Em đang có cấu hình này:
Kuma_Huy
2 thángBình luận: 9
Em đang có cấu hình này:
Main: Gigabytr B360M D3H-CF
Ram: KINGSTON HyperX 8GB
Cpu: Intel Core I7 8700
Psu: Cooler Master 400W
Câu hỏi của em là em muốn chơi GTA V trên 40FPS thì mua VGA nào ạ? Và PSU có đủ cấp điện cho VGA đó không ạ? Em đang có thể mua VGA dưới 6tr5. Em cảm ơn vì thời của anh,chị
9 bình luận
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
GTX 1650, mẫu 2 quạt, cứ rẻ nhất lấy.
@riruan 1050 Ti được không a?
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
@Kuma_Huy 1050ti ra đc 5 năm rồi b, giá cũng ko thực sự rẻ, đang khan card nên mới đc khai quật lại, ko nên mua.

Ngoài ra nên thêm 1 thanh 8GB ram nữa. GTA nó dùng tới 10GB ram là bt.
up thêm thanh ram và card như cmt bác bên trên mình nghĩ là fhd thì tầm 80fps cho offline
card gpu thì mua cái nào bạn có thể mua từ gtx 1650 tới rtx 2060, 3060, 3080 kkk
nguồn có thể phải nâng lên từ 600w trở lên có gpu connectors (vga)
ideal ram 2 x 16GB
Tốt nhất là bạn nên dùng con GTX 1650 loại 1 fan. Con đó không cần nguồn phụ nên nguồn của bạn vừa đủ.
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
@snowraven 1 fan phải chạy hết công suất để tản nhiệt, tốc độ vòng quay của quạt lớn -> tuổi thọ kém, chạy vẫn nóng. 1 fan chỉ thích hợp với case nhỏ kiểu itx, tác vụ sử dụng cũng ko quá nặng.

Đã game/đồ họa.. thì nên chọn 2 fan hoặc 3 fan - tốc độ vòng quay thấp nhưng chạy vẫn mát, bền hơn. Giá cũng đâu bị chênh quá nhiều lên.

Sau tư vấn cho người ta thì nên thông thái hơn chứ đừng kiểu thông cống =)))
@snowraven Bạn ơi, tuổi thọ kém là cũng chạy được 5 năm đấy. Cái nóng là do airflow trong case thôi. Nếu airflow tốt thì vãn mát chán.
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
@snowraven Airflow là để thổi luồng nhiệt tỏa từ các linh kiện như cpu, gpu, ram, ssd, main... ra khỏi case.

Để tản nhiệt cho bản thân cái card thì phải phụ thuộc vào bộ fan và cụm heatsink trên card. Fan ít thì tản nhiệt kém, hoạt động luôn hết công suất tuổi thọ ko nổi 5 năm đâu, nhưng cũng còn tùy nhu cầu của người dùng. Thớt dùng để game thì chắc chắn nên chọn 2 fan.

Ko có chuyện cứ airflow tốt thì cpu, gpu nó mát. Airflow là để hỗ trợ thêm cho tản khí cpu cũng như cho quạt tản gpu để đưa luồng nhiệt ra khỏi case nhanh nhất có thể.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019