em đang tính mua màn hinh máy tính cũ ở THNS. Giá màn 1tr5, màn hình Dell cũ. Mọi người cho em...

Peterpham1234
8/7/2020 13:51Phản hồi: 15
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đâu ko cần biết né thns ra. Nhất là mua đồ cũ
@Ngothien123 bác đã từng mua ở THNS chưa ạ?
@Ngothien123 em ở Sg bác biết chỗ nào mua màn tốt mà giá hợp lý chỉ em với ạ
SULLEY
TÍCH CỰC
4 năm
mua đại cái mới cho rồi
@SULLEY có màn nào mới là tầm giá 1tr5 22inch không bác? chỗ nào mua uy tín bác chỉ em với ạ, em cảm ơn
SULLEY
TÍCH CỰC
4 năm
@Peterpham1234 mới thì phải thêm tiền rồi...
https://tinhte.vn/forums/man-hinh.752/
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ở Đà Lạt, cũng mua một bàn dell 24" cũ giá 1.550k. Kinh nghiệm là mình yêu cầu cửa hàng cho mở lên xem thử. Mở nhiều hình ảnh có màu sắc, sáng tối khác nhau. Bấm vào nút menu, tăng sáng hết cỡ, giảm xuống hết cỡ. Kiểm tra từng chút một trên màn hình, xem thử có điểm nào bị khác màu, đen, sọc hay gì không. (Cửa hàng mà tỏ ra khó chịu thì đi chỗ khác mua =)))
Kiểm tra đến cổng kết nối có gỉ sét, bẩn, hư hỏng?
Kiểm tra khớp chân màn hình có bị rơ, yếu? Màn hình đặt trên bàn có bị nghiêng hay không.

Nếu thấy ok hết thì mua xài thời gian cũng được, vì đồ điện tử luôn là hên xui...
Nếu có điều kiện mua màn mới, có bảo hành, mình giữ gìn cẩn thận từ đầu vẫn tốt hơn bạn.
@lucas oki, em cảm ơn bác. Vậy em sẽ mua màn mới tốt hơn bác nhỉ? em không có kinh nghiệm test màn hình á bác, sợ mua màn dởm thì xui lắm
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
@Peterpham1234 uh bạn, mua mới mấy cái ra gần đây nhìn cũng sướng con mắt hơn nhiều 😁
@lucas em ko đủ tiền mua màn Dell mới bác ơi, nên mới có ý định mua màn cũ đó bác. Bác biết trên SG chỗ nào bán màn ngon giá tốt không bác chỉ em với ạ?
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
@Peterpham1234 Mình ở ĐL bạn, nên SG thì chịu ;))
Không, hàng cũ lừa gà thôi
Mua đi, lần sau kinh nghiệm tiêu dùng nó khác lắm :v
máy mới cũng rẻ mà bác, tầm 2tr cũng có, xài cũng ok rồi. mua cũ k bảo hành mệt minh
mua cũ còn tùy vào may mắn của mình đến đâu, nhưng thns mua cũ chắc k nên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019