Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Eminem kiện Spotify vi phạm bản quyền hàng trăm bài hát của rapper này
P.W
2 nămBình luận: 101
Đừng để Em đích thân dizz nhé, Em dizz thì không phải dẹo như Taylor hát cho iTunes nghe đâu.
Đang lỗ còn bị kiện, khổ cho Spotify rồi 😁
hai tmt
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc ông ấy biết lâu roài nhưng để lâu lâu mới đâm đơn kiện mới đc nhiều tiền bản quyền...: )
ai nghe datmaniac k?
nbanhien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Spotify có trả mà trả theo lượt nghe, mọi người đọc kĩ bài đi mà công ty kia không chịu, ai cũng kiện chắc mốt sẽ không có hệ thống stream nhạc nào nữa vì không đủ lợi nhuận
@nbanhien Sao Eminem không kiện Apple Músic
trungking
TÍCH CỰC
2 năm
@nbanhien Tôi có nhạc của tôi, tôi thích bán thế nào thì bán
Bạn lấy nhạc tôi đi kinh doanh không xin phép, không mua bản quyền xong trả cho tôi vài đồng là xong à?
HNC001
TÍCH CỰC
2 năm
@nbanhien Đọc bài gốc đi. Không phải hãng đĩa ko chịu mà họ nói Spotify trả tiền ko đúng lượt stream (số lượng) và ko đúng giá trị nhạc của Em, nghệ sĩ có lượng follow cao (chất lượng). Và bài Love yourself Spotify còn ghi bản quyền là của nó, hãng đĩa ko cho rằng vậy.
@HNC001 Ý nói là 1 lượt stream phải trả tiền cao hơn các lượt stream của các nghệ sĩ khác?
Thế thì phải phân biệt ai hơn, ai kém ra sao! Vì ai cũng muốn trả lợi nhuận cao hơn người khác?
HNC001
TÍCH CỰC
2 năm
@Sr_9x Theo ý hãng đĩa là vậy. Mà mình thấy hợp lí. Nếu mình không lầm thì nhiều nền tảng như Live stream cũng chia lợi nhuận cho nghệ sĩ theo độ nổi tiếng chứ ko cào bằng như vậy. Còn cách tính thì tùy Spotify và hãng đĩa thoả thuận cụ thể sao thì sao mình biết. Nghệ sĩ nổi tiếng thì cát xê cao là hợp lí.
Đậu, mua premium để phát lậu à. Chết moẹ mày với tao: Eminem said.
Mỗi lần nghe nhạc Eminem là em chỉ nghe phần điệp khúc, còn mí đoạn rap là em tua bỏ qua! =.=
Hoang Min
TÍCH CỰC
2 năm
Vụ này có vẻ hot à
20cent
TÍCH CỰC
2 năm
Chẳng hiểu 1 dịch vụ toàn cầu mà để vi phạm điều cơ bản về Luật...
tung2810
TÍCH CỰC
2 năm
Kiếm tiền bằng bài hát của người ta mà lại quên trả phí 😆
mathuatden
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thằng enimem này bẩn vkl. Tại sao nó ko kiện từ đầu mà để đến giờ này mới kiện
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mathuatden Nhà bao việc, giờ mới đi kiện được nhé b
HNC001
TÍCH CỰC
2 năm
@mathuatden Đọc bài gốc đi. Ông Mod dịch lại cũng bỏ sót tùm lum. Thằng đi kiện là Hãng đĩa ko phải cá nhân Em. Lí do kiện là hãng đĩa cho rằng thằng Spotify trả tiền ko đúng lượt stream và giá trị tác phẩm của Em (đang có lượng nghe và follow cao). Thêm nữa riêng bài Love yourself thằng Spotify còn nhận copyright là của nó trong khi thực tế hãng đĩa nói ko phải vậy.
hero229
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kiện sao Spotify không gỡ xuống? Vẫn còn nghe được trên Spotify mà.
lightness
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thì ra lâu nay mình góp tiền cho Eminem rồi =))
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
soundclound mà chiến 😆)
m.khoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuan 95 công nhận hiện tại thấy soundclound ngon
243 bài là cỡ 36,5 triệu USD
SML rồi
phanjantho
TÍCH CỰC
2 năm
Lẽ ra Spotify đăng ký bản quyền tất cả các bài hát đang lưu hành chứ nhỉ?
gaumeo46
TÍCH CỰC
2 năm
@phanjantho Ông ngáo à??
Người ta gọi là mua bản quyền hoặc nhượng quyền sử dụng bài hát trên nền tảng số chứ đăng kí ở đâu bản quyền bài hát của người ta????
Thôi xong rồi
MegatronX
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ô thế không trả theo lượt nghe thế muốn nó trả như nào? 😔 Cá nhân mình ko nghe đc nhạc eminem 😁
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SandPro Giờ thì tùy thằng luật sư cãi ra sao nữa. Nhưng xác định trước Spotify kỳ này ko tàn cũng phế
gaumeo46
TÍCH CỰC
2 năm
@SandPro Ông đi hát Karaoke, những nhà thầu cung cấp nền tảng Karaoke mà không mua mà tự cung cấp cho quán hát cũng vỡ mồm đấy ông ạ 😆)
MegatronX
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gaumeo46 Quán hát thì tôi ko biết. Đang nói spotify nó cũng trả tiền giống youtube chứ. Youtube cũng tính theo view còn gì.
@SandPro Phải trả bản quyền cho album và kèm theo đó là tiền lượt stream . Đây bố spotify ôm về cứ kinh doanh trước rồi trả tiền theo lượt nghe mà không trả tiền album bản quyền . Vụ này spotify ăn phải đá rồi
Mẹ ra tiền thế
Vaanres
CAO CẤP
2 năm
Ông này mà thắng thì spotify phá sản luôn là vừa, đã kinh doanh èo uột mà gặp cái này nữa
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019