Em dùng 11 mới lên 13.5. Được mấy ngày thì pin giảm 1%. Trước update thì sạc phải hơn 3 tiếng mới đ

Kingsman94
27/5/2020 3:31Phản hồi: 38
Em dùng 11 mới lên 13.5. Được mấy ngày thì pin giảm 1%. Trước update thì sạc phải hơn 3 tiếng mới đầy. Giờ sạc 2,5 tiếng là đầy r. Dùng pin cảm giác nhanh hết hơn lúc chưa update( chơi game trước khi update được 3 tiếng giờ được 2.5 tiếng . Có bác nào update lên cảm giác pin dùng kém hơn ko ạ. Máy e mới được 4 tháng.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chơi game gì thế.
Trc Xr m chơi liên quân, 2:30p liên tục thì còn 65% pin.. Bạn chơi găm gì mà nặng thế.
Mí cả con ip11 dính ios 13 có vẻ k ngon bằng 12 thì phải, pin bủng thấy bt quá, chả hơn xr mấy.
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Double D Chơi pubg bác ơi. Mình chơi cf thì nó cũng ko ngốn pin lắm. Nhưng chơi pubg tầm được 3.5-4 tiếng là hết sạch pin
@Kingsman94 Đấy.. Trên bác bảo 2:30p giờ lại 3:30-4h 😆 loằng ngoằng thế... Pubg ngốn hơn là đúng rồi. Bác cứ làm củ ipad zin, dây xịn là ok, còn đâu kệ nó.. Pin con 11 k yếu đâu.
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Double D 3-4 tiếng là từ 100% đến sập nguồn luôn bác
em nghĩ là do pin chai. bác thay pin khác thử xem. mà lên bản mới hết pin nhanh hơn cũng đúng, vì có thêm nhiều tính năng khác mà.
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hackintosh Vietnam Máy e mua được có 4 tháng pin vẫn còn 96% mà bác
@Hackintosh Vietnam Ip11 đã chai gì 😆
Mình thì lại thấy sạc lâu đầy hơn.
A_Lúa
TÍCH CỰC
4 năm
Oài, lâu r chả để ý pin lắm
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A_Lúa Chắc bác dùng tác vụ cơ bản nên ko để ý. Chứ mình chơi game mà pin kém cái biết ngay 😆
Cơ chế 13.5 nó vậy đó, giảm dung lượng pin lại để tăng tuổi thọ pin, chỉ sạc đến cỡ 80% hơn là báo đầy 100%.
Cứ xài thoải mái đi, cứ cắm sạc khi rãnh, dù có cố cỡ nào thì sau 3 năm là nên thay pin.
Mua cái máy vài chục triệu được thì tiếc chi vài trăm ngàn đến hơn 1tr để thay pin sau 3 năm!!!
@nnkjsc Bậy với bạ nè, vào tinhte mà không chịu đọc bài.
13.5 cũng y chang
@Kingsman94 Sót gì cái viên pin vài trăm K đến hơn 1tr.
Thoả mãn niềm đam mê games đi
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HyH Đọc mấy vụ ip vừa sạc vừa dùng bị giật cũng thấy ghê bác ơi
@Kingsman94 Ghê thì có 2 lựa chọn, bỏ games hoặc bỏ điện thoại.
sihungfapv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hết pin thì sạc thôi, quan tâm chi cho mệt!
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sihungfapv Vừa dùng vừa sạc sót lắm bác êi. :v
@Kingsman94 Dùng củ zin thì chỉ ấm lên chứ sợ gì..m chơi suốt ma.g
kệ nó đi, lằng nhằng nhức đầu làm gì. hết pin thì sạc dùng tiếp.
đừng để ý quá
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Coca Escanor Thấy chơi game nhanh hết hơn nên mới chú ý chứ bác. Vừa chơi game vừa sạc thì sót máy quá. 😆
@Kingsman94 mình cũng dùng prm để chơi game, pin tụt nhanh hơn tụt quần mà vẫn cảm thấy bình thường, máy dùng 5 tháng tụt 5% pin vẫn ok
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình cũng 11 cứ sạc khi rãnh, ko bao h để pin dưới 30%. Thấy 1 ngày làm việc cường độ cao vẫn đáp ứng đủ :d
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cun_nguyen Tác vụ cơ bản thì ok. Nhưng chơi game nặng thấy vẫn hơi yếu sinh lý
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kingsman94 Mình bỏ chơi game trên đt lâu rồi 😁
Chấp nhận cày game, xả sạc liên tục pin tuột nhanh thì đúng rồi, nó là 1 quá trình rồi, nhìu khi up lên 13.5 vừa đúng pin nó tuột xuống thôi
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sandy15 Pin ip có vẻ yếu sinh lý bác nhỉ. Mình dùng 1 con samsung 2 năm rồi chơi game cảm giác pin vẫn trâu
@Kingsman94 Mình cũng thấy pin ss bền hơn ip
Trước dùng con S7 hơn 4 năm mà pin vẫn còn tốt lắm,dạc xả hơn 1k8 lần,giờ cho ông dượng rồi nhưng ổng vẫn dùng tốt
Không biết bác chơi game gì và chơi bằng wifi hay 3g chứ mình thì chơi liên quân ngày 4 5 trận mất 30-35% pin(chơi bằng wifi) còn lại dư sức mình xài cả ngày fb,youtube,.
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn D Tân Mình chơi pubg. Trước mới thì chơi từ 100-20% được hơn 3.5 tiếng. Giờ được có hơn 2.5 tiếng.
@Kingsman94 Uh đúng pin thì phải 3.5 chứ chắc có vấn đề khi lên ios 13.5
để sẵn 1tr5 thay pin. vô tư mà xài
Julius.PD
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình cũng cảm thấy sạc nhanh hơn hẳn. phần trăm pin thì tụt từ 93% -> 88% luôn ạ
Kingsman94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Julius.PD Máy bác dùng lâu chưa
@Julius.PD Bạn xài máy gì mà nó rút kinh thế? Đang dừng 13.2.3 khi nào có 14 rồi lên luôn chứ như z căng quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019