Em đang có con cpu i3 3240 muốn ép xung không biết mua main nào các bác chỉ e với ạ
Chiến Đz
9 ngàyBình luận: 3
Em đang dùng Main H81M DS2 chip i3 4160 muốn OC ai có thể hướng dẫn không ạ mà lên cao nhất là bao nhiêu Ghz ạ
Em cảm ơn các bro
- mua mainboard loại bắt đầu bằng chữ Zxx, xx là 81 hoặc series 80 cho thế hệ chip đời 4th của cpu intel.
- Á mà con cpu bạn có là dual core, chạy/oc gì nó cũng không nhanh lắm, mua cpu i5 hoặc i7 thì họa may nó nhanh, ram >8GB + ssd nữa.
marsx
ĐẠI BÀNG
7 ngày
CPU của bạn quá củ không phải dòng K để có thể ép xung! Bạn nên nâng cấp lên cpu từ dòng Skylake trở lên để có thể ép xung.
makecool
ĐẠI BÀNG
3 ngày
3941 Mhz , không đáng để tăng xung nhịp với Intel®️ Core™️ i3-4160 .
Để tăng xung nhịp hệ thống , bạn cần có mainboard intel_z97 , intel_z97x , intel_x99 . h81 chỉ dùng bình thường , không phù hợp cho tăng xung nhịp . Đừng làm tăng xung nhịp như vậy , tốn tiền mua tản nhiệt xịn mà xung nhịp chẳng lên là bao nhiêu . Bộ h81 hiện tại nên giữ dùng , đừng tăng xung nhịp . Cả bộ máy của bạn không thiết kế cho việc đó ! .
Mà bạn cần tăng xung nhịp để làm gì ? . Nếu dùng cho đồ họa thì tối thiểu 4.2 ghz mà tăng xung nhịp i3-4160 của bạn lên chưa đủ 4 ghz chứ nói chi tới 4.2 ghz . Nếu bạn muốn tìm hiểu về các cpu thuận lợi cho việc tăng xung nhịp thì tham khảo tại : http://makecool.ddns.net/documents/expert/table.html . Cột thứ 2 tính từ phải qua trái là xung nhịp cao nhất mà cpu có thể đạt với chi phí bạn có thẻ chịu được là khoảng vài 2 ngàn 1 ngày và chi phí tản nhiệt mua 1 lần .
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019