[Kickstarter] Everlast Notebook - sổ ghi chú vô thời hạn, đi kèm ứng dụng scan thông minh

ART+
10/1/2017 17:29Phản hồi: 31
[Kickstarter] Everlast Notebook - sổ ghi chú vô thời hạn, đi kèm ứng dụng scan thông minh
Everlast là cuốn sổ giúp người dùng ghi chú một cách vô tận mà không lo hết giấy, nó còn tương thích với ứng dụng scan trên điện thoại để lưu trữ thông minh. Cuốn sổ này không có hình dáng gì quá đặc biệt, nhưng điểm hay của nó là giấy tương thích với bút dùng mực có thể xoá được, và chỉ xoá được bằng khăn ướt. Ngoài ra, ứng dụng đi kèm còn có khả năng scan thông minh, giúp tự động phân chia dữ liệu vào từng dịch vụ lưu trữ.

Hiện tại thì Everlast đã gây quỹ thành công trên Kickstarter, chỉ còn 4 ngày nữa thì dự án sẽ đóng và đi vào sản xuất hàng loạt. Nếu mua Everlast trong giai đoạn này thì bạn sẽ được giá ưu đãi với $34/cuốn, tặng kèm bút FriXion đen dùng mực có thể xoá được, bạn được tuỳ chọn mua kích thước to (32 trang) hoặc nhỏ (36 trang).

--- Những đặc điểm của Everlast và ứng dụng scan trên di động ---

Đây là giấy bên trong Everlast. Giấy sẽ có các chấm nhỏ chia hàng, cột, chất liệu pha trộn tổng hợp, chống nước, bìa làm bằng chất liệu Polyethylene bền bỉ, chế tạo ở USA. Giấy của Everlast có thể tương thích với bất kỳ loại bút nào thuộc dòng Pilot Frixion. Mực của cây bút này không bị lem, sau 2 tháng thì mực có mờ đi nhưng rất rất nhỏ và phải để ý kỹ mới thấy - theo nhà sáng chế.

Mỗi trang giấy của Everlast sẽ chứa một mã QR ẩn, mã này sẽ giúp cho ứng dụng scan biết được trang bạn đang viết là trang thứ bao nhiêu. Ngoài ra, mỗi trang giấy còn có khung viền đen xung quanh, khung viền này giúp cho app scan biết được đâu là trang giấy Everlast, đâu là cuốn sổ khác - trong trường hợp bàn làm việc của bạn quá lộn xộn

Khi dùng bút Frixion với Everlast, bạn sẽ không thể xoá với khăn khô hay tay khô, chỉ có thể xoá với khăn ướt. Vì vậy người dùng có thể dùng Everlast vô hạn

Đây là ứng dụng Rocketbook, ứng dụng này miễn phí trên di động và có nhiệm vụ scan nội dung ghi trên Everlast. Cuối cùng, app sẽ đưa các nội dung đó lên các dịch vụ lưu trữ đám mây mà người sử dụng thiết lập trước

Cuối mỗi trang giấy của Everlast sẽ có các ký tự đặc biệt. Mỗi ký tự sẽ tương ứng với một dịch vụ lưu trữ đám mây, bạn chỉ việc dùng bút chéo vào dịch vụ mà bạn muốn nội dung sẽ được lưu trên đó. Ứng dụng Rocketbook khi scan sẽ tự động nhận dạng và đẩy nội dung đó lên dịch vụ lưu trữ đúng ý của bạn

Rocketbook scan nội dung với chất lượng cao, người dùng không lo hình ảnh bị méo hay không rõ ràng

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungphu2603
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thấy cái scan nội dung hay đó, nhiều lúc vẽ nhiều hình quá mà chụp vô đt, nó bị méo, ko giống hình vẽ.
Tuyệt, chờ ra mua luôn^^
ồ hay quá... đã giải quyết được vấn đề của người xài iPhone mà thèm cây S-pen của SS rùi! hahaha...

PS: mình xài S7e & Mac nhưng ko fải Samfan hay iFan nhé! :p
@vinhphucng25 Chả liên quan, cuốn sổ to thế kia mục đích thiết kế là chính, còn S Pen trên màn hình bé tý của note thì hi vọng gì vẽ được những hình kia.
@vinhphucng25 Mình thì vẫn viết bằng giấy viết tay mà sổ viết xong là mua cuốn mới 😆 mua sổ này có vẻ rẻ nhưng không biết có dùng được nhiều loại bút thường không ?
@vinhphucng25 Mình thì vẫn viết bằng giấy viết tay mà sổ viết xong là mua cuốn mới 😆 mua sổ này có vẻ rẻ nhưng không biết có dùng được nhiều loại bút thường không ?
ta\o lao

next
thangtin47
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế hết mực thì phải mua cây bút ở đâu @.@!
@thangtin47 http://pilotpen.weebly.com/?gclid=Cj0KEQiAqdLDBRDD-b2sv6-i6MsBEiQAkT3wArwXTVGXVYKjQQizJ3QtQeOZiQt1Ekv2t0aZ6BJLRrAaAjEg8P8HAQ
đây nhé, chịu khó google đi bạn, có nhiều mà.
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangtin47 Trong clip nói là có thể dùng với any pen nhé
thangtin47
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xaxa9ztb Mình có đọc bài mà bạn, vấn đề là:
"Giấy của Everlast có thể tương thích với bất kỳ loại bút nào thuộc dòng Pilot Frixion"
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
7 năm
@thangtin47 Bút Pilot Frixion là dòng bút mực gel có thể xóa được của Frixion. Bán khá nhiều ở nhà sách và trên mạng. Trung bình ~60k/màu
Hoặc bạn có thể mua riêng ruột bút để về thay thế.
Lúc đầu mình cũng ham hố cái này lắm, nhờ 1 anh đối tác xách về cho mấy cái 3 màu. Cầm được 2 ngày rồi cũng cất tủ 😆
hình như không có ship về Việt Nam, không biết đặt mua kiểu gì nhỉ.
@thangtiensinh https://www.facebook.com/jusstshop/?hc_ref=ARTGEulPIwSia7rxH9mA9FQlp-hmp0SCIwV6IQQXpY7imqSEVsiFmcpnoXoDiBBTBUQ&fref=nf
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko ship về vn nhé các bác:
blacklarson
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh nông dân quyết đợi hàng nước bạn với giá 34k
😔
Ai đặt mua giùm 1 cuốn được không ạ? em ko rành mấy cái vụ mua hàng trên đó.

P.S: Việt Nam là cái nước mà người dân ở đó có nhiều tiền cũng chưa chắc mua được thứ mình muốn.
woc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phananhvusv Lời khuyên là đừng mua, mình đã từng mua 1 project của nó, mà bay giờ 6 tháng không thấy nó trả lời, hay ship hàng về, xem như tiêu 80$. Có khi nó ship về đến hải quan VN và tụi hải quan chôm luôn.
w810i
CAO CẤP
7 năm
Có cây wacom inkling na ná vậy, viết ra giấy, nội dung tự lưu vào bút. Ai thích pm. 😁
V’t
TÍCH CỰC
7 năm
Kể mà có cách gửi nội dung theo chiều ngược lại từ điện thoại ra giấy thì ngon
qloved
CAO CẤP
7 năm
@lumia62o Có máy in đó, không cần phải ước đâu, rẻ và hiệu quả hơn nhiều
RuKien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá yêu, chắc phải mua 1 em rồi :3
Evernote cũng có dạng sổ như này lâu rồi, gọi là moleskine thì phải. Scan vô tư từ sổ vào Evernote account qua dthoai. Mua sổ là đc tặng code Premium lun í. Có điều không có xóa đi viết lại đc thôi.
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
7 năm
Bút FriXion thì bán khá phổ biến ở Việt Nam rồi, được cái ưu điểm là tẩy được. Nhưng nhược điểm là màu mực hơi nhạt và nét mực không đậm.
App để scan tài liệu trên điện thoại thì cũng nhiều app tốt, ví dụ: Camscaner (CS) ...
Nói chung là combo: Sổ tốt, bút tốt + CS là đủ cho mọi nhu cầu 😁
Minh đang ở singapore, ai cần mua thì nt mình, bạn chịu tiền ship 2 chiều luôn nhá (phí bưu điện dựa trên biên lai từ nuoc ABC sang Sing và từ Sinh sang VN), mình chỉ nhận hàng và mang ra bưu điện dùm bạn thôi... mình tính phí shipper là $5/kg (+ vô phí bưu điện từ sing về vn), mình không đảm bảo hàng thất lạc, nếu bạn muốn an tâm thì mua DHL, các bạn cũng biết hải quan vn làm viêc 'chu đáo' lắm... hêhhe

Mình nhận luôn dịch vụ lùng hàng công nghệ, hàng độc từ Sing về VN luôn. Nếu hàng mắc tiền thì nt để biết chi tiết chuyển hàng xách tay nhé
ndta13
CAO CẤP
7 năm
Mình cũng đang định gây quỹ bán bộ sổ tay kèm cây bút chì với cục gôm, rất đơn giản và dễ dùng, hư cái gì mua thay cũng được, không biết có anh em nào muốn ủng hộ không nhỉ 😁
chihuy105
ĐẠI BÀNG
7 năm
rất cần 1 cái giống như vầy mà sinh viên nên lấy đt chụp xong cắt up thôi :v đỡ tốn $34
Bút pilot frixion giấy loại nào cũng tẩy được hết, màu mực nhạt chút xíu so với bút thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019