất tiện ở 2 cái phím soft key nằm bên phải màn hình chứ ko nằm dướ Keyboard luôn nên thao tác hơi chậm , các phím lại bấm ko nảy nên cảm giác về phím chưa phê lắm . Đang dùng song song vớ BB8800 thích nhất khoản phím to chắc nảy chưa thấy máy nào bằng ( chắc có Bold )
Mình dùng thì kiểu gì cũng phải to , càng to càng tốt , phải có bàn phím , ko thì vứt . Không nên so E71 với E90 vì 1 cái là Fashion 1 cái là Business Comunicator . Mọi cái có ở E71 là để cho hợp thời , chiều khách chứ ko thật sự hữu dụng . Màn hình bé tí mà GPS thì chỉ đường hơi khó , phím thì quá sít , lại mỏng nên thao tác hay bị lọt tay , bị co rút ngón út và áp út nếu dùng lâu . E71 chỉ hợp nhất với mấy em gái văn phòng sành điệu cho ra dáng tớ cũng biết dùng i meo ( có biết vào ....) . Đến cài GPRS còn phải SMS đến mấy cái tổng đài bỏ mẹ gì nó chém cho 15k tiền óc bé
To là to với dân mình chứ mấy anh Tây cầm như mình cầm E75 thôi, sức hút của nó đã giảm hay ko ko biết nhưng bản thân Nokia vẫn rất chăm chút cho đứa con của mình, dù ra đã lâu nhưng fw mới nhất hiện nay của E90 là v400.34.93 vẫn được update vào ngày 21.4.2009 , và làm sao dòng E90-2 lại phải ra để khắc phục 1 số điểm yếu của E90-1, bởi vì nó vẫn còn sức hút để mà tiếp tục chứ sao 😁. Hình dáng của nó nói lên cái đặc trưng của dòng Communicator mà mấy model mang danh dòng E đều ko có tư cách được mang nhãn hiệu này
linhatm
TÍCH CỰC
15 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019