Elon Musk đăng tweet úp mở về người ngoài hành tinh, thông điệp đã được giải mã?

bk9sw
13/12/2020 18:48Phản hồi: 71
Elon Musk đăng tweet úp mở về người ngoài hành tinh, thông điệp đã được giải mã?
Hôm ngày 8 tháng 12, trước khi phóng nguyên mẫu tàu Starship SN8 thì Elon Musk đã đăng một dòng tweet rất đáng ngờ: "So long, and thanks for the orifice!" - Alien message decrypted. Liệu chăng Musk đã có thể liên lạc được với người ngoài hành tinh?

https://twitter.com/elonmusk/status/1336351038106869760

Từ "orifice" mà Musk dùng là một từ thường để chỉ cái gì đó "mở". Từ này gốc Latin gồm os/or (miệng, trong oral) và facere (làm ra, tạo ra). Phải chăng Elon Musk muốn nói đến một thứ gì đó vừa được mở ra: một cánh cổng? Hay ám chỉ việc những tên lửa, tàu vũ trụ của SpaceX là thứ mở ra cánh cổng? Hay một phương pháp liên lạc nào đó mà ông vừa phát hiện và qua đó giải mã được thông điệp của người ngoài hành tinh? Elon Musk không nói gì thêm về dòng tweet này và càng khiến cho mọi người tranh cãi, đoán già đoán non.

Tuy nhiên, cũng có thể Elon Musk đang dùng lại một câu đùa trong chương trình radio The Hitchhiker's Guide to the Galaxy. Tác giả kiêm nhà biên kịch, hài kịch Douglas Noel Adams thường nói câu "So long, and thanks for all the fish". Đây là một câu đùa mà Adams dùng để nhắc đến việc Trái Đất đang bị phá huỷ và những con cá (ở đây là cá heo) biết điều đó. Vì vậy chúng rời bỏ hành tinh và cụm từ "So long" chỉ là một cách để nói chào tạm biệt và hẹn gặp lại bên cạnh nghĩa thông thường là quá lâu hay rất lâu.

https://twitter.com/elonmusk/status/1289051795763769345

Đây không phải là lần đầu tiên Elon Musk nói về người ngoài hành tinh. Hồi tháng 7, Musk từng đăng một đoạn tweet nói: “Người ngoài hành tinh đã xây dựng các kim tự tháp”.

Theo: Fnewshub
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xong. Anh ấy đã tự giải mã
Tôi tin em!
banh.tieu
TÍCH CỰC
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em Anh ấy là người ngoài hành tinh
@Bạn và 500 Anh Em Thanos có phải người ngoài hành tinh không nhỉ
Chắc anh ấy mới làm tí cỏ nên high 😁
@jackychanqn từ "high" mà bạn nói chuẩn phải là "hype"
@Phức Hợp High hiểu nôm na là "Phê", "Bay" hoặc "Lâng lâng"
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vodanhdaisu High đúng rồi, hype là từ có ý nghĩa khác
@jackychanqn

À mình thấy rồi, có bài hát tên vậy luôn. Đây là từ lóng Mẽo:

VD: "I am feeling so high" Tao đang phê quá 😁
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
😆 lại gọi vài team tới xâm chiến trái đất lại hay :3
Cổ phiếu của người ngoài hành tinh lại lên giá
@Methylamine Phát ngôn vài câu lại tăng cổ phiếu 😂
alec73
ĐẠI BÀNG
3 năm
@全部殺してやる Chờ nhé. Em bán xuống Tesla. Mua lên Toyota.
Xàm lông !!! Lâu nay bao nhiêu ông bên Mỹ úp mở về việc này (trong đó có cả tổng thống Mỹ) nhưng cuối cùng có ra được con người ngoài hành tinh nào đâu ? Cỏ Mỹ đôi khi cũng tác hại như cỏ Tàu thôi
Cười vô mặt
@iPhonecafe thằng musk làm đủ trò hàng ngày để lấy fame nâng giá cổ phiếu ấy mà
Mark Zucuberg chính là người ngoài hành tinh, càng nhìn bây giờ càng y chang
@anhlucky2 Bạn biết người ngoài hành tinh nhìn ra sao hả?
khangtn
TÍCH CỰC
3 năm
@Hanhphuc2090 Chắc xem phim hơi nhiều 😁
Khứa đang tìm đường về nhà mà.
Anh giàu và giỏi nhưng anh xạo lá quá ah 😁
@thaonhu1503 Xạo lìn mà giàu như anh t cũng muốn 🤣
@eragonhnn Giàu mới đc xạo lìn anh ơi 😁 Xạo lìn mà giàu VN là cường quốc cmnr : ))
Mình tin là có người ngoài hành tình, và thế lực rất lớn nào đó tạo ra hành tinh hoàn hảo cho loài người sinh sống. 😁
@manchirua theo như 1 số bộ phim: loài người chỉ là con giống - vật nuôi, sẽ đc thu hoạch khi tới thời điểm 😆
@rualg Nhưng trước khi bị thu hoạch thì "bọn chúng" đã và đang tự thu hoạch lẫn nhau rồi .
Dookang
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhiều khi ổng nói thật mà không ai tin á 😆
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dookang khi bạn giàu bạn nói cái kon kac gì cũng đúng
@Newkhoavu giống như cá tháng 4 á , thay vì xiaolin thì lại nói sự thật nhưng vì cá tháng 4 nên đếch ai tin =))
theeonao
TÍCH CỰC
3 năm
Hot hòn họt nha, hóng
Khôn như mày :D
ko gì là ko thể hehe. mình tin ông Musk là ng ngoài hành tinh hơn 😆)
Mắc kẹt ở trái đất lâu quá, sắp được về nhà rồi.
tin nổi hông ta
Duy Luân Dễ Thương
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
Anh chuẩn bị công bố chính anh là người ngoài hành tinh và sắp làm được đĩa bay để về nhà.
Mày vui tính vãi
Nghe đồn anh ấy là người ngoài hành tinh mà 😔
Kẹt ở td lâu quá làm mình quên gốc alien của mình luôn. Cám ơn Musk đã nhắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019