EeePad Slider có cấu hình chi tiết, PadFone cài sẵn Ice Cream Sandwich

Duy Luân
14/8/2011 22:59Phản hồi: 35
EeePad Slider có cấu hình chi tiết, PadFone cài sẵn Ice Cream Sandwich

Một trong những dòng máy tính bảng chiến lược của [TAG]ASUS[/TAG] là [TAG]Eee Pad Slider[/TAG] đã có cấu hình chính thức. Đúng như dự đoán của nhiều người, máy sử dụng CPU hai nhân [TAG]NVIDIA Tegra 2[/TAG] xung nhịp 1GHz, RAM 1GB, camera trước độ phân giải 1.2 megapixel, camera chính phía sau là 5 megapixel. Màn hình của Slider có độ phân giải WXGA 1280x800.

Các kết nối có mặt trên Slider bao gồm USB 2.0, mini HDMI, đầu đọc thẻ microSD, Wifi và Bluetooth. Slider được cài sẵn Android 3.1 (có thể nâng cấp lên 3.2), có hai mức dung lượng lưu trữ là 16GB và 32GB với giá lần lượt là 400 USD và 550 USD. Dịch vụ lưu trữ nền web không giới hạn dung lượng [TAG]ASUS Web Storage[/TAG] cũng có mặt. Nhiều khả năng chiếc máy tính bảng bàn phím [TAG]QWERTY trượt[/TAG] này sẽ được bán ra vào tháng 9 năm nay với hai màu trắng và nâu.

Cũng liên quan đến ASUS, ông Alex Sun, chủ tịch nhánh thiết bị di động cá nhân của hãng cho biết chiếc điện thoại lai máy tính bảng mang tên PadFone sẽ sử dụng [TAG]Android Ice Cream Sandwich[/TAG] khi đến tay người dùng. Phiên bản phần mềm có thể là Android 2.4 hoặc 4.0. Theo nguồn tin của trang Android Community, PadFone sẽ chính thức được tung ra thị trường vào tháng 10 hoặc tháng 11. Một phiên bản 3D được trang bị kết nối [TAG]4G LTE[/TAG] cũng sẽ xuất hiện vào năm 2012.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm đi hội chợ mình thử test con này , bàn phím bấm mặc dù ko tạo cảm giác = bàn phím laptop những cũng chấp nhận được
nhỏ gọn ra phết . còn lại các tính năng đều hài lòng
mrespro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kết em Slider quá chờ ra sẽ làm 1 em
Các thiết kế mới đây của Asus rất gây ngạc nhiên và ko kém phần đẹp mắt...............
bibo75
TÍCH CỰC
13 năm
Càng ngày các phiên bản tablet luôn mang đến những cải tiến hay.
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
Em này đáng mong chờ đây!
hoanle147
ĐẠI BÀNG
13 năm
nice !

có vẻ mọi người ngày càng ái mộ asus rồi và mình cũng vậy . cảm thấy asus luôn có những ý tưởng mới khác với những hãng khác . Elider đang trong tầm ngắm của mình , nhìn mê quá ! giá 550$ quá ngon nhìn thích hơn ipad2 và còn rẻ hơn nữa ,đáng để anh em quan tâm .chúc ae tinhte ngày mới vui vẻ !
Đã thử em này tại triển lãm asus expo, cảm giác là máy thiết kế đẹp, chạy cũng oke nhưng chỉ duy nhất có điều là bàn phím chưa đc nhạy cho lắm, khác với độ nhạy của bàn phím transformers
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
giá khá ổn
ko biết về vn giá rổ thế nào nhi
Giá trông ngon nhỉ. Không biết giá chính hãng ở vn có dc như thế ko. Chắx xúc 1 em xach tay thì hợp lý.hj:-q
Sireto
TÍCH CỰC
13 năm
Ý tưởng của ASUS luôn hay, đảm bảo Apple không biết kiện vào đâu 😆
huymctk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ padphone thôi....
Good table pc😃
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết bao giờ mới có tiền để đú công nghệ đây
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
trông ko đẹp bằng transformer
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế nhìn mê thật ^^
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
PadFone sẽ sử dụng Android Ice Cream Sandwich cái này ngon quá ta ơi! vip
Máy đẹp. Chắc phải tính tới việc gom tiền, chờ em này ra rồi múc.

Với nhu cầu thông thường, thì chắc em này thay thế được laptop rồi.
Cơ chế trượt chưa hoàn hảo lắm.....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019