Em đang tính sắm bộ dàn Sony 5.1 BDV-E41000 này về để nghe nhạc xem phim trong phòng khách. Em thấy
duckhang267
14 ngày trướcBình luận: 6Lượt xem: 533
Em đang tính sắm bộ dàn Sony 5.1 BDV-E41000 này về để nghe nhạc xem phim trong phòng khách. Em thấy mediamart đang bán với giá là 5.840.000₫. Em định dùng với tivi samsung đời cũ, nên thấy nó có hỗ trợ các app như mp3 zing, youtube... hỗ trợ cả ổ cứng gắn ngoài và usb nên khoái. Theo ae, tầm giá ấy vào thời điểm này có nên sắm bộ này không ạ? Nếu ai có gợi ý khác cho em xin ý kiến để tham khảo nhé.
Đang dùng bộ này coi phim hay nhưng nghe nhạc thì tạm thôi
@ThanhHai070194 Mình tai trâu nên cũng ko cần phải quá hay vì ko cảm thụ đc. Chỉ vừa phải thôi bạn, với lại tầm giá đó cũng ko yêu cầu cao đc. Theo bạn thì dùng có ổn ko?
Bộ này xem phim cũng đc mà, phòng khách nhỏ bộ này là ổn, nhìn cũng đẹp. có cái là đi dây 5.1 hơi lằng nhằng.
Bộ này e đã từng xài rồi, nếu mà bác không khó tính hoặc eo hẹp quá thì bộ này gọi là cũng được, sắp đặt loa cẩn thận thì nghe cũng khá, hay hơn những con soundbar cùng giá.
Còn vụ app thì e rất khuyên bác không nên dùng của bộ này, vì nó rất chậm, bác nên xài app của tv (nếu có) hoặc găm thêm một android box ngoài nhé. Cả đọc phim từ ổ cứng cũng kén định dạng lắm, nói chung gần như không
Biết đâu một thời gian xài mấy bộ htib sẵn như này bác lại khoái đầu tư chơi nghiêm túc =))
@NguyenTuanKiet.ntk Tài chính em hơi yếu nên chỉ tầm này là chơi đc thôi bác. Em thấy nghe bộ này ổn hơn mấy con soundbar. Vụ app thì chỉ để thỉnh thoảng vào cho bọn trẻ con xem youtube thôi, cũng ko dùng thường xuyên. Quan trọng là xem phim và nghe nhạc chất lượng cao qua ổ cứng ấy bác, liệu có chơi mượt đc ko ạ?
@duckhang267 Cái app thì e vừa nói đó bác, mở được cái youtube chắc mất 5 phút =)) Nói chung gần như không xài nổi, video lag giật lắm, chắc do cấu hình hơi yếu so với bây giờ
Ngoài Youtube thì có Netflix cũng rất chậm, còn ZingTv với ZingMP3 thì cơ bản là xài ổn
Còn vụ âm thanh xem phim nghe nhạc qua ổ cứng thì là ổn bác ạ, phim 4k thì e chưa thử thôi, chứ 1080p thì thoải mái

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019