Em muốn mua smart TV, thấy Samsung quảng cáo có thể kết nối smarthome. Cho em hỏi là có thể kết nối

iamcp
7/11/2019 1:21Phản hồi: 16
Em muốn mua smart TV, thấy Samsung quảng cáo có thể kết nối smarthome. Cho em hỏi là có thể kết nối với đồ hãng khác như bóng đèn, camera Xiaomi không ạ? Em đang thích NU7800 với mẫu UM7400PTA của LG

Em cảm ơn nhiều!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tivi nào có GA thì kết nối dc khoẻ
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
4 năm
tùy vào cái "bộ não" của app quản lý, nếu sử dụng smart things thì vô đó sẽ thấy list các thiết bị hỗ trợ, còn dùng app gg thì ko biết vì mình ko dùng 😁, khuyến cáo nên dùng của ss vì sau này sẽ ra 1 công tắc có thể bật tắt bằng smart things nên sẽ ứng dụng đc đèn huỳnh quang các kỉu vào smarthome luôn
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@ntllong1535 Bố mẹ em đang thích LG bác à, vì One Remote của SS trông khó dùng với người lớn tuổi. Em chưa dùng thiết bị smart nào nhưng thực sự em rất thích. Em cũng đang tìm hiểu hệ sinh thái của LG nhưng không thấy có nhiều 😔((((
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcp nếu sở thích thì thôi vậy, tui ko biết nó khác chỗ nào nhưng bác cũng đòi mua tv ss mà, cái nữa là tv ss bây giờ có loại có mic, mình có thể tìm bằng giọng nói nên nghĩ khó sử dụng thì cũng ở mức độ vị trí nút bấm hơi khác, chứ 1 nhà nó vẫn hơn
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@ntllong1535 One Remote không có phím số ấy bác 😆))))
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcp à, tại cái bọn đmx nó cứ gọi remote thông minh nên ko nghĩ đang nói về cái đó =))
Lam58613
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcp Samsung tìm kiếm bằng giọng nói hơi bị cùi ấy bác. LG thế mà lại ngon, giá cũng mềm hơn.
hihuccadem
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu mua tivi samsung chon model 2019 nhé. NU7800 là model 2018 rồi
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@hihuccadem Bác tư vấn giúp em cách phân biệt model với ạ 😁 đợt nọ ra showroom hỏi mới biết chứ em search trên mạng không thấy ghi :D
hihuccadem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcp Đời 2019 kí hiệu R
2018 kí hiệu N
U viết tắt của UltraHD(4K)
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@hihuccadem Em cảm ơn bác nhiều! 😁
1 là LG, 2 là Mi TV
cái này m nghĩ b nên ra showroom để trải nghiệm trực tiếp và được tư vấn thì sẽ rõ ràng hơn.
huongtnd79
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn nên dùng TV ss đi bạn . Bạn dùng NU7800 đã hỗ trợ smartthing sau này nếu bạn có dùng luôn sp ss thì rất tiện cho bạn nhiều thứ
renhat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vâng đừng smart thinhk ok mà bác
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@renhat cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế