Em dự định mua em này ở laptop123 mà không biết mua em này có đáng tiền hay k ạ. Mong mọi người tư

Kihyrin
23/8/2020 18:19Phản hồi: 17
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VioLX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tham khảo con tuf a15 ngon với bền hơn
@VioLX Cho em hỏi là còn lựa chọn nào khác nhìn đơn giản hơn k ạ...em k thích mấy dòng hấm hồ quá á ạ
Nhu cầu của bạn sài gì là chủ yếu ?
@Kihyrin MÌnh sài thì ưu tiên độ bền, với lại lập trình bạn học thì chắc nhẹ thôi, đi làm thì khác, còn học thì chỉ ở mức cơ bản khá không quá nâng cao, lập trình thì cần ram nhiều, bạn kiếm con nào có khả năng nâng ram lên, 32gb càng tốt mà thường 16gb là đủ rồi, còn ổ cứng thì nên kiếm con có ssd, 2 ổ càng tốt,có thể trong lập trình mình sẽ phải theo những cái khác, như là nhiều người thích lập trình trên linux hơn trên win nhưng mà nhiều lúc lại muốn chơi game giải trí thì linux chưa hỗ trợ tốt lắm, vẫn tối ưu mọi việc,mình thì thích dell với hp, bạn mua không cần phải mua chip mới nhất làm gì,có điều kiện thì mua chip i7 thế hệ 5,6 vẫn sài được. Còn mình khuyên bạn mua thì mua ở tgdd hoặc fpt, mắc hơn nhưng chỉ 1 ít mà máy ok hơn. Mình thì không biết chia sẻ cho bạn máy nào, tại mình cũng chưa biết bạn học cụ thể là gồm những môn gì, nhu cầu bạn sài ra sao. Nên là bạn cứ vào đấy hỏi người ta là người ta sẽ tư vấn cho bạn. Con bạn ở trên nhìn chung con này cũng ok nếu bạn không có điều kiện mua giá mắt hơn thì bạn mua con này cũng được,trong quá trình sài 1 phần là do máy phần còn lại là ở người dùng.(bạn có thể xem cấu hình máy của bạn, so với mấy hãng khác tương tự rồi bạn nghiên cứu thêm nhé )
@kynguyen1332 Mình theo ngành kĩ thuật y sinh....trong đó có môn lập trình cho kĩ sư ( C++) với xử lí tín hiệu và hình ảnh y sinh
Còn game thì thì mình hay chơi lol, thi thoảng cũng thich chơi mấy game kiểu pubg hay Honkai Impact 3, hay genshin impact đồ á
@kynguyen1332 Mà cám ơn bạn nhiều nha..bữa h đang băng khoăn mà chưa bk hỏi ai 😆)
@Kihyrin Nói chung là con này vẫn được, nhưng mà asus thì cũng nghe người ta nói rồi,dùng thì sẽ có lỗi vặt, cá nhân mình mua máy không đề cao máy quá mạnh,máy mạnh mà dùng bị lỗi không tối ưu cho công việc cũng như không
Tron Legacy
ĐẠI BÀNG
4 năm
đáng. Mà xem thử qua con dell n5491, cấu hình ok mà cái là máy nhẹ, xách đi thuận tiện
bạn có thể xem thêm con dell N5491 i7 cấu hình cũng tương tự con asus luôn, nhưng em này khá mỏng khoảng 1,6kg mang xách đi học nhẹ nhàng, đặc biệt nó có chế độ tablet và bút vẽ cảm ứng nên vẽ vời hay giải trí là lí tưởng phết
Pemeo.hugo
TÍCH CỰC
4 năm
mình nghĩ là nên mua chính hãng dễ xử lý bảo hành hơn, chưa kể mặt bằng chung asus hay lỗi vặt nhiều, vote nhẹ cho Dell và HP
peh0299
ĐẠI BÀNG
4 năm
asus thì mỏng nhẹ , học sinh sinh viên dùng là ổn rồi, nhưng nó hay bị lỗi vặt lắm nên bạn cân nhắc thêm dell Inspiron 5490 và 5491 cấu hình ngang tầm luôn , dòng này k nặng nề như mấy năm trước nữa
chính hãng cho chắc ông ơi,bảo hành này nọ an tâm nữa,mấy con dell trên cũng oke đó @@
hienrossi
TÍCH CỰC
4 năm
Tham khảo thêm máy HO bên dưới đi bạn.
HP Envy Wood 13-aq1057TX | i7-10510U | 8GB DDR4 | 512GB PCIe SSD | NVIDIA GeForce MX250 2GB GDDR5 + Intel UHD Graphics 620 | 13.3" FHD (1920 x 1080) IPS | Windows 10 Home
ldp_33
ĐẠI BÀNG
4 năm
theo mình b nên mua HP hoặc Dell dòng doanh nghiệp, bền bỉ và dễ dàng nâng cấp. HP có folio, probook, dell có Dell Latitude, dell vostro, Dell Precision. Nếu b quan tâm inbox mình tư vấn kĩ hơn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019