Em định sắm xe mới mà đang phân vân giữa Sirius Fi và Jupiter Fi, nhờ anh em cho ý kiến với

AlbertSistine
26/5/2020 4:22Phản hồi: 83
Em định mua con Sirius phiên bản Fi mới vì thấy thằng bạn đi ngon quá, máy êm mà tiết kiệm xăng thôi rồi. Nhưng mà vừa rồi thấy báo Giao Thông đăng Jupiter Fi mới là xe số tiết kiệm xăng nhất. Cơ mà xê xích chỉ 0,02l/100km thôi, emJupiter Fi thì 1,55l/100km, còn Sirius Fi cũng chỉ có 1,57l/100km thôi! Vả lại chưa đi thử chiếc Jupiter Fi lần nào nên cũng ko biết máy móc thế nào. Nhờ các bác tư vấn cho em là nên chọn Sirius Fi hay sắm luôn Jupiter Fi ạ?

https://xe.baogiaothong.vn/infographic-bang-xep-hang-xe-may-so-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-viet-nam-d459545.html?fbclid=IwAR1vNmx_tZmu4PuEw16xshDehpkT4d36mqOK2KTITOpU86pDqE0J7oTKLNk

Infographic: Bảng xếp hạng xe máy số tiết kiệm nhiên liệu nhất Việt Nam

Hai vị trí dẫn đầu danh sách xe máy số phổ thông tiết kiệm nhiên liệu nhất Việt Nam hiện nay thuộc về Yamaha với Jupiter Fi và Sirius Fi.
xe.baogiaothong.vn
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Olie LA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hai con phân khối ngang ngang nhau, tiết kiệm xăng cũng không chênh lệch gì nhiều.
Với Jupiter nó nằm lưng lửng sang không sang, chất không chất. Nhưng cá nhân mình thấy nó đẹp và đi phê hơn hơn con Sirius Fi.
Chênh nhau tầm 10 triệu, bác đối chiếu lại nhu cầu của bác xem sao.
@Olie LA Tuy hai con cùng dung tích nhưng mà con Ju vẫn khỏe hơn. Nó xếp cùng future mà.
Dàn chân cứng hơn, đầu đầm hơn. Đi vẫn phê hơn Si Fi nhiều.
Mình đang chạy con Si Fi, đi nhanh đầu nó cảm giác bay bổng ko đc đầm lắm.
Còn cái đẹp thì tùy mỗi người, mình lại thấy Si đẹp hơn Ju vì ko thích cái đầu đèn chia đôi của Ju 😁
hảo0676
ĐẠI BÀNG
4 năm
Jupiter ngon hơn dàn chân cứng chạy ngon
2 con này ở 2 phân khúc khác nhau về giá trị, mình nghĩ chất lượng đi theo giá thành thôi
nguyennam712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhiều tiền thì quất jupiter, ít thì mua sirius, nói chung 2 em này đều ổn
phuongleve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyennam712 Đúng rồi, hồi sinh viên tui chạy con sirius, giờ đi làm tui đổi con jupiter , xà quần vẫn là xe số
nguyennam712
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuongleve Có vẻ khoái mấy dòng xe số của Ya nhỉ?
phuongleve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyennam712 Cơ bản là nó đẹp, hợp thời, giá cả cũng được nữa
luonghongmin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cá nhân mình thích chạy jupiter hơn ak, xe chạy êm hơn, mượt hơn thì phải
taicn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hai con này ngang nhau thôi, thích con này thì nhích con đấy thôi top ơi
hinh01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taicn Mình thích con Jupiter hơn, chạy đã hơn sirius nhiều
taicn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hinh01 Nói về xăng cộ thì ngang ngửa nhau thôi, còn mình đi Si ko êm bằng Ju
kimthoa1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hai con này ngang ngửa nhau, mà thấy Ju nó đẹp hơn :p
van_bao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nhận mấy dòng xe của Ya dòng nào cũng mẫu mã đẹp hết sẩy con bà bẩy :v
Con ju ngon hơn si bác so sánh xăng làm gì chẳng chênh lệch được bao nhiêu đâu
cảm giác chạy thì ju ăn đứt tăng tốc mượt hơn si nhiều , cảm giác chạy đầm và nếu đi xa thì vẫn ok khoẻ hơn si nhiều
em đi si từ xăng cơ lên fi luôn đi phố thì mượt nhẹ , nhưng đi xa thì hơi đuối sức , gì chứ riêng cặp phuộc thì con ju đầm ok hơn nhiều
yamaha quảng bá thôi các bác. tư vấn nhiệt tình quá. nhưng xác nhận con ju khỏe thật
Manh Hungvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tớ thì vẫn thấy thích em Jupiter hơn, dù là đời cũ hay đời mới mình vẫn thích em này
@Manh Hungvt Đồng ý với bác khoản này, em Ju vẫn hơn nhiều Sirius nhỉ
Đọc thông số thấy jupiter fi nhỉnh hơn mà, với lại thiết kế của nó cũng đẹp hơn nữa đấy bác, quất em ý đi
mình thấy nhiều người khen xe Ju lắm, Ju mới nhiều tính năng ưu việt hơn nhiều
UY vũ dg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ju Fi đi bác ơi, tôi là tôi vote xe này, đi chất lắm
manhhavtb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@UY vũ dg Công nhận xe Ju của Yamaha đẹp thiết kế khỏe khoắn và động cơ lại chất nữa
UY vũ dg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manhhavtb Chuẩn luôn, càng đi càng mê ý, thật đáng đầu tư em này bác ạ
manhhavtb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@UY vũ dg hi, nói chung thiết kế của Yamaha đẹp và phong cách mà, các hãng xe khác không có cửa, kaka
Hải_Khoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đắn đo làm gì bác ơi, Jupiter nhé, giá cũng không mắc lắm đâu chỉ khoảng 30 triệu thôi
@Hải_Khoa em nghe nói Jupiter có mấy phiên bản đúng không ạ, bác đang dùng phiên bản gì thế?
Hải_Khoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Minh_hảiTB có hai phiên bản nhé, phiên bản GP và Phiên bản Rc, nhà tôi đang dùng phiên bản GP bác ạ
@Hải_Khoa phiên bản Rc có gì đặc biệt không ạ, cho em xin ít thông tin về em này mới nhé, cảm ơn bác nhiều
Hải_Khoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hải_Khoa ở bản xe máy Jupiter RC Fi có hộp dầu nhỏ màu vàng. Nó có vai trò giúp xe vận hành thêm êm ái và giữ cân bằng tốt hơn bản gp bác ạ, với lại có màu em thích nữa
Si nha bác. Con Ju về động cơ chả khác gì Si đâu, chỉ khác tỉ số nsd, si 14-40, ju 13-41 nên bốc hơn, ngược lại tua sẽ cao hơn. Bác lấy 2 chiếc chạy thử sẽ rõ. Nên bác mua si cho tiết kiệm, về thích thay thay dĩa sau 41, hoặc nhông trc lên 13 sẽ thấy bốc hơn ngay. Ju thì ngon hơn phuộc và build dàn nhựa, khung sườn. Bác thích thì mua si còn dư mấy triệu làm cặp phuộc bình dầu là cũng ngon ngay, còn k để mấy triệu đó đổ xăng
Mua xe ko chỉ thấy, phải trải nghiệm nghe cụ thớt , nay thấy mn chạy Si đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019