Edelkrone giới thiệu chân đế độc đáo dành cho dân quay video: xếp gọn 50cm, đa dụng...

tuanlionsg
21/4/2016 5:9Phản hồi: 17
Edelkrone giới thiệu chân đế độc đáo dành cho dân quay video: xếp gọn 50cm, đa dụng...
Chân đế và giá trượt là phụ kiện cần thiết với dân quay video đòi hỏi chất lượng hình ảnh êm mượt, kể cả quay bằng DSLR hay điện thoại. Trên thị trường có vô số loại lớn bé với rất nhiều công năng đòi hỏi chuyên môn phức tạp cồng kềnh. Thì Edelkrone lại luôn nghĩ ra giải pháp đơn giản gọn nhẹ hơn, hiệu dụng tối đa, phục vụ cho số đông phổ thông, giá thành hợp lý, luôn đặc sắc vì công nghệ ứng dụng làm cho người dùng nhiều cảm hứng.

Chẳng hạn, từ những nhu cầu thực tế khi quay bằng DSLR, bạn sẽ có những phụ kiện thế này, rất cả đều gọn nhẹ dễ sử dụng:

Kiểu như bạn muốn một thiết bị treo điện thoại ở ngực để vừa di chuyển vừa quay video, Edelkrone làm cho bạn một chiếc vòng cổ thế này:

Hay anh em muốn cái rig gọn nhất có thể, bỏ túi mang đi, nhanh gọn khi sử dụng... Edelkrone nghĩ ra cái rig kiểu thế này:

Và, đây là chân đế độc đáo mới được giới thiệu. Edelkrone chuẩn bị bán một chân đế mới, gồm các khúc nối gấp với nhau, xách đi gọn nhẹ với độ dài gấp khoảng 50cm, chỉ cần một thao tác kéo lên có thể sử dụng quay với DSLR. Điều quan trọng của loại sản phẩm StandPLUS này của Edelkrone là nó không phải là một chân máy ba càng cồng kềnh, đúng như họ nói ‘This isn’t a tripod; it’s a stand.’ Và, còn hơn thế nữa, nó không có chốt hay nút bấm nào, chỉ một thao tác kéo lên và hạ xuống khi cất hay khi mở ra dùng. Trong video, người ta nhận ra gắn trên chân máy là chiếc EOS 5D Mark III và ống Canon 24-105mm f/4L, nghĩa là khả năng chịu lực và thao thác pan tới lui và lên xuống êm mượt. Thích quay bằng DSLR, Mirroless hay điện thoại cần pan vừa phải chắc mua cái này thôi.

Để tìm hiểu thêm các sản phẩm chuyên chế cho dân quay video, đặc biệt quay bằng DSLR, Mirroless hoặc điện thoại, anh em có thể xem thêm video và hình ảnh dưới đây là camera rig. Hah anh em nào khéo tay, thêm tự động ... nghiên cứu tự chế mấy món này mình ủng hộ.

Nguồn và thông tin mua hàng tại: Edelkrone
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua đủ bộ này cũng mấy ngàn, mặn với dân nghiệp dư như mình 😁
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
8 năm
admin ko cho địa điểm hay thông tin mua bán gì hả
@anhpham12k Cuối bài, mà vào hẳn luôn trang của họ bác ơi.
https://www.edelkrone.com/eu/p/501/stand-plus
Ngon nhể; tự chế cũng được 😆
@bomduc Mình ủng hộ 😃
mình không phải là dân quay phim nhìn còn ghiền muốn mua nữa nói chi là mấy bác kia... 😁

PS: mà giá giật cả mình... cục nhỏ xíu này không mà 109.99 EURO :eek:o_O

Screen Shot 2016-04-21 at 12.38.47 PM.png

Bộ slide này giá bèo nhất cũng 370 EURO... :eek::eek::eek:

Screen Shot 2016-04-21 at 12.40.48 PM.png
Nghiệp dư mà dư tiền có nên mua không nhỉ? vì ấn tượng quá!
@vinhdulichviet Mua cái gì bác? Cái chân gấp khúc thì chưa có, còn mấy cái kia thì nên mua nếu có tiền, dùng thử sẽ thấy hiệu quả khác hẳn.
thiết kế đẹp quá, a lê hấp chỉ sau 5 phút biệt đội copy của thánh Tầu thánh Sung ... vào cuộc
chỉ 1 từ "thèm"
hic nhìn ghiền quá chịu không được, nổi máu lên đi mua chắc về vợ cằn nhằn thủng nhỉ 😁
duahau0402
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đã, thích cái chụp ảnh chống vai và thắt lưng :p
Đc cái slider là ngon thôi. Chứ còn lại thấy demo thì hay. Thực tế ko dễ xài vậy đâu. Nhảm
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay thiệt .... ngồi hát ước gì.....
vietka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là hữu dụng nhưng giá cao quá.
Đang kết em này nhưng giá tới 2000 Euro:
http://9.solutions/portfolio-item/c-pan-camera-guide-arm/
@vietka Chưa biết dùng sao nhưng tính năng hay quá bác.
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
hay thật. tiện lợi ghê 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019