EmuParadise bị Nintendo "sờ gáy", đã gỡ hết link tải miễn phí ROM điện tử 4 nút
P.W
2 nămBình luận: 97
EmuParadise bị Nintendo "sờ gáy", đã gỡ hết link tải miễn phí ROM điện tử 4 nút
Một trong những trang web tải miễn phí ROM và ISO game trên các nền máy console lâu đời nhất trên internet, EmuParadise đã gỡ bỏ hết những đường link download miễn phí ROM cho NES, SNES cùng nhiều hệ máy khác. Đây là kết quả của chiến dịch tấn công các trang web cho tải lậu ROM mà trước đó LoveRetro và LoveROMS là hai nạn nhân buộc phải hạ cả trang web.

Chia sẻ với trang Kotaku, nhà sáng lập EmuParadise, MasJ cho biết nếu còn tiếp tục cho anh em tải miễn phí ROM game trên trang web này sẽ dẫn tới "những hậu quả nghiêm trọng", khiến anh cùng các cộng sự phải gỡ bỏ hết link tải game trên trang của mình:

"Lương tâm tôi không cho phép mình đe dọa tương lai của các thành viên trong team, những người đã có những đóng góp rất lớn trong vài năm qua. Chúng tôi đã vận hành EmuParadise với mục đích lưu giữ những game cổ đã ra mắt được vài chục năm về trước, nơi bạn có thể truy cập, tải về và thưởng thức lại những game bây giờ ra ngoài tiệm chưa chắc đã có bán. Tiếc thay hiện giờ chúng tôi không thể tiếp tục được nhiệm vụ của mình nữa, chí ít là theo cách khiến tất cả cùng vui vẻ."

Thay vì đóng cửa vĩnh viễn, EmuParadise sẽ chỉ gỡ hết link tải miễn phí các ROM game của các hệ máy, và vẫn giữ lại danh sách những game đã ra mắt trên mỗi nền tảng, cùng với đó là tập trung phát triển cộng đồng, diễn đàn và thư viện phần mềm giả lập các thiết bị chơi game vốn đã trở thành thương hiệu của trang web có 18 năm tuổi đời này.

Tham khảo Android Authority
Đóng cửa thì các game thủ cũng đã tải được hầu hết các game yêu thích rồi còn đâu o_O
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
YoBak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Tải xong xóa thì rồi tải lại ấy bác, nhiều lúc mình cũng thế nhưng mà chủ yếu là mấy game nặng nặng trên PC 😆
@YoBak Mình ko khoái game nặng vì ko thích, chỉ khoái mỗi điện tử 4 nút thôi 😁
Tôi nhớ cái trò điện tử băng quá. Ai nhớ như tôi không
@Duong_Act Chưa được chơi lần nào? Tin nổi ko? o_O
@crazysexycool1981 Hồi đó chỗ em chỉ có đại gia mới có thôi bác. Mình chỉ có slot ngồi xem @@
@Duong_Act Sở hữu thì có thể lúc đó chưa có điều kiện nhưng bỏ tiền ra chơi ở tiệm thì chắc nhiều phải ko? 😁
@crazysexycool1981 Hồi đó cả làng có mỗi tiệm cách nhà cây rưỡi. Lại sợ bố biết bố đánh nên không dám đi 😔
Chỉ dám chơi bi nịt khăng đáo thôi bác :(
Dung.5923
TÍCH CỰC
2 năm
Vài bữa có link share lại h 😃
王小飞
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thời đại 4.0 thì lo gì. Vài bữa lại có trang nào đó chia sẻ thôi... Cái chính là thời gian.
@王小飞 Ko có trang nào thì cũng đã có nhiều người dùng chia sẻ ROM, search Google thì cũng sớm tìm ra thôi :rolleyes:
Các anh xóa xong mang ra net up torrent nha
@crazysexycool1981 Tổ quốc ghi công..........
daucua001
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 file nhiễm virus nặng quá bác ơi, tý nữa teo máy
@daucua001 Quét khẩn trương, giờ ko còn mấy trang cho tải đâu 1292011152236774.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Mít Tơ Đi. Toàn game kinh điển của thể loại 4 nút ngày trước Củ hành (1).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
thienlyxinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày xưa gần nhà mình, các quán điện tử chơi cái máy mà nhìn hơi giống cái super nintendo trong ảnh, nhưng nó có thêm một cục to nữa đặt lên trên và chơi bằng loại đĩa mềm vuông của pc ấy (nhớ nhất là cái trò đua xe harley có con chuột Mondo), tay cầm của nó thì hình dáng cũng giống, nhưng nút bấm màu tím và có rất nhiều công tắc nhỏ gạt lên xuống, chẳng biết để làm gì. Ae nhớ cái máy đó là máy gì không mà sao sau này chẳng thấy ai nhắc đến loại máy đó nữa.
@thienlyxinh Máy ấy dùng đĩa mềm, 1 đĩa có một trò chơi thịnh hành 1996-2000, lúc ấy Sony cũng đã có PS1 chơi CD, nhưng tiền chơi 1h
PS gấp đôi Nintendo đĩa mềm, còn loại đầu game Nintendo chơi băng từ vài chục trò đến vài trăm trò, xuất hiện năm 1990, hồi nhỏ ăn bảo nhiêu trận đòn vì chơi game.
Shynlee
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kenie.2811 Theo mình nhớ là n64 vẫn là băng và khá bự. Cho tới gamecube hãng mới dùng đĩa và chiếc minidisc 4'' chút xíu xinh xinh
kenie.2811
TÍCH CỰC
2 năm
@Shynlee à đúng rồi đấy. mình nhầm qua N64. tới đời gamecube thì trễ rồi vì lúc đó Sony đã làm bá chủ bằng PS1 và sắp PS2 luôn
@thienlyxinh Máy đó dùng băng, nhưng băng giá rất mắc nên nó dùng cái cục adaptor (hay gọi là UFO), rồi dump rom game trong băng ra lưu vào đĩa mềm, cái adaptor đó sẽ đọc rom và dịch lại chuyển vào máy, nếu rom nào lớn hơn 1.44MB thì cắt ra nhiều đĩa, adaptor nó kiêm luôn nhiệm vụ nối file rom lại
tuxedo198x
TÍCH CỰC
2 năm
Hồi đấy chơi PS cái đĩa tròn tròn tìm mãi cái game ngày xưa chơi ko thấy , ko biết game đấy là của đĩa PS hay Nintendo nữa

Tìm cái game đối kháng mà có đội trưởng bóng đá đánh nhau với đội trưởng bóng chày ý , ra quán toàn bảo cô chủ quán cho đĩa fighter chứ ko biết tên là gì luôn 😔
@tuxedo198x Hình như là PS, cái game đó giống như 1 giải hội thao của 1 trường cấp 3 Nhật Bản đúng ko bác? Nó có tổng hợp nhiều trò lắm chứ ko riêng gì đánh nhau.
trkgncmg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuxedo198x Rival school đó bác 😆, hồi nhỏ e chơi gọi là bá vương học j j đó quên cmnr
thienlyxinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Haha cái nick của bác. Vậy cái máy đó cũng chỉ là super nintendo còn cái cục kia là mod để chơi đx game lậu thôi à bác? Thế sao cái tay cầm nó không hoàn toàn giống ảnh bài viết này nhỉ ? Nó có nút bấm màu tím và nhiều công tắc gạt.
Giờ cần link full games tải về cất đi.
Cho ae nào chưa biết thì cả hệ game mới nhất là Switch cũng có giả lập chơi đc rồi
thienlyxinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thế bác có nhớ mấy cái công tắc trên tay cầm để làm gì ko ? Mà sao tro g ảnh bài viết này, cái tay cầm của máy snes ko có những công tắc đó?
@thienlyxinh Đó là tay mua ngoài có tên là SNES turbo controller, mấy cái nút gạt đấy là để set turbo và auto cho các nút A, B, X, Y, L, R dùng để giả thao tác bấm nhanh và giữ nút.
bocap234vn
TÍCH CỰC
2 năm
Ăn nấm, bắn xe tăng, contra,....
@bocap234vn Toàn game bất hủ của hệ game 4 nút, mấy ai mà ko biết game này 😁
tyller end
TÍCH CỰC
2 năm
tải gần 100GB room giả lập ps1, ps2 trên trang này 😁
@tyller end Chi mà tận 100GB? :eek:
tyller end
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 có cái giả lập ps1,2, nes ấy mà nó có sẵn vài trò ah, rảnh cái kiếm săn full option cho nó 😁 chả biết game gì chỉ thấy nó full sáng hết tựa game trong đó là thấy vô cùng thỏa mãn :D
@tyller end A ko khoái mấy trò PS, chỉ chơi giả lập NES thôi, mà giả lập NES thì A đã tải bộ cài cũng như các ROM kinh điển từ mấy năm trước rồi! Giờ lúc nào cũng có sẵn trong laptop, iPad... lúc nào hứng thì chơi thôi, ko cần phải tải thêm gì khác :D
Hê hê ko đụng vô ROM GBA là đc rồi 😆
@Blitzwaffen Nó xóa sạch link tải GBA luôn rồi.😁
@trungkhiconmtv Huhu
1 thời lấy băng ra lau với thổi 😁:D
H ko chơi nổi 1 mình, hoặc là online, hoặc là 2 người, mà quả 4 nút kiếm đc 2 thì hơi khó 😔, trc còn lập server chơi 4 nút online, cỡ 5 6 năm rồi.
@supperchym Tìm trên FB ấy, có 1 vài nơi vẫn bán, thậm chí mới toanh nguyên hộp, nilon sách bên trong :rolleyes:
Chán thế .
giờ mà ae chơi dc mấy game này cũng hay mình thì thích chơi game 3D đồ họa đẹp 😁
@nhân hunter Ngược lại với mình, ko mê nổi mấy game 3D, chỉ khoái mỗi điện tử 4 nút :D
@crazysexycool1981 anh ơi chơi game này trên máy tính kiểu gì thế anh, có gắn đc tay cầm vô ko hay chỉ cài bàn phím thôi ạ
@khuat.van.dao Giả lập gắn tay cầm vào bình thường có gì mà không được, trò này có từ hồi 2003 gì rồi
Thấy Nintendo nhớ Mario
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019