Em đang phân vân quá, vì mới tìm hiểu về xe đạp

24/9/2014 14:30Phản hồi: 14
Tình hình là em đang muốn mua 1 em xe đạp tầm 3tr, mà e đang thích thích em jett nitro sprot 2014, nhưng giờ lại mới thấy mấy e khác cấu hình tương tự , đầy đủ cả baga và chắn bùn, trông cũng ổn mà giá toàn 2tr5 vd như : fusma, mingoi ở bên xedaphn.net các bác tư vấn cho em với , đi mấy em xe đó liệu có được không, hay có nên mua em jett nitro sprot 2014 hay không? em cảm ơn nhiều
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia sẻ với bạn
- Mua xe địa hình thường hay đạp trời khô ráo, lắp chắn bùn cho đẹp & hạn chế rất ít (đạp nhẹ nhàng chứ phóng nhanh tí là lên lưng vẫn bẩn) chứ ko chắn được như loại xe trong thành phố (mà lắp loại chắn như vậy vào thì hết dáng thể thao) 😃
- Baga cũng ko cần thiết đâu (cẩn thận bị bạn bắt đèo, khổ lắm) 🆒
- So sánh bạn cũng nên đưa thông số từng loại, mỗi xe có phụ kiện & giá tiền khác nhau chứ bạn hỏi vậy khó mà trả lời

Bạn tham khảo thêm bài dưới xem:
https://www.tinhte.vn/threads/tu-van-mua-xe-dap-the-thao-duoi-4tr-o-ha-noi.1969760/

Và bạn nên đến thẳng chỗ bán có hàng, cưỡi thử xem phù hợp với em nào thì mua bạn à ;)
tks bạn, vấn đề mình muốn hỏi là mấy bạn đã từng đi dòng fusma, mingoi cho mình xin ý kiến đi, xem mấy em đó đi có ổn định hay không?
tham khảo tai shopxedap.vn có dòng xe trinx, jett, giant,..... nhiều mẫu phù hợp với túi tiền và hàng có thương hiệu nên ko lo về chất luọng
http://greenbike.com.vn/jett-nitro-sport-14blk.html
Con này ngon mà dùng MTB thì quan tâm gì đến cái Baga bạn ơi thích có thể lắp thêm nếu sau này thích
Qua 15 Kim Mã đại lý lớn về Jett
Cuongnguyen208, tks b nhưng mình cần lắm baga thỉnh thoảng chở thêm thằng em đi học, với lại thấy bảo con này nhanh xuống cấp lắm, k biết có phải không 😃 so với em trinx m136 thì em nào ngon hơn, bên hơn b ơi
gác baga gắn xe chỉ nên tải 30kg đổ lại. Trên 30 kg có thể tải đc nhưng rất nguy hiểm . Nếu nhu cầu của bạn là như vậy thì nên xem xét lại mua MTB hay urban nhé
Có loại baga chở được cả tạ luôn ấy chứ trông chắc chắn lắm
@cuongnguyen208 ờ. các cô du kích hồi xưa còn chở đc 2-3 tạ ấy chứ :v
e cũng đang có nhu cầu mua e MTB để đi làm khoảng 15km mà lắp được baga như bác vu quang vì thực tế muốn đèo thêm cái balo (đựng ô ,dù ,áo mưa ,mũ bảo hiểm xe đạp ..) có bác nào biết e MTB nào lắp được ko tư vấn giúp e với giá tầm 5TR ạ !
@big_man con nào cũng lắp đc gacbaga hết bác ạ
vậy ah nếu thêm cái chắn bùn phòng đi trời mưa và cái gac baga liệu mua ở mấy shop lớn họ có làm cho mình ko nhỉ hay phải đem ra những cửa hàng nhỏ ,lẻ họ làm cho mình ? bác có biết thì tư vấn giúp e !
@big_man chắn bùn thì ko cần thiết đâu, vì chắn bùn ko chắn đc mấy đâu. Để chắn đc tối ưu thì phải mua loại cong ôm sát vào bánh như mấy con cào cào, mini cơ. Với cả nó làm giảm thẩm mỹ của xe. Cưả hàng nào chả đc bác. Mua về phải yêu cầu ng ta lắp chứ. Còn ông nào lười ko lắp thì mua chỗ khác
nếu e mua con MTB yêu cầu lắp cái loại chắn bùn ôm sát vào bánh như mấy con cào cào, mini vì sử dụng đi làm hàng ngày phòng trời mưa bất chợt ấy ko biết nên mua e nào thì tôt thấy mọi người hay khen dòng MTB của GIANT bác có biết xe nào tầm 5tr có thể ráp được như vậy ko ?
@big_man có nhiều thương gia ráp sẵn tầm tiền đó r mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019