E90 , Nên hay ko nên dùng

chicohomnay
20/2/2009 8:26Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên trao đổ mang tnhs chất kĩ thuật thôi chứ sắp thành chợ cá rồi các bácc ơi
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hoàn toàn có thể trông chờ sự tiếp nối của E90 trong năm tới

Đây là 1 số tiếp nối của E90 hiện đang ở dạng concept, như vậy chúng ta có thể yên tâm chờ đợi vì dòng điện thoại dành cho dân business cao cấp này luôn có thị trường tiềm năng. Sự khác biệt, sang trọng và đắt giá đồng thời đáp ứng tiện dụng công nghệ đỉnh cao là cái mà khách hàng của dòng sản phẩm này cần.

tiện thể hỏi nhà kụ Linhatm là kụ đang sử dụng con DT tí hon gì hàng ngày thế và con đấy làm được cái chức năng gì mà E90 khổng lồ làm ko được hự?
Ủa , cái này nếu em không nhầm là một bản thiết kế nhái của Trung Quốc đúng không ạ , mấy hôm nay lên mạng xem thì thấy có mấy mẫu này nhưng toàn do bọn Trung Quốc làm nhái chứ không phải hàng do Nokia thiết kế ...
Em chẳng biết E90 nên dùng hay không, nhưng con số 7 trang thảo luận cho đến hôm nay đủ thấy nó còn sức hút đến mức nào. Vote cho E90 nào. Em E97 ngon quá
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng rồi bác - TQ nó xem được mẫu concept của Nokia và nó copy thêm của bọn LG phăng ra 1 con gần giống thế (2 hình trên) - xem cho vui thôi - mình hãy cứ biết là concept E97 của Nokia có rồi, chờ em nó hiện thực hoá nữa thôi
disconect
ĐẠI BÀNG
15 năm
E90 không có điểm gì chê, chỉ có duy nhất màn hình chạm bàn phím (đã khắc phục ở phiên bản sau), nhưng phần mềm vân bị lỗi (như E71, E63 sau này):
- Nếu dùng chế độc cuộc gọi chờ (nhận cuộc gọi từ 02 thuê bao khác cùng 1 lúc) là máy bị treo.
- Em đã đổi từ 9300i->9500->E90 giờ là E71 nhưng rốt cuộc vẫn kết E90, ghét nhất là bị treo máy khi chọn chế độ call waiting...
bác nên up firmware lên v400 đi của e vô tư,hoặc bác phải tắt hết chương trình chạy ẩn đi.
Chắc bác này xài fw rích rồi 😆
onggiadiba
ĐẠI BÀNG
14 năm
con E90 của em chạy ngon lành,nhanh mà wifi bắt khỏe cực kì luôn,dùng mê li lắm
dòng communicator luôn có 1 chỗ đứng nhất định ,đó là lí do vì sao từ đời 9110-9210-9210i-9300-9500-9300i-E90 ,các thế hệ tiếp nối nhau luôn hoàn hảo ,nhưng ko phải dành cho dân thời trang,máy này dành cho doanh nhân nên cứng cáp và chắc chắn,còn tính năng,cho đến bây giờ nói thẳng - E90 là quá đủ - nhiều hơn nưã chưa chắc dùng hết vì laptop có thể làm được - nhưng đối với 1 mini điện thoại như E90 -ko gì tuyệt hơn thế
ddhuans
ĐẠI BÀNG
14 năm
Về độ bền của vỏ
nó chạy hệ điều hành nào
Tốc độ truy cập web và GPRS
Âm thanh nghe có hay hơn E71 ko ?
Ảnh chụp thì chắc là giống nhau 3.2 MPX cả
Và quan trọng nhất là độ bền của Pin ( Mình thích nhất Nokia ở điểm này ) Con E71 của mình thì chỉ xài đc tầm 2 ngày , vì mình xài rất nhiều .
Các Bro cho ý kiến với nhé
NGKHANH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko biết còn ai đam mê E90 nữa ko?Nghịch chán 1 số dòng máy rồi,giờ định quay về quá khứ dùng thử em này đây...
Hiện tai theo mình biết chưa có dòng nào có 2 loa thật như con này.............giá cũng rẻ bác cứ mua thẩm du
md07
TÍCH CỰC
13 năm
Đang xài 1 em V2 đây. He he. Phải nói là cực đã. Nói chung là không có gì để chê hết

Đã từng xài qua E71, chuyển qua E90 một cảm giác khác hẳn. Lăn tăn chuyện CPU E90 chỉ 332 còn E71 469 gì đó ư. Xài đi sẽ rõ. E90 nhanh hơn nhiều. He he. Cái này cũng đã được chứng minh từ lâu rồi, do khác cache và nền tảng CPU.
RAM con này tuy 128 MB, nhưng Nokia tối ưu cho con này khá nhiều, nên free trung bình là 80 MB nghen, đặc biệt rất ít bị hao tổn trong quá trình sử dụng, xài lâu không khởi động mà RAM chỉ giảm xuống 74-75. Các cháu E71, với E63 chạy dài.

Pin thì mình xài vô tư được 2 ngày lun, chơi quake 3, nghe nhạc, net um sùm đó nhé ở màn hình trong nha.

GPS sau khi up lên FW cuối rất nhạy, đứng trrong nhà mà vẫn dò ra 3-4 cái satelite, ra ngoài cửa là vọt lên 4-5 cái ngay. Quay tại chỗ đt trên bản đồ cũng quay mũi tên theo.

Lướt net qua Wi-Fi nhanh hơn E71, E72, kém các con Android, iPhone 1 tẹo, nhưng 3G (3,6 MB) thì nhanh nhất trong cùng tốc độ.

Tai nghe thì bình thường, nhưng loa ngoài của con này thì thôi rồi. Chưa có bé nào có âm thanh trong, vang, và to như E90 đâu, bảo đảm. À ngoài ra còn phải kể đến độ rung nữa. Rung mạnh vô đối
NGKHANH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề là tìm đc 1 chú còn chất...
md07
TÍCH CỰC
13 năm
yes. E90 hiện nay hàng thay vỏ khá nhiều. Nên mua những em còn chất. Và xài Version 2 nha bạn.

Vỏ con này hơi tệ, nên nếu muốn hàng zin thì vỏ ít nhiều gì cũng tróc, nếu ko trầy tróc gì hết là bảo đảm hàng thay. mà thực tế nếu mua hàng làm lại cũng ngon, kiểm tra kỹ màn hình, cáp ,pin là ok rồi
NGKHANH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bác!Cũng đang tìm mà vẫn chưa thấy mặt mũi con nào cả chứ chưa nói gì đến chọn lựa...
jacobi_vt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng đang tìm một em. Bác md07 định bán thì gọi nhé😁
Sau mấy ngày vui vầy cùng em này và hiện đang dùng song song với E71 mới nhận thấy hết giá trị của E90.:rolleyes:
Thật sự rất tuyệt.Khi mua cũng đắn đo với IP nhưng vốn ghét cảm ứng với cái "mã ngoài" đỏng đảnh của IP nên ngay lập tức chuyển qua E90, dù hàng cũ thôi nhưng còn rất tốt, rất đáng giá.
Lướt web thì sau khi test thừ với mấy em HTC CPU >600 vẫn thấy E90 lướt web đã không kém, chỉ có di chuyển vùng chọn qua lại trên màn hình là hơi giật, còn mọi chuyện quá ổn.
Pin thì tuyệt vời, không còn gì để bàn với một em 2 màn hình mà thời lượng lại lâu như vậy
Xem phim thì muốn khóc luôn ạ 😁 Nó cứ sướng sướng sao ấy, loa rất chất, trầm và nặng nghe tốt khi dân văn phòng bình thường như em máu mê multimedia tí ;)
Games khỏi bàn cãi, trong các dòng E từng mó tay qua thật chẳng có con nào chạy 3D bằng một góc chú này.
Kết cuối cùng về độ cồng kềnh các bác chê E90 to nhưng với em thấy nó bình thường, đút túi quần jean gọn hơ, chẳng có "hiện tượng" lạ như mô tả:giggle:.Em cao tầm 1m78 thôi ạ, người cũng thư sinh chẳng to con gì.
Kết gọn thế này: Chơi E90 2nd giờ là quá hợp lý cho thời bão giá.Quan trọng là có mò ra được em nào mà mua không thôi.He he:inlove:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019