Evernote Premium giảm giá 450 ngàn/năm ở riêng Việt Nam, các nước khác vẫn 45$

sonlazio
10/4/2014 3:49Phản hồi: 90
Evernote Premium giảm giá 450 ngàn/năm ở riêng Việt Nam, các nước khác vẫn 45$
Thực ra thì thông tin này không mới nhưng mình vẫn chia sẻ để các bạn biết và sử dụng dịch vụ trực tuyến này tiện lợi và dễ dàng hơn. Gói cước Premium của dịch vụ Evernote chỉ tiêu tốn của chúng ta 50.000 mỗi tháng hoặc 450.000 nếu mua gói năm. Có thể nói đây là một ưu ái bất ngờ cho người dùng Việt Nam vì giá gói Premium của Evernote ở các quốc gia khác vẫn là 10$ một tháng và 45$ một năm. Với bản nâng cấp Premium, bạn sẽ được upload 1GB mỗi tháng và file ghi chú dung lượng tối đa 100MB. Hơn thế nữa, Evernote Premium mang lại khả năng tìm kiếm trong tài liệu (kể cả PDF), trình chiếu tốt hơn, lưu note offline với mật khẩu bảo mật.

Gói nâng cấp Premium có thể mua tại đây.
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zerostar
TÍCH CỰC
10 năm
Bản free là đủ với mình 😃
long.nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã chuyển sang OneNote và không có ý định quay lại 😁
thực hiện chiến lược vét ở Vn 😁
Dung Sticky Notes là được rồi! 😁
mrt1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng onenote, thấy nhiều người nói cái này hay hơn, ko biết thực hư thế nào mong các pro chỉ dẫn
long.nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrt1995 OneNote hiện có mặt trên tất cả các nền tảng: web, pc, mac, mobile (iOS, Android, Windows phone)
bạn xem thêm ở đây để có thêm thông tin: http://onenote.com
Microsoft OneNote | The digital note-taking app for your devices
onenote.com

Điểm mình thích nhất ở onenote so với evernote là ngoài việc có thể tạo nhiều notebook (chứa các note), trong mỗi note còn có thể tạo các section.
Lấy ví dụ đối với một học sinh:
- tạo mỗi notebook cho mỗi môn học: Sinh, Sử, Địa
- vd trong notebook Sử có các note: lí thuyết, thực hành, ...
- trong note lí thuyết có thể tạo các section: chương 1, chương 2, ... (cái này evernote không hỗ trợ)
Đã chuyển sang xài OneNote 😁
hnaeht
ĐẠI BÀNG
10 năm
@steve_jobs Giống hệt mình. Đã sử dụng evernote đầu tiên và sau này là One note. Dùng song song 2 cái này 1 thời gian và nhận thấy One note ngon hơn rất nhiều, nên chuyển toàn bộ dữ liệu của mình từ Ever-> Onenote.
@steve_jobs Ồ . steve jobs không xài ai cờ lao mà lại xài oăn nót vậy. coi chừng bị I fan ném đá giờ :D
@lexuandung999 Vì Notes của ai cờ lao quá chuối :D
Có vẻ như họ chưa biết đến sự tồn tại của Appstore.vn :eek:
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanthao1995 Appstore chỉ cung cấp app thôi, còn cái gói Premium thì là dịch vụ của cái app đó bạn ạ.

Đã chuyển sang Onenote và chào thân ái Evernote
@tuanthao1995 Chém gió à. Đây là cái dịch vụ đám mây của người ta mà
@iamcuong Oh giống hệt mình 😆
Ước gì mọi giá đều quy ước khi về Vn như vậy quá ngon nhỉ
$45=450.000vnd
$700=7.000.000 vnd
@bacsidien94 Hồi đó usd khoảng hơn 9000 thoai 😆)

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@HVT ước như bác thì tham quá, hihi
buiduongba
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bacsidien94 bac ơi... phải 20 năm trước bác ạ... năm 2000 đô vẫn 14 15k
@bacsidien94 bạn nhầm nhé chính xác là 9800 không fai 10k đâu lúc đó xăng chưa đầy 5k/lit thôi
Bản free mình cũng cảm thấy quá đủ. Những nội dung lớn thì đưa lên Google Drive, Dropbox... cho lành.
@JerryKist Google Drive, Dropbox có search được nội dung trong file PDF không bác ơi? Đôi khi mình cần search về một thứ gì đó trong hàng đống file PDF mà không biết chính xác nó nằm trong file nào.
@gauto988 Dropbox thì mình không rõ chứ Google Drive search phà phà và mình đã xài chức năng này từ cả năm trước rồi
@gauto988 Cái đó thì mình ko biết 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@gauto988 Lạ nhể. Nói đến search mà bác lo Google ko có à :p

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
Qua VN là bị ế nặng dù app ngon, khổ thân 😃
@vu_vantien Vì chúng ta chỉ thích xài chùa 😁
Mình đã mua, dùng cực tốt trong việc học tập - nhất là tiếng anh, người làm việc nhiều đến tài liệu thì nên dùng. Ngoài ra đồng bộ máy cty - điện thoại - máy bàn.
wenquan
TÍCH CỰC
10 năm
@gauto988 Dùng học tiếng anh thế nào bạn ?
@gauto988 Chia sẻ một chút trải nghiệm của bác về các điều hay ho bên Evernote đi bác 😃 em cũng dùng Evernote nhưng bỏ để sang Onenote rồi.
Trước cũng dùng Evernote một thời gian xong chẳng thấy gì hay ho lắm nên lại quay về Onenote. Có bác nào hay dùng Evernote cho em tham khảo tí xem em nó có gì hay ho hơn Onenote không ợ?
Thích nhỉ. 1,5k/ngày. Chỉ bằng 1/2 chén trà đá bên đường.
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
10 năm
chẳng bao giờ dùng mấy cái này, Snote là đủ rồi
Google Keep là đủ cho phần ghi chú , con lưu trử file lớn thì đã có dropbox. Tại sao phải sài evernote trả tiền chứ?
x264
TÍCH CỰC
10 năm
@canbe3d Suy nghĩ của bạn đại diện cho suy nghĩ của hầu hết người VN. Mình đã thấy một số bạn trẻ ngày nay bắt đầu có những suy nghĩ khác đi, nhưng vẫn chỉ là số ít.

Hãy thử tưởng tượng, bạn mua Evernote Premium (tất nhiên nếu bạn thấy cần hoặc thật sự cần), công việc của bạn sẽ thuận tiện hơn, cty làm ra Evernote cũng sẽ "sống" tốt hơn với nguồn thu từ bạn. Rồi họ mở rộng kinh doanh, một ngày kia họ tuyển thêm nhiều lao động mới, và em trai bạn học công nghệ thông tin về nhà báo tin vui rằng cậu ấy đã tìm được việc làm ở một cty tốt. Còn bố bạn, chủ một xưởng sản xuất balo, hớn hở khoe với vợ con rằng vừa ký được hợp đồng với một cty làm phần mềm "ghi chú" gì đó, vì họ mở rộng kinh doanh sang bán vật phẩm cá nhân.

Mọi thứ luôn tương hỗ lẫn nhau, bạn cũng thấy mấy năm nay nền kinh tế có vẻ suy thoái. Mọi người có tâm lý tiết kiệm hơn, các cty không bán được nhiều hàng, thua lỗ, phá sản, nhiều người mất việc, mất việc rồi họ lại nguyền rủa "nền kinh tế chết tiệt".

Mình dùng Evernote được mấy năm rồi, bản free là đủ, nhưng một số phần mềm khác cần đến, mình cũng đã mua một ít.
bản free + copy.com rồi sync là đủ :p
conghero666
ĐẠI BÀNG
10 năm
win 8.1, active by phone😁, xài onenote luôn
ZeroLine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện mình đang dùng OneNote, vừa đơn giản vừa tiện lợi, đồng bộ giữa iPad, laptop, web, Lumia khá tốt ;)
tommykp
TÍCH CỰC
10 năm
có lẽ do thị trường nước ta dùng "free" nhiều nên mới được "ưu đãi" như vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019