Essential PH-1 ngừng bán, công ty của Andy Rubin xác nhận vẫn làm sản phẩm di động
Didu
một năm trướcBình luận: 60Lượt xem: 12.457
Essential PH-1 ngừng bán, công ty của Andy Rubin xác nhận vẫn làm sản phẩm di động
Essential vừa chính thức xác nhận sẽ ngừng bán chiếc PH-1, là điện thoại đầu tiên của công ty mới thành lập bởi Andy Rubin. Dù có nhiều tin đồn Essential sẽ không tiếp tục làm điện thoại nữa nhưng họ nói đang phát triển một sản phẩm di động kế tiếp và vẫn tiếp tục bán ra phụ kiện cho điện thoại của họ. PH-1 có nhiều đột phá về thiết kế, đặc biệt là màn hình nhưng nhu cầu của người dùng đối với máy chưa bao giờ cao.

Andy Rubin là cha đẻ của Android nên dự án làm smartphone của ông nhận được rất nhiều quan tâm. Không những thế, chiếc PH-1 cũng có nhiều đột phá, nó là một trong những điện thoại đầu tiên ở thời điểm đó có màn hình khoét lõm, trước khi trảo lưu tai thỏ xuất hiện. Tuy nhiên, doanh số PH-1 không thực sự tốt, thậm chí có tin đồn Essential sẽ không làm điện thoại nữa.

Phát biểu mới đây của đại diện Essential phủ nhận điều này, nhưng chỉ nói chung chung là đang phát triển sản phẩm di động tiếp theo, không nói nó là điện thoại.

Nguồn: Engadget
Nói chung ko đủ lực pr nên tèo ...
@wenquan Chắc trên sao hoả xuống hả bạn?
@DONG HO THE KY Thì liên quan gì đến ông ?
@wenquan Mới rớt từ mặt trăng xuống hả b?
Ồ, công nhận con này luc ra đẹp thật
@Timkelvin uk
Thời đại của những cái tên khó nhớ qua rồi...
@Ryzkie bây h là thời đại của những cái tên dài và khó nhớ hơn hi hi
@Ryzkie Essential PH-1

Essential PH-one

Essentiakl Phone , tên quá đẳng cấp còn gì, ko dành cho người lười suy nghĩ 😆)
@Meomuopxu Thích suy nghĩ quá 😃). Nên chỉ bán 1 đời thôi đúng không 😃)
bộ cứ cha đẻ android là làm đt tốt sao, từ khi nghe cái tên dài ngoằng là biết ế rồi
@lekhanhtrung123 HTC 😆)
@LinkSon Con này mà đòi so mượt với px2 hài vãi trong khi dùg con này giật tung đít so với đám htc còn ko dc chứ lại đi so vs pixel 2
@chả có tên ohm, giật tung đít luôn ah 😆) uhm ý kiến của bạn là vậy, trong khi mình xài và đã so sánh với pixel 2 rôi 😃))
@Your Life By My Side ế ko nằm ở cái tên nhé. như lamborghini, koenigsegg ... và còn nhiều cái tên loằng ngoằng nữa
Màn ra mắt đầy tham vọng nhưng kết thúc thì lại vô cùng thất vọng .
Thiết kế máy này mà cộng với thương hiệu Nokia là coi như vô đối luôn. Hay bác Andy về HMD làm đi
Em này chỉ đẹp trên ảnh thôi 😁
Đáng tiếc cho một con dế có thiết kế quá đẹp!
Zú của anh này xấu hơn mấy anh khác nhiều, thật thiếu thẩm mỹ mà
Mình chưa bao gio thì điện thoại 2 viền không cân xứng. Tên khó nhớ
Không thấy pr rầm rộ ?
Thì có bán được đâu mà chả ngừng . Sp làm ra ko có nhiều người quan tâm thì tốt nhất là dẹp .
Phần mềm làm ko tới. Cựu gì thì cựu, đâu dễ gì có dàn lậptv ngon như GG , nên sản phẩm ngon mà stupid thì thua 😁
@Khoidang Nó ngu chỗ nào nhỉ ? Chỉ mình với
Đau lòng nhỉ, con này dùng thực ra rất phê, phê nhất trong mớ điện thoại mình đã sử dụng!
ngừng bán, tặng free vậy...
CEO máu gái quá mà, cty làm ăn sao lên được
tên essential mà ko có thứ essential nhất là jack tai nghe :p
Bán dc cũng ko ít, lúc ra có tiếng vang lớn mà ko tận dụng dc để đẩy mạnh marketing bán hàng nên dẹo. Đến tận bây giờ nhìn nó vẫn rất cách mạng
Cha đẻ thì vẫn là android thôi, vẫn mất giá như thường

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019