EP 21: Mỗi ngày vài hình

dtk89
8/12/2022 12:29Phản hồi: 4
EP 21: Mỗi ngày vài hình
Nay mình chia sẻ random vài tấm hình trên đường đi. Hình chụp ở những địa điểm khác nhau trong hành trình.

1. Một lâu đài bỏ hoang ở Kansas. Lâu đài được người Tây Ban Nha xây dựng từ khá lâu khi nơi đây vẫn còn là thuộc địa của họ.

IMG_8609 Large.jpeg

2. Bên trong có 2 tầng, tầng dưới là nhà bếp và phòng ăn, bên trên chắc dùng để chiêm tinh và cầu nguyện. Tiện khoe chiếc Mazda CX-5 hehe

IMG_8610 Large.jpeg

3. Trạm xăng Dino nằm rải rác ở những tiểu bang miền trung nước Mỹ với biểu tượng là chú Khủng Long Xanh.

IMG_8895 Large.jpeg

4. Lâu đài bắp ở phía đông của tiểu bang South Dakota. Nơi đây là một bảo tàng về ngô/bắp với rất nhiều những thông tin lịch sử về việc trồng và thu hoạch nông sản này.

IMG_8899 Large.jpeg

5. Gần lâu đài bắp có những toà lâu đài nhỏ khác. Thực chất là quán ăn, nhà hàng… được thiết kế theo kiểu lâu đài ngày xưa.

IMG_8901 Large.jpeg

6. Một góc khác, chỗ này có vẻ như là quán rượu.

IMG_8902 Large.jpeg

Quảng cáo

7. Một phần bức tường Berlin từng ngăn cách Đông Đức thiên đường và Tây Đức giãy chết năm nào. Sau khi bị phá bỏ, nhiều phần tường được mang đi khắp nơi trên thế giới trưng bày.

IMG_8886 Large.jpeg

8. Một tấm biển hướng dẫn được ghi bằng 3 thứ tiếng (Anh, Nga và Đức) từng được đặt trên biên giới của 2 nước Đức chia cắt. Nội dung ghi rằng “Bạn đang rời khỏi khu vực của người Mỹ”. Tức là hồi xưa ai đi qua biển này sang tới bên kia là tới thiên đường vĩnh phúc luôn đấy hehe

IMG_8887 Large.jpeg
Tạm biệt South Dakota và những kỉ niệm thứ vị, tụi mình tiếp tục hành trình vượt qua vĩ tuyến…à lộn vượt hơn 10 tiếng lái xe để đến với Minnesota.

9. Cầu nằm ở ngoại ô dẫn vào thành phố Minneapolis

IMG_8909 Large.jpeg

Quảng cáo

10. Vòng đu quay cứ mỗi phút giây lại càng bay lên cao. Dường như với tới muôn đám mây đang hoài trôi lững lơ..

IMG_8908 Large.jpeg

11. Căn nhà nhỏ bé AirBnB tụi mình tá túc qua đêm tại Minnesota.

IMG_8912 Large.jpeg

Mình xin phép dừng series này tại đây vì tốn khá nhiều thời gian để viết bài mỗi ngày. Với lại sau hơn nửa tháng thì thấy lười và cũng không có được sự ủng hộ, động viên gì. Còn khá nhiều kỉ niệm muốn chia sẻ nhưng mình thấy thôi nên tạm dừng.
Tổng cộng mình đã làm được 22 bài, ai thích thì cứ vào trang mình mà coi hoặc bấm tag
#tinhte5
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều thông tin bổ ích mà bạn, tiếp tục đi nhé ! Hoặc có thể làm theo chuyên đề như : museum, homestay, beach, ... càng thú vị.

Cám ơn công sức của bạn
rất tỉ mỉ ạ. Cảm ơn a đã share
@Cao Thị Thu Thủy Làm quen nhé
vmhapr
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cám ơn đã chia sẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM