EISA công bố giải thưởng trên các hạng mục cho điện thoại và tablet

Didu
17/8/2010 3:52Phản hồi: 61
EISA công bố giải thưởng trên các hạng mục cho điện thoại và tablet

EISA (European Imaging and Sound Association) -- Hiệp hội nghe nhìn châu Âu vừa công bố một loạt giải thưởng trên các hạng mục dành cho điện thoại di động và tablet trong năm 2010 này. Ở hạng mục điện thoại, sẽ có bốn giải thưởng gồm điện thoại của năm, smartphone của năm, điện thoại hỗ trợ giải trí và mạng xã hội tốt nhất và điện thoại xanh do EISA bình chọn.
Dưới đây là danh sách các giải thưởng mà EISA công bố trên hạng mục dành cho điện thoại di động và tablet:

• Giải thưởng smartphone của năm đã được EISA trao cho chiếc smartphone với đồ họa mạnh mẽ của Samsung, Galaxy S i9000. Galaxy S đã chiến thắng các đối thủ nhờ màn hình và kết nối mạnh mẽ mà Samsung trang bị cho nó. Năm ngoái giải thưởng này đã được trao cho iPhone 3GS.
  • Giải thưởng điện thoại của năm thuộc về Sony Ericsson XPERIA X10 Mini. X10 Mini ghi điểm nhờ kiểu dáng nhỏ, đẹp, nhẹ nhưng xuất sắc về các tính năng hỗ trợ.
  • Giải thưởng điện thoại hỗ trợ giải trí và mạng xã hội tốt nhất được trao cho Samsung Wave S8500. HĐH Bada mà Samsung trang bị cho Wave S8500 đã mang tới cho người dùng những trải nghiệm tốt nhất về mạng xã hội và khả năng kết nối.
  • Giải thưởng điện thoại xanh thân thiện với môi trường năm nay thuộc về LG GD510 (Pop). LG GD 510 có đầy đủ các đặc điểm để trở thành chiếc điện thoại xanh của năm do EISA bình chọn như vỏ hộp có thể tái chế, tiêu thụ điện ấn tượng, nhỏ gọn...
  • Giải thưởng tablet của năm thuộc về Apple iPad.

Nguồn: GSMArena
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

special-111
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wave của mình cũng được xếp hạng là vui lắm rồi!
boything
TÍCH CỰC
14 năm
Cái LG Pop mà cũng có giải. Đúng là nhỏ mà có vỏ.
Ai nói giải thưởng chỉ dành cho máy cao cấp ?
vandatAT
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng may mà trong danh sách kô có iPhone :p
Chuẩn ..........................
Em thấy các giải thưởng được công bố thật xứng đáng !
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Lại có bác adua theo

Có ipad kìa, lúc mới ra chê đau chê đớn đó.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Quan trọng là lúc ra đời và sử dụng iPad rất tốt
voncount
ĐẠI BÀNG
14 năm
thì hiện giờ máy tính bảng có mỗi iPad
vậy giải thưởng chạy đâu thoát nó dc 😆
Galaxy S i9000 chạy HĐH android 2.1; Sony Ericsson XPERIA X10 Mini chạy HĐH android 1.6; Samsung Wave S8500 chạy HĐH Bada; LG GD510 không có hệ điều hành, như vậy là về hđh thì năm nay chỉ có Android và Bada là được giải thưởng còn Rim, App, Sys thì 😁, về hãng thì cũng không thấy có chiếc nào của HTC lọt vào danh sách này trong khi HTC có nào là Evo 4G, Desire, Leo, Legend. Không biết các tiêu chí trao giải họ lấy như thế nào có trưng cầu ý dân không nhỉ, nếu là các bạn bình chọn, bạn sẽ bình chọn thiết bị nào?
ngtient38
TÍCH CỰC
14 năm
cùng ý kiến như bạn,
"Hiệp hội nghe nhìn" chắc họ chỉ đánh giá smartphone dựa trên tiêu chí giải trí (nghe và nhìn) thôi. Có hiệp hội nào uy tín và chuyên nghiệp hơn ko nhỉ, như hiệp hội viễn thông...chẳng hạn.
Cảm ơn bác chủ topic đã chia sẻ Những thông tin rất bổ ích !
Samsung làm luôn 2 giải và xứ sở Hàn Quốc làm 3 giải luôn. chúc mừng samsung
Tuyệt vời, ko biết lúc này những anti fan của galaxy S sẽ nói gì nhỉ :p diemhenmobile đâu rồi :eek:
GalaxyS chiến thắng là mừng rồi...😃
michi24
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác chú ý theo em biết thì đây là giải thưởng của Châu Âu nên thị hiếu, thị trường của các hãng cũng khác nhau rùi....! Có lẽ vì thế không thấy HTC, RIM,.. gì hết....
IP bắt đầu không còn thống lĩnh dòng smartphone nữa rồi 😁
Ipad sử dụng rất tốt đó chứ, nhưng mà cái bản wifi ko nó hạn chế lắm, bản 3g thì tuyệt vời 😁
HTC của mình bay đâu rồi :-....
gabb8100
TÍCH CỰC
14 năm
ko có Nokia 1200 của mình nhỉ ? Buồn ghê! đáng nhẻ cũng đc giải điện thoại đc yêu thích nhất cho những người vừa bị mất điện thoại và ko bị mất sóng.Chiều > buồn> spam chơi !
kochithe
ĐẠI BÀNG
14 năm
galaxy S ta vẫn chờ em
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Công nhận dùng Wave đã thật nên sau một tháng sử dụng đã bị "cướp" bởi chị cả. Đang tính mua một con Samsung i9000 nhưng chỉ có hàng "xách tay" nên hơi đắn đo.
Sẵn đây nói rõ thêm cho các bác biết là hiệp hội nghe nhìn Châu Âu - EISA rất có uy tín về đánh giá thiết bị. Họ xét rất kỹ về các tiêu chí trước khi bình chọn một sản phẩm nghe nhìn.
trao cho galaxy S có quá đáng lắm không nhỉ con Droid X của Motorola và con EVO 4G đi đâu
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Về Hệ điều hành thì xem như ngang nhau nhé
Về kiểu dáng thì cái này tùy mỗi người đánh giá, SS còn có thêm tuyệt chiêu Super Amoled nữa, màn hình cực đẹp dù ai đó nói là nịnh mắt.
Về BXL thì Galaxy đã và đang được xem là ông vua đồ họa hiện nay.
Ý bạn thế nào........
ecuem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng òi. đúng ý em lắm. e chỉ thấy kon 1202 của e là xứng đáng hơn tất cả mấy kon kia.hjhjhj.
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ip4 nhận đc giải điện thoại có sóng kém nhất và bị nhìu tai tiếng của năm :p
quangco88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Samsung xúc liền 2 giải nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế