Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Em cần giải đáp về i5 4570 và 8gb ram ddr3

5/6/2020 5:59Phản hồi: 12
Em chào các bác , em mới mua bộ b85 i5 4570 ram 8gb ssd120gb 750ti...
Em mới dùng 2 hôm nay đo thì lúc để không làm gì chỉ đứng ở màn deskhop đo thì hết 1.2gb ram(win10-64bit) còn e chơi fifa online thì tốn 4gb ram thì cho em hỏi có bình thường không ạ ?
Còn con i5 của em thì khi mở các ứng dụng gì đó thì có hiện tượng là vọt xung lên cao , chơi fifa online thì chiến 70% , các bác xem cho em với
Máy của em dùng tản khí mới và ssd mới
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc win update đang chạy
Vào task manager xem nó ngốn từ đâu, chơi game i5 tạm thôi, muốn mượt và giảm tải cho cpu thì nên mua vga rời
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen Cong Thao Có vga rồi mà
1.2gb ram là do b dg chạy ứng dụng ngầm gì đó hoặc đó là do win 10 nó ăn nhiu đó ram để vận hành. Nc là bt
Còn vọt xung giống như b muốn mở nắp chai thì cần phải dùng sức để mở thôi. Chơi game hay lm gì thì cũng cần cpu nó vận hành xử lý hết b à. Chơi game mà máy nó nóng như cái lò thì ms là vde
@phạm tuấn 1020 Em cảm ơn bác :d
- mua máy chi hổng để nó chạy sao, chạy thì cpu dùng ram
- sợ gì thì quét thử virus có gì lạ không
- tôi thấy những gì bạn nói là bình thường, máy bình thường.
@Kilo Victor E cảm ơn
Vọt xung 😆) cái này là tính năng turbo boost của intel nha bạn. Đẩy xung lên cao để chạy nhanh hơn. Còn RAM vậy là bt vì bạn đang chạy win 64 bit nó còn phụ thuộc vào app bạn cài bao nhiêu nữa. Nói chung là bình thường
@gatheringviolet Máy em vừa cài ưwin xong , tắt hết các thứ driver cũng đủ rồi 😔(
@NH-HảiĐẹpTrai Win 64 bit nó vậy đó bạn, vì lúc bạn cài driver cũng đã có chạy ngầm rồi, như card 750ti thì phải có nvidia control panel nữa rồi âm thanh này kia nữa chi 😁 app 64bit cũng ăn ram nhiều hơn so với 32 bit nha đừng có lo nhiều cứ xài bình thường thôi
@gatheringviolet Em cảm ơn ạ
l3minhduc
ĐẠI BÀNG
4 năm
case của b chạy như vậy là bình thường nhé !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019