EP 14: Mỗi ngày vài hình

dtk89
1/12/2022 14:44Phản hồi: 58
EP 14: Mỗi ngày vài hình
S2 EP1

Tháng 12 mình xin khép lại phần 1 của series “Mỗi ngày 5 hình” vì mình thấy là…có nhiều hơn 5 hình mỗi ngày. Nên hôm nay mình sẽ bắt đầu phần 2 với nhiều hình ảnh. Một số hình dưới đây được mình chụp lại hồi tháng 12 năm ngoái (2021) trong dịp ghé thăm Thư viện Tổng thống Mỹ. Mình đã đến thư viện của 2 vị tổng thống thời hiện đại cũng là 2 cha con. Bush 41 và Bush 43.

1. Một bức tượng những chú ngựa phi nước đại vượt qua bức tường Bá-linh để tìm đến với tự do. Sự kiện bức tường Berlin sụp đổ chấm dứt sự chia cắt của nước Đức từ sau Thế chiến thứ 2. Và thống nhất quốc gia này dưới chế độ dân chủ tự do. Đây cũng là sự kiện đánh dấu bước cuối cùng trong việc Liên Xô tan rã và sụp đổ vào năm 1991 dưới thời tổng thống Bush cha (41).
Bức tượng ngựa phi với ý nghĩa to lớn như vậy được đặt bên ngoài khuôn viên của Thư viện Tổng thống George H. W. Bush tọa lại tại thành phố College Station, tiểu bang Texas.

2. Ngay phía sau bức tương ngựa phi là một công viên rất rộng, với hồ nước và những bãi cỏ xanh mát mắt. Trong khuôn viên này có lối mòn dẫn ra phía sau nơi an nghỉ của vợ chồng tổng thống Bush 41 và một người con.

3. Chiếc xe hiệu Lincoln đã dùng để chuyên chở tổng thống Bush 41 tới nhiều nơi trên thế giới, nay được trưng bày bên trong bảo tàng thư viện.

4. Hình ảnh bộ váy cưới mà cựu đệ nhất phu nhân Bush đã mặc, phía sau là hình cưới của 2 người.

5. Mặt tiền của Thư viện Tổng thống Bush 43 tại trung tâm thành phố Đà Lạt (Dallas) gần trường đại học SMU.

Quảng cáo

6. Tượng 2 cha con nhà tổng thống Bush phía sau khuôn viên thư viện. Nhiệm kì của Bush 43 đã chứng kiến nhiều sự kiện và biến cố lịch sử trong đó phải kể tới như là: vụ khủng bố 11/9, chiến tranh Vùng Vịnh lần 2, bão Katrina 2005 và suy thoái kinh tế 2008.

7. Mô hình trưng bày chân dung các tổng thống Mỹ gần đây nhất. Trong đó chỉ có duy nhất Trump là nhìn khá cau có khó chịu.

8. OK, thêm một vài hình bonus. Dưới đây là mặt bên của Tòa nhà Quốc hội tiểu bang Texas tại Austin.

Quảng cáo

9. Tượng đài tưởng niệm chiến tranh Việt nam trong khuôn viên của tòa nhà.

10. Một mô hình thu nhỏ của trung tâm thành phố Đà Lạt với cây thông Giáng Sinh và đoàn tàu

11. Và hãy luôn nhớ, Thiên Chúa là nguyên nhân chính mà nhân loại vui mừng trong ngày lễ Giáng Sinh hằng năm chứ không phải ông già Noel hay quà cáp vật chất. Chúc các bạn một tháng 12 bình an ấm áp.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đà Lạt hihihi
Chúc anh một Giáng sinh an lành.
Tượng đài ở Đà Lạt đơn giản quá.
@Dương Quang Thế Do không có địa phương nào tâm tư cả nên làm hai tượng luôn cho nó đỡ mất công lol
Mỗi ngày 5 hình thôi mà post quá trời hình! Vi phạm nguyên tắt tập trung dân chủ 😁
@Phuc Tran Huu đi ăn được nhà hàng bán cho tô lớn khi bạn mua tô nhỏ, đòi gì nữa
Đẹp quá a nhỉ, ước dc đi 1 lần
cuongfam
ĐẠI BÀNG
một năm
Ảnh đẹp cùng thông tin hữu ích đi kèm.
Chờ mãi chưa thấy bác nào ra series Mỗi ngày 2 hình nhỉ 😅
@vhhai_c3 Thay vì chờ đợi thì tự mình làm đi
EP14 rồi…
@hongphuc1992 Bạn đã ở đâu trong 13 EP trước? Lol
Cho mình ké là cha con nhà Bush thì cũng toàn "tội phạm" ko à. Chắc chỉ có tự mình xây tượng của chính mình chứ người dân thì tui ko nghĩ người ta quý trọng ông Bush đâu.

Mà nghe nói gái SMU ngon lắm thì phải.
@dtk89 Nó mời tới xem trại gà của nó mà nó nói vầy nè:
"Chủ yếu là lỡ có chuyện gì xảy ra gà chết hoặc nhiễm bệnh (USDA nó ko cho giết) thì đè đầu bạn ra điều tra hoặc kiện chết cha bạn thôi chứ ko có gì hết"

Bác có dám đến k kìa ghê quá
Cười vô mặt
@chavalier rung cây nhát khỉ à
@B1tches keep reporing but can't stop Bạn @B1tches keep reporing but can't stop gì ơi,clean chuồng gà xong chưa. Bạn hùng hổ tag mình khắp nơi mà. Sao giờ trốn chui trốn nhủi thế. Xuất hiện cho bác @dtk89 hỏi thăm chuồng gà thế nào kìa. À mà đừng có kiện chết cha người ta. Nói thế ai dám vô chơi
Cười vô mặt
@dtk89 Chờ trả lời mà như trời hạn trông mưa bác ơi
Chúc anh có 1 mùa Giáng sinh an lành nhé
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
mô hình Đà Lạt thu nhỏ nhìn dễ thương nhỉ?!
Hình như mình từng ghé qua chỗ này. 8 năm ăn học ở Texas, nhớ ghê.
ảnh đẹp quá
Chúc mừng Giáng sinh loài người, bình an dưới thế cho người thiện tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019