Elon Musk: "Loạn vì virus corona là ngu"

P.W
7/3/2020 9:57Phản hồi: 222
Elon Musk: "Loạn vì virus corona là ngu"
Rạng sáng nay theo giờ Việt Nam, tỷ phú Elon Musk đăng một đoạn tweet ngắn gọn đơn giản như thế này:

Phải thừa nhận dù rằng nó chỉ có 5 từ, nhưng cũng hiếm thấy đoạn trạng thái nào trên mạng xã hội đúng đắn đến như thế. Chẳng cần phân tích, chẳng cần liệt kê số liệu hay chứng minh điều gì, mà chỉ đơn thuần khẳng định sự hoảng loạn của con người giữa mùa dịch là thứ vô cùng xuẩn ngốc và vô căn cứ. Những hình ảnh siêu thị sạch hàng trên kệ ở nước ngoài, hãy những hình ảnh các bà các mẹ đổ xô, chen lấn xô đẩy để mua cân thịt, mớ rau, thùng mỳ mà các Facebooker Việt Nam đăng tải suốt từ sáng nay đến giờ, sau khi tin tức về bệnh nhân nhiễm COVID-19 thứ 17 ở Việt Nam được cơ quan y tế xác nhận, có thể nói chính là “triệu chứng” của căn bệnh hoảng loạn không đáng có.

Thực tế thì, nếu không nghe những khuyến cáo chính thức từ Bộ Y Tế hay các cơ quan y tế cộng đồng, từ chính quyền, mà cứ để hoảng loạn gặm nhấm tâm trí, đổ xô chen lấn đi mua đồ tích trữ, hay chia sẻ những tin tức chưa được xác nhận là đúng hay sai trên MXH, há chẳng phải vô tình tạo điều kiện cho chính dịch bệnh lây lan? Thay vì hoảng loạn, thì chi bằng cẩn trọng và tỉnh táo, rửa tay cẩn thận, hạn chế tới chỗ đông người, ăn chín uống sôi, biết tự bảo vệ bản thân và người xung quanh bằng khẩu trang chẳng phải là hành động có ích hơn cho cả bản thân lẫn mọi người hay sao?

Hình cover: Tiin
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vớ vẩn
@AI apple5 Nghe nhắc tới kinh tế khởi sắc là tụi kia xóa comment liền, thậm thụt vãi
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@MrMedic229 Tôi vừa làm chục thùng mỳ, 10kg gạo, rau củ quả, đồ hộp + thuốc cơ bản
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh Béo cửa hàng, béo cả mấy công ty sx mỳ gói khi ủn được mớ hàng tồn kho hết date. Hôm nay thì thừa mứa đồ.
Ông bị thiệt nên ô kêu, chứ giờ ko mua khẩu trang, lương thực mai cần mua ko có thì ng ta biết làm sao? Ko tranh đi mua thì chúng nó mua hết!
@tvhsg2006 Để cái hình tự hiểu đi nhé, chứ ko có time nói nh vs loại xộn lào chiến sĩ nhue chú e😃
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Tao nói hoàn toàn đúng sự thật rõ ràng ràng thế, chắc trên núi nên ko biết gì, bao nhiêu cmnt chửi mày đủ biết mày chỉ biết sủa như chó chứ ko biết cái đúng sai, nc với mày mệt thêm, mắc cỡ cho ng vỗ ngực ta đây ở Mỹ 😔
@tvhsg2006 Chó cứ sửa và đoàn ng cứ đi, a ko quan tâm lũ bần nông các chú nói j, vì cơ bản là cái bản chất tỏn mỏn nó rõ rồi, đánh chết cũng chả sửa dc, a ko có time thay cha mẹ chú dạy chú, ko phải việc a, để đời nó dạy chú, nhưng đầu tiên muốn sửa bớt xạo lol đi j cái😃
@Leubaovitien Giờ thì mấy thằng Mỹ, Âu thượng đẳng cũng đang cobg đít lên mà đi gom đồ kìa! Trump sợ vãi đái ra cấm bay từ Châu Âu sang luôn kìa @baba rùa rùa! Sao ko vô cắn nữa đi!
Đúng rồi
Hoàn toàn đồng ý với Musk ca vụ này :v
dumb mà dịch thành ngốc thì hơi nhẹ rồi đó =)))
@Blitzwaffen Đần độn nhỉ.
@Blitzwaffen khác gì phim dịch từ fuck thành chết tiệt 😆
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@h6630w17tod2a0xn Phải dịch là cái đ*t chứ nhỉ 😃))
@Sun733 =))
Chói ló
TÍCH CỰC
4 năm
1 bài học ngầm cho những người lỡ dại:"Hãy cầu cho bản thân đừng bị bệnh, còn không là bị bêu tên, bêu hình và bị chém banh xác, bị nguyền rủa như chị N"
hpgover
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chói ló Phải hiểu tại sao 20 ng bị mà chỉ nhung bị lên án nặng nề nhất chứ
@Chói ló “Chém con N “ chỉ là bề nổi của tảng băng thôi, sự thật là chơi đúng “ luật địa cầu ” là phải phạt tiền phạt thật nặng.
Bạn nên tìm chỗ khác nơi khác để luyện tập và thực hành lối tư duy ngược dòng đám đông. Ko phải ở đây đâu.
Cho hỏi bạn nhiêu tuổi rồi. Có làm ở Vn k. Đi làm đóng thuế chưa?
HN chi 400tỷ đồng vì cml này rồi đó.
Chói ló
TÍCH CỰC
4 năm
@LuongQuocHung ăn viện trợ mỹ thì có
@Chói ló Thốt lên chỉ đc câu đó thì cũng hiểu m ở đâu trong địa cầu này rồi. T thoát ngay cái trap hèn hạ của m trong 1 nốt nhạc luôn
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Viết xong bài có chạy ngay đi mua mì ko mod. Giỡn thôi
@huynhkhoabt Em đã mua xong và giờ khá bình tĩnh
Toàn khuyến cáo, hướng dẫn đeo khẩu trang y tế đúng cách trong khi tìm mua cả 2 tuần nay éo có
truongan18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phuongkak Tại bạn gà
raycaster
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phuongkak Ủa lạ? Trong SG mỗi tuần ở Pharmacitty đều bán 3 ngày, giờ thì ko biết lúc nào thôi để khỏi tình trạng giành chỗ. Nhà mình cũng thường mua nè, 1 bịch 10 cái 11k. Hôm qua mới bán loại mới giặt lại được 5 cái 24k à
Đó là biểu hiện của sự hỏan loạn 😆
@truongan18 Haha. Toàn dân loạn thì cung cái con khỉ. Thử mua giùm mình một bịch nào
LN SK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là ngu ngốc khi kéo nhau mua giấy vệ sinh với mì gói chen lấn tụ tập ngu ngốc đ** độ nổi
@Hentai Ouji Chuẩn a. Kệ thiên hạ nói nhỉ. Từ vụ khẩu trang đã thấy rồi. Mình nên phòng trước
@lamtien338 Chung quanh nó điên thì phải theo ko thì đói!
@Leubaovitien Bệnh này lây nhanh hơn covid 19
@Leubaovitien Chuẩn
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Thì anh khôn hết phần thiên hạ rồi muốn gì nữa
wire_EDM
TÍCH CỰC
4 năm
Nói xuẩn ngốc thì đc chứ nói vô căn cứ thì ko đúng
St này mà ở VN chắc trăm ngàn tấn gạch đá 😁
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
có khi nào tiền ô này lại bốc hơi vì phát biểu linh tinh không?
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Muốn đối phó với 1 thứ không nhìn thấy được kiều kiện tiên quyết là bình tĩnh! 5 chữ quá thấm!
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
Hông lẽ giờ đi mua xe điện.
@concuuduc Đãng nhẽ cô ý mà đi xe không người lái thì có phải đỡ 1 người bị dính không
@concuuduc hahaha
bienlyber
TÍCH CỰC
4 năm
Tâm lý và bầy đàn. Có khuyên cũng ko thay đổi được gì
Nó là tâm lý chung.
Vẫn đặt đồ ăn ầm ầm đc, mì tôm làm gì k b. Tâm lý đám đông.
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thì cũng ko sợ dịch này. Cái mình sợ và làm mình cũng lao vào mua đờ dụe trữ và khẩu trang đó là dân mình gom hàng hết, rồi mấy cái đó tăng giá...nên phải mua sớm. Vậy có ngu như ổng nói không ta?
@BrioPc Hơi thôi bạn. Có nhiều người còn ngu hơn nhiều
@BrioPc Mình chả muốn mua nhưng ko mua mai nó sẽ hết! Thế là phải đi mua!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019