Em hỏi về Wifi của 8320, Detect được, nhưng ko vào Net được.

Dogmatix
13/3/2009 6:34Phản hồi: 6
Số là em up từ 4.2 lên 4.5.081 ngon lành cành đào, vào Net = wifi load phầm mềm phe phé, sau đó em lại dại dột up tiếp 1 phát nữa lên 4.5.0.124, lần này thì tự nhiên ko vào được Net nữa, mặc dù nó vẫn detect đc wifi, vẫn báo connected wifi. Nhưng ko thể nào vào Net = Browser mặc định của nó hoặc vào = Opera mini được. Em đã down xuống 4.5.0.81 nhưng tình hình vẫn vậy, hic...
Khi em ping no toi cac IP khac thi ko ping dc.
Bác nào có biết nguyên nhân thì làm ơn chỉ bảo giúp em với oaoaoa
Thanks các bác

P/S: khi mình cho nó Restore default settings rồi connect lại thì nó báo với em là:
Unable To Connect
Reason: W010: Wi-fi Connection Failed.
Tuy nhiên khi nó hỏi có save ko mà mình cứ save lại thì lúc mở wifi ra nó lại báo là Connected.

Em viết nó ở box Up Rom nhưng chả thấy bác nào ngó ngàng tới, em viết thêm ở box này, Mod đừng có remove của em, khi nào xong em sẽ tự tay xóa đi Mod nhá!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wi-fi của 8320 khá phức tạp. Nhưng phần lớn nguyên nhân là do AP và nhà mạng. Bạn thử tham khảo các thảo luận tại link này
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=161276
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm

Hic... thanks bác, em đã đọc, nhưng ko lẽ lại bó tay???
Bởi vì của em trước khi em dại dột load cái bản ROM kia về up thì nó vẫn vào Net bình thường ở bất cứ đâu, em thử ở rất nhiều nơi, đều vào được cả. Nhưng sau đó thì em không thể vào được dù em cũng đến những nơi em đã từng connect.
Wifi có pass hay không pass đều ko thể vào được, thế mới đau : ( (

Help meeeeeeeeeeeeee
Ý tôi muốn nói là đầu tiên phải loại bỏ nguyên nhân do AP hoặc nhà mạng. Đôi khi tôi kết nối PC trực tiếp với mạng ADSL mà vẫn còn bị lỗi DNS huống chi wifi + BB. Có thể check lại bằng cách vào wifi và internet tại các điểm có DNS ổn định. Thí dụ Nokia/Ovi.

Nếu không được chỉ còn có cách cài đặt lại service book theo link này
http://www.tinhte.com/forum/showpost.php?p=392713&postcount=1
bạn không nên down rom, mà nên cài lại rom mới thì Ok!
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm
Thank các bác rất nhiều, cuối cùng thì cái con dở nhà em nó cũng lướt web được. Cũng chẳng Set lại bất cứ cái Router nào, bởi vì em ko có cái nào cả, em dùng của cơ quan và của các quán lân cận, sáng nay test lại rồi, lại vào được như thường, ko bị gì cả, có pass hay ko pass đều vào được hết.

Lần UP ROM trước em có gỡ bỏ đi 1 số thứ không dùng được ở Việt Nam như là Yahoo Messenger, Google Talk, Window Live Messenger. Chỉ có duy nhất thay đổi như vậy, và em đã không vào được Net, tối qua em về add lại mấy thứ đó và sáng nay lại lướt web vù vù. Đúng là wifi của nó quá phức tạp, em cũng ko thể hiểu liệu có phải do những cái thứ kia làm cho nó như vậy ko, nhưng ít ra là sau khi gỡ bỏ thì ko vào đc Net và add lại thì lại vào được => botay.com luôn!
Bác Dogmatix cho em hỏi Rom bác đang dùng là bản nào,

Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019