Eee Pad Slider và Transformer 3G sẽ được bán tại Anh vào tháng 8 này
TDNC
10 nămBình luận: 38

Nhằm đáp ứng nhu cầu khá cao về sản phẩm của mình, hãng ASUS tại Anh đã thông báo trên Facebook của mình rằng họ sẽ tiếp tục tung ra đợt hàng tiếp theo vào tháng 8 này tại Anh, gồm cả 2 máy Eee Pad SliderTransformer 3G. Từ nay đến thời gian đó, hãng sẽ cung cấp thêm thông tin cụ thể về các kênh bán hàng và nếu may mắn thì bạn sẽ mua được 1 cái trước khi nó lại được bán hết veo và trở nên khan hiếm như trước. Giá cả 2 sản phẩm chưa được thông báo. Trước đây, cả 2 sản phẩm này đều đã được Tinh Tế trên tay, bạn có thể xem Eee Pad SliderTransformer.

Theo Engadget
38 bình luận
đẹp quá!thế này với nhu cầu đơn giản thì máy tính bảng thay thế laptop rồi
ASUS có vẻ mát tay với tablet quá, nhìn từ con Transformer đến con Slider đều đỉnh cả, mà giá lại tốt nữa chứ
Pad Slider thật là đẹp, giá như có 1 pé thì yêu lắm đây 😃
Em này đẹp nhất thời điểm hiện tại dòng máy tính bảng có bàn phím rồi
blackdell
ĐẠI BÀNG
10 năm
asus ra mấy cái đẹp thiệt, có chăm chút trong thết kế ghê.
ducpham82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích Transformer hơn, nhìn con này thấy giống mấy cái điện thoại có bàn phím trươt kiểu N8 phóng to ấy!
chẳng ham hố gì làm vc với mtb nên nếu có tiền sẽ chọn con kô bàn phím cho nó đẹp
Thích em này vì rất gọn như một máy tính bảng bình thường, nhưng lại có cái bàn phím cứng. Nhưng tiếc là chưa bán. Dùng Transformer trước, khi nào em này ra đổi chắc cũng lỗi ít.

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:51 AM ----------

hơn 60% thời gian sử dụng máy tính là email, chát, skype, web, đọc tin tức những việc này máy tính bảng làm thậm chí còn tốt hơn máy tính nếu có bàn phím cứng😁

Ước mơ tương lai sẽ có máy tính xách tay mỏng nhẹ và chạy cái hệ điều hành của máy tính bảng hiện nay.
thế thì đừng mơ Pad nọ pad chai, nói ra người ta cười vào mặt
không hiểu người ta cười về vc gì vậy bạn chẳng lẽ những người phải soạn văn bản và vẽ cad thì không đc dùng table à?
bạn cm lịch sự tí đi
Bạn đừng mang công việc CAD ra để khoe, cái cách bạn nói nghe rất khó chịu. Còn bạn nói là soạn thảo văn bản thì ko thấy dòng nào cả, vốn dĩ cái Tablet này dành cho những người dùng để soạn thảo văn bản, vào mạng, trình chiếu, chứ ko phải làm công việc đồ họa nặng như CAD, illus, Shop... (cái này ai cũng biết, và tôi nghĩ bạn cũng biết nên mới nói như vậy, còn nếu bạn chưa biết thì xin lỗi nhé)
tôi chẳng khoe gì cả? và chẳng có gì đáng để khoe, tôi chỉ nói với bác Hiệp là thích table không có bàn phím hơn thôi không liên quan đến bạn thì lần sau cảm phiền đừng quote bài của tôi
[h=2]Eee Pad Slider có vẻ đẹp và có độ chuẩn nhỉ! e thích nó, nhưng nó ko hoàn hảo lắm về bàn phím, phải to xíu nữa![/h]
hoalt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích màn hình chỉnh được độ nghiêng như Transformer. Slider bàn phím hơi nhỏ và có vẻ chỉ để màn cố định 1 góc thôi.
hơi dày và nặng, những 1kg cho em slider :O căng à
Con Slider tích hợp thêm luôn cái keyboard nên dày quá, làm con Trans là hợp, lướt web cầm tablet thui, chat hay gõ vănb ản thì thêm dock vào. Nhẹ nhàng tình củm.
cmknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con EEE Pad Slider này nhìn giống HTC Shift nhỉ? :p thích transformer hơn. Đợi đến tháng 8 mới có bản 3G thì thôi giờ cứ mua bản wifi trước đã, kiểu gì chả có rom để nhận USB 3G 😁
Thích 1 con tablet chạy win7 chíp core i, Kiểu như Transformer là good.
cuongnm11
TÍCH CỰC
10 năm
:yellowcarded: con này thì pin được 1h không bác?
Đợi chờ Transformer 3G ^^
Cá nhân mình thấy dòng này không được hợp lý cho lắm. Nhìn bàn phím kích thước nhỏ tý kìa, đó là vì phải tốn một khoảng phía trên bàn phím cho cơ trượt và không gian trống để trượt lên.

Hiện nay chỉ có 2 thiết kế hợp lý nhất cho tablet: một là kiểu gập xoay cũ như tablet PC. Hai là Kiểu tháo lắp như Transformer. Hai kiểu này có không gian rộng rãi cho bàn phím mới đáng dùng thôi. Các bác thấy sao. Có thiết kế nào hợp lý hơn chăng?

Mấy bác làm việc trên những phần mềm chuyên ngành cơ khí hay đồ họa chiếm số lượng không nhiều so với người dùng phổ thông và văn phòng. Nên việc các bác cứ phải vác con laptop đi thì có gì là lạ, chúc các bác tay khỏe như Lý Đức. :giggle:
Đang đợi đến lúc máy tính bảng chạy i7 mua làm đồ họa luôn !
thiết kế công nhận đẹp. còn máy tính bảng thì ko quan tâm lắm.
timcuaquy
TÍCH CỰC
10 năm
Thích con Transformer 3G nhưng cũng thích bàn phím của con Eee Pad Slider:wavespin:
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
10 năm
transformer 3G quá thành công rồi, hiện h mỗi nó có thể sánh gọi là đối thủ với ipad

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019