Em muốn mua cái Apple Watch S5 mà phân vân giữa bản nhôm và bản thép, các bác đã xài qua cho em...

Truong0977
20/9/2020 1:3Phản hồi: 26
Em muốn mua cái Apple Watch S5 mà phân vân giữa bản nhôm và bản thép, các bác đã xài qua cho em xin ý kiến, em cám ơn các bác nhiều.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
Dư giả thì cứ mua bản thép thui
Tituss2602
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy SE mới ra giá tốt ấy bạn nên tham khảo thử
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@Tâm1412 Mình muốn mua mà nghe nói bản nhôm dễ bị tróc nên phân vân
boozyer
CAO CẤP
4 năm
Có tiền thì mua thép or đợi sr6 đi b
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@boozyer Cám ơn bạn, định mua bản nhôm S6 nhưng nghe nói dễ tróc nên đinh mua bản thép S5
boozyer
CAO CẤP
4 năm
@Truong0977 Ko dễ tróc đâu b. Mình dùng s5 gần 1 năm bản nhôm vẫn bt
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Thép 5 thì thà mua nhôm 6 cho rồi.
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@JizinT Vâng,mình đang phân vân vấn đề đó
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@Truong0977 Trừ các đh đời đầu chất lượng mạ nhôm kém dễ bị oxi hoá chứ sau này ok rồi, đh mình đeo gần 1 năm nay chưa một vết trầy chứ nói gì đến oxi hoá, nhiều bạn mình đeo seri3-4 vẫn đẹp vẫn ngon lành. Nếu phải chọn thép 5 với nhôm 6 thì khuyên bạn lấy nhôm 6, giữ gìn thì vài năm vẫn y nguyên thôi
Minh hoạ nhôm 5 sau gần 1 năm sd, chỉ dán mỗi màn hình. Dán body full của cửa hàng mình bóc ngay khi đem về nhà:
@JizinT Bạn bị gì vậy, thép 5 ngon hơn nhôm 6 nhiều chứ! So sánh về tính năng và độ bền sau một năm bạn sẽ thấy bản nhôm nó tetua chả thèm nhìn, nhất là phần tiế xúc cổ tay do mồ hôi muối!
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@NDC9057 Mình toàn đeo nhôm từ 3-4-5 chưa thấy cái nào te tua cả, cá nhân mình sẽ chọn con aw đời cao nhất cho sướng 😆
@NDC9057 Mồ hôi mỗi ng lại có độ muối khác nhau, và ra nhiều mồ hôi hơn thì bị ăn mòn nhanh hơn. Ko ai giống ai cả
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Mình đã sd qua cả nhôm lẫn thép khuyên b nên mua luôn thép . Nếu b mua nhôm b sẽ phải bao bọc e nó rất kỹ vì nếu ko may sẽ rất dễ lõm và xước . Mà nhôm mà đã lõm là thôi . Thân ái
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@djbuj Cám ơn bạn, đúng chổ phân vân của mình
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@Truong0977 bạn hỏi như vậy chắc chắn b đủ lực mua thép tội j ko mua. 😁😁😁
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có tiền thì mua bản thép đeo cho đepj, seri 6 ngoài chip mạnh màn sáng hơn thì các tính năng sk như đo tâm nhĩ, nồng độ spo2 chưa có ở việt nam, giá mới seri 6 cũng same với giá thép 5 like new rồi. Thép nó hk bik oxi hoá như nhôm, ai mà ra mồ hôi nhiều, nó gỉ gỉ như ip 6s 7 vậy. Chúc bạn chọn dc đồng hồ ưng ý
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@kidbaby1 Đúng vậy, mình đang phân vân chổ đó
Đương nhiên có tiền thì nên mua thép rồi bác, chắc chắn với hình sang hơn nhôm
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@Ed Nguyễn Giá thép s5 chỉ cao hơn nhôm s6 vài củ nên phân vân chổ đó
Thép aw 6 năm nay có hay bị xước dăm ko nhỉ
@Quang Nguyễn AU Xước dăm lông mèo ko bao giờ tránh khỏi trừ kho ko xài nó cất tủ
Theo kinh nghiệm mình, lần sau bạn mua gì cũng vậy là cứ cái nào max tiền hơn bạn cứ phang nó! Tiền nào của ấy
thép sẽ hơn rồi. nhìn sáng với chảnh lắm hehe
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
chờ thép 6 nhé bạn, 6 nhanh hơn 5 chút, mới ra, mua thép 5 cũng xêm xêm thép 6 thì mua thép 6
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
4 năm
có đk thì nên chơi thep, bản nhôm dùng 1 thời gian là xước be bét
nên mua series 5 thường hay nike các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019