[EICMA 2012] KTM trình làng naked-bike cỡ nhỏ 390 Duke 2013
El Ku
10 nămBình luận: 82

Những chiếc xe sử dụng động cơ dưới 500cc đang được các hãng xe quan tâm khá nhiều, đơn giản bởi vì nó gọn nhẹ hơn, động cơ vừa đủ chạy trong khi lại tiết kiệm nhiên liệu hơn đáng kể. KTM cũng vậy, họ vừa mang đến EICMA 2012 chiếc 390 Duke với thiết kế khá đẹp mắt và sử dụng động cơ nhỏ gọn song vẫn cung cấp đủ sức mạnh khi cần. Giống như những chiếc xe khác trong dòng Duke, 390 Duke 2013 sở hữu phong cách đặc trưng mà bất cứ ai nhìn vào cũng nhận ra. Đó là đèn pha hai tầng hình thang, thiết kế góc cạnh và đặc biệt là bộ khung ống thép được sơn màu cam nổi bật.

Hãng xe đến từ Áo cho biết, ban đầu họ định trang bị cho 390 Duke động cơ xy lanh đơn dung tích 350cc lấy từ chiếc xe địa hình 350 SX-F, tuy nhiên sau đó động cơ xy lanh đơn dung tích 373cc lại được chọn bởi nó phù hợp hơn. Động cơ này có công suất cực đại 44 mã lực tại tốc độ tua máy 9.500 vòng/phút. Sức mạnh sẽ được truyền tới bánh sau thông qua hộp số 6 cấp và hệ dẫn động bằng xích.

Được phát triển từ hai phiên bản thấp hơn là 125 Duke và 200 Duke, 390 Duke sở hữu kiểu dáng, kích thước và trọng lượng tương tự như hai người tiền nhiệm. KTM cho biết, nếu đổ đầy bình xăng thì trọng lượng của xe là 148 kg. Một số tính năng nổi bật khác trên 390 Duke có thể kể đến như phanh chống bó cứng ABS, cùm phanh Brembo, giảm xóc trước hành trình ngược kích thước 43mm và bình xăng dung tích 10,5 lít. Cuối cùng, mức giá mà KTM đưa ra cho 390 Duke 2013 là khoảng 7.100 USD. Thời điểm bán ra chưa được tiết lộ.

Nguồn: Blog Motorcycle
82 bình luận
thiết kế đẹp nhỉ.. rất thể thao lại sang trọng..
Giá cao quá. Với giá đó còn nhiều sự lọn hay hơn nhiều 😃
@quanbhvn 150triệu? anh em đừng có mơ, giá đó bên nước ngoài, về Vn cõng thêm thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt, VAT, trước bạ, phí biển số thì chắc giá cũng gấp 3 lần cái 150
@quanbhvn thuế má xong xuôi phải 200-300tr ấy chứ SH tuổi gì.
@quanbhvn SH nhập giờ là 180 triệu. Tính ra thì giá cũng chỉ bằng 1/2 chiếc này thôi. 😁 SH ở bên Tây giá tầm gần 4000$ thôi nhé. Chiếc này về VN thì phải cộng thuế nữa. Mà đừng lôi SH(xe ga cỡ nhỏ) ra so sánh với xe PKL.
@quanbhvn ý bạn ấy nói là giá nước ngoài đó mà.chứ vn móc đâu ra 150tr.
Z1000 nước ngoai có hơn 10k$ xíu ak.
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết con này rồi đấy!
Quá tuyệt!
kub4undre
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp nhỉ nếu mà về VN mà vẫn không bị đánh thuế x 3 nữa thì mình cũng lấy em này.... tiếc là #` ko giảm thuế
DÙ sao vẫn thích thiết kế kiểu dáng sport của CBR hơn ;)
cái ống pô dưới gầm liệu có đáp ứng cho vn được k nhỉ ?
e này góc cạnh quá k đẹp lắm, với giá hơi cao chắc là sẽ khó cạnh tranh
@hieunm1984 Vấn đề thắc mắc của bác đã được hãng chứng minh 😆
@hieunm1984 bạn nghĩ gì về cái pô đó bạn?sợ nó ngập nước ak?
vậy thì lên Youtobe xem cái clip DUKE 200 đi nhé.ok ở vn luôn.máy ngâm nc 30phút ngập pô nhá,ra đề nỏ phát 1.hehe
thik cái kiểu góc cạnh và gọn nhẹ của nó.gần 400cc mà có 148kg chưa kể hơn 10l xăng.
Đẹp và nhỏ gọn phù hợp với ng vn mình,bác nào mua rồi trên tay cho anh em tinh ngía với:rolleyes:

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi
Micky2906
ĐẠI BÀNG
10 năm
kiểu này khoái mắt quá
hãng xe không có tên tuổi gì thì phải
sLim.
TÍCH CỰC
10 năm
@meocaphe49 Hiểu biết của bạn hạn hẹp trong tầm honda vs yamaha lại bảo nó không có tren tuổi .
@meocaphe49 đối với bạn thôi LOL
ltrcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meocaphe49
KTM của Áo là ông trùm trong phân khúc môtô giải Paris Dakar .😃
@meocaphe49 ko phải là ko có tên tuổi mà bạn chưa pit đến họ bạn ơi!!!!!!!!!!
xe ý nek.lâu rồi, liên doanh với ấn độ cho ra DUKE 200 đó.
về vn chắc lên tầm 10k$=)) chứ 7k$ thì chắc xe sẽ chạy nhiều ngoài đường lắm=))
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
@zozo102 21k chứ 10k cũng nhiều ngoài đường lắm
@zozo102 10k$ đã dỡ bạn ak.xe ý về vn thì nhân 2.5 đi nhé.hehe
vị chi khoảng 16-17k gì đó.nhưng giá đó ở vn chắc it ai chơi.
Xe này ở VN đi ra đường dễ bị CS giao thông hỏi giấy tờ chính chủ đấy....😁:D:D
huunghi_82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp, nhìn rất dũng mãnh
Đẹp tuyệt vời nhưng nghe tên hãng sản xuất có vẻ gì là lạ ý nhỉ:rolleyes:
@tonynguyen00 KTM ten tuoi hon honda day bac
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tonynguyen00 KTM của áo ,có thể nói là trùm sx trong dòng cào cào đấy bác ..... rất nổi tiếng đấy .... KTM giờ là của Bajar ấn độ rùi ( chiếm hơn 50% cổ phần KTM)
giá 7100$ là cao rùi , mấy ẻm cbr500r , cb500 mới ra giá tầm 5000-6000
Nhìn hâm hố quá ....... Việt nam mình khoản thi bằng A2 và đánh thuế thì vô đối còn gì 😃
heouuuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hầm hố, khoẻ mạnh nhìn chất ghê
390 Duke, mới biết nó là hãng Áo, hầm hố lại tiết kiệm xăng, lọt vào tầm ngắm của nhiều người rồi, VN mình đi xe nầy oai phải bít
khohieu007
ĐẠI BÀNG
10 năm
xe nhìn đẹp và gọn😁
cứ có nake là anh em thích oy 😃
Già rồi không còn thích mấy dòng này nữa

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019