Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

evleaks: Huawei đang làm tablet 7" cho Google, RAM 4GB, ra mắt trong năm nay?

Duy Luân
5/9/2016 21:23Phản hồi: 105
evleaks: Huawei đang làm tablet 7" cho Google, RAM 4GB, ra mắt trong năm nay?
Tài khoản Twitter evleaks vừa tiết lộ rằng Huawei đang sản xuất cho Google một mẫu tablet 7", RAM 4GB và sẽ ra mắt ngay trong năm nay. Có thể đây là thiết kế kế nhiệm cho Nexus 7 vốn đã 3 năm nay chưa từng được nâng cấp. Hồi đầu năm nay Huawei cũng đã đăng kí bảo vệ thương hiệu cho cái tên "Huawei 7P" (giống cách đặt Nexus 6 > 6P). Chưa rõ thiết bị sẽ mang tên Nexus hay là Pixel nhưng cái tên sau có khả năng được dùng cao hơn vì hai chiếc smartphone mới của Google cũng được gọi là Pixel và Pixel XL. Cũng không loại trừ hai tên Nexus và Pixel sẽ xuất hiện song song, một cho tablet và một cho điện thoại chẳng hạn. Google sẽ tổ chức một sự kiện vào ngày 4/10 tới đây, hi vọng sẽ có 2 chiếc Pixel, tablet Huawei mới, Chromecast 4K và kính Daydream VR.

Nguồn: Twitter
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuluoj
TÍCH CỰC
8 năm
Lại là Huawei, chán.
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kuluoj khi xưa cũng có người nói thế khi asus làm con nexus7 nhưng rùi khi bán ra thì hắn lại là tên mua đầu tiên
@kuluoj Chứ con nexus 7 của asus còn chán hơn bác à... chứ chưa tính con nexus 9 của HTC thì nó mắc nữa =='. Nexus 7 pin si đa vs bị loạn cảm ứng 😔
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@kuluoj Còn mình lại thích thế, phần cứng tuyệt vời, nhìn khá đẹp và quan trọng nhất giá rẻ,p/p khá cao. Ngon :p
Không hy vọng vào mức độ hoàn thiện của Huawei. Thích HTC hơn
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@thenhantinh Trước giờ có con nào thực sự là giao cho Huawei làm vậy bác ? 😁

Thấy 2 em điện thoại Pixel của Google chém gió là Huawei làm dữ lắm, cuối cùng là HTC làm mà bác.

Bác xin vào làm Huawei như thế nào chỉ cái :D
@.CrazieR. Vâng thánh ạ, các sản phẩm viễn thông của viettel, vina, mobi, ... đều dùng hàng của Huawei đấy, thánh giỏi thì bỏ ko dùng nhà mạng luôn đi. Có biết thị phần viễn thông của Huawei trên thế giới lớn thế nào ko?
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thenhantinh nản bạn thật:
http://ictnews.vn/kinh-doanh/ho-so/huawei-zte-bi-tay-chay-tren-the-gioi-nhu-the-nao-136794.ict
khi mà thằng huawei nó xuất hiện quá nhiều lo ngại thì người ta sẽ giảm dần sự phụ thuộc vào nó. Ví dụ ở mỹ, người ta hạn chế việc ký kết các hợp đồng quan trọng với huawei và zte.
còn bản thân vina, mobi, viettel cũng giảm dần sự lệ thuộc vào huawei bằng cách tự phát triển các linh kiện trong nước, hoặc tìm kiếm các đối tác khác.
@.CrazieR. Ôi trời chỉ biết đọc lều báo mà ko biết động não suy nghĩ à, các nước tẩy chay Tàu thì chủ yếu có liên quan đến chính trị chính em chứ mắc mớ gì bảo mật đâu, đó chỉ là quân bài lấy ra làm cái cớ thôi. Như nước ta cũng vậy thôi, lúc có chút xung đột thì thế này thế lọ thế chai, lúc giải quyết xong, các vị tay bắt mặt mừng thì lại chả còn nguy hiểm gì sất. Các tập đoàn làm ăn với nhau chủ yếu là lo đến cái lợi nhuận thôi, cũng như dân đen chúng ta, lo cho cái hầu bao, cho bữa cơm hằng ngày đã rồi hẵng nghĩ đến chuyện to tát. Há mồm thì cứ ko dùng đồ Tàu, ko làm giàu cho chúng nó nhưng nhìn lại xem, quần áo của Khựa, sử dụng máy tính, bàn phím... made in khựa. Vào KFC có khi ăn cũng là gà Tàu, có khi làm ở công ty cũng làm ăn với Tàu, cả triệu người phụ thuộc vào nó. Search thử xem cái kim ngạch song phương VN-TQ là bao nhiêu dùm cái...
Tháng 10 mau tới đi, sự kiện của GG năm nay chắc nhiều cái vui đây 🆒

Huawei hoàn thiện không chê được đâu, nhìn con Honor 8 của nó được mấy ông reviewer khen nức nở về chất lượng build và thiết kế kìa.
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@thenhantinh Bác chém gió vãi. Mấy thằng kia thu thập thói quen để giới thiệu chính xác những gì mình thích.

Không phải như kiểu tàu khựa là ăn cắp thông tin xem mày làm cái gì, ở đâu, tài khoản ngân hàng là gì,...

Trung Quốc mà là văn minh thì dân Trung Quốc đâu có bị lên án nhiều thế này. Dân Trung Quốc giờ đi du lịch bị nói là mất văn hóa, không văn minh, bất lịch sự này nọ ko thấy ah. Còn phát minh thì có cái nào bác đang xài là phát minh của TQ đâu mà bảo nó lớn. Gió to quá bác
@mrkn Bạn mất tài khoản ngân hàng rồi à? Nếu chưa thì đừng chém như đúng rồi. Tài khoản ngân hàng tôi còn để trên alibaba, taobao này, đã mất xu nào đâu.
Tôi thì thấy trước khi chê bai ai đó thì cứ nhìn lại chính mình đã. Thật lòng là chúng ta cũng chả tốt đẹp gì hơn ai đâu bạn ạ. Đất nước ô nhiễm, quan tham đầy đường, bao nhiêu vụ trẻ trâu VN làm mất mặt với thế giới chua đủ sao? Không phải tự nhiên IP vieetj nam bị cấm ở nhiều nơi. Nhìn lại đất nước mình xem, dân giàu như nó chưa, nhà đẹp, đường đẹp như nó chưa? Trung Quốc hay bị lên án chủ yếu là do CC thôi, bạn có hiểu không? Còn văn hoá, đời sống, con người và tinh hoa của nó thì không thể phủ nhận được. Chúng ta còn phải học hỏi nhiều. Cái kiểu nhận thức lệch lạc như bạn thì chẳng bao giờ tiến bộ được đâu. Chả nói phát minh đâu xa, chữ viết của chúng ta cũng vay mượn rất nhiều của Tàu đấy, hán nôm hán việt, chắc bác không ngủ quên trong giờ học văn chứ.
Hãy nhìn một thứ từ nhiều khía cạnh và đừng vội vàng phủ nhận bất cứ điều gì, dù bạn có ghét nó nhưng chưa chắc là nó không đáng cho bạn học tập.
@mrkn Bạn mất tài khoản ngân hàng rồi à? Nếu chưa thì đừng chém như đúng rồi. Tài khoản ngân hàng tôi còn để trên alibaba, taobao này, đã mất xu nào đâu.
Tôi thì thấy trước khi chê bai ai đó thì cứ nhìn lại chính mình đã. Thật lòng là chúng ta cũng chả tốt đẹp gì hơn ai đâu bạn ạ. Đất nước ô nhiễm, quan tham đầy đường, bao nhiêu vụ trẻ trâu VN làm mất mặt với thế giới chua đủ sao? Không phải tự nhiên IP vieetj nam bị cấm ở nhiều nơi. Nhìn lại đất nước mình xem, dân giàu như nó chưa, nhà đẹp, đường đẹp như nó chưa? Trung Quốc hay bị lên án chủ yếu là do CC thôi, bạn có hiểu không? Còn văn hoá, đời sống, con người và tinh hoa của nó thì không thể phủ nhận được. Chúng ta còn phải học hỏi nhiều. Cái kiểu nhận thức lệch lạc như bạn thì chẳng bao giờ tiến bộ được đâu. Chả nói phát minh đâu xa, chữ viết của chúng ta cũng vay mượn rất nhiều của Tàu đấy, hán nôm hán việt, chắc bác không ngủ quên trong giờ học văn chứ.
Hãy nhìn một thứ từ nhiều khía cạnh và đừng vội vàng phủ nhận bất cứ điều gì, dù bạn có ghét nó nhưng chưa chắc là nó không đáng cho bạn học tập.
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@thenhantinh Nói đơn giản thì bác nên đọc nhiều để biết TQ tài trợ cho việc hack và các sản phẩm của TQ chuyên dùng để ăn cắp thông tin.

Mình thì chỉ ghét mấy thằng xấu tính, xấu nết. Cho nên chẳng có gì đáng học tập từ nó.

Học cái tốt của các nước tốt, văn minh, hiện đại còn không có thời gian, chưa xong nữa là đi học cái thằng văn minh thấp, chuyên nhái này nọ

P/S: chữ viết của mình là chữ La tinh nhé bác, theo phương Tây. Không có vẽ giun vẽ rắn tượng hình này nọ nhé bác, haizzz
tr4n
TÍCH CỰC
8 năm
Ko giao cho asus làm nữa là dc. Build phần cứng quá kém
Thằng hacker tin vịt j cũng bjet
@mr.kd.mobile Đây là lần cuối tôi thấy anh ấy cmt trên tinhte
@lekhanhtrung123 Cái lìn
@htson16 Thằng bêdee Evan là anh của mày thì mày thờ nó đi
AnhDaoFr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao cứ phải làm tablet 7 inch? Thực tế 1 cái tab 8 inch vs tỷ lệ 4:3 không phải là vừa tay và dễ dùng hơn sao?
AnhDaoFr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hùng Dũng 1988 Vầng ạh, bác khôn bác xài 16:9 và apple nó ngu nó cứ sản xuất mãi 4:3 ^^. Thực tế dù thê nào đi nữa, bác có thấy apple nó tự tạo chân lý của nó k? E thì dốt công nghệ, k rõ dẫn chứng dc cho bác. Mong bác thông cảm. Nhưng bác có thấy các hãng toàn bắt chước Apple k?
@AnhDaoFr Ừm, Apple nó cũng từng bảo cái màn hình điện thoại 4 inch là chuẩn, là thuận tiện nhất để cầm vừa tay, độ phân giải màn hình "Retina" là đủ vì cao hơn thì mắt không phân biệt được, và suốt mấy năm iFan cũng coi đó là chân lý. Thế bây giờ tự dưng đi làm màn 4.7 inch và 5.5 inch phablet làm gì thế, nâng độ phân giải lên Full HD làm gì thế, chân lý kia quăng đi đâu? iPhone 6s và 6s Plus nâng số chấm camera làm gì vậy, chẳng phải số chấm không quyết định ảnh đẹp hay không sao? iPhone 7 sắp ra nghe nói sẽ có mẫu có camera kép đằng sau đấy, hình như có mấy hãng làm rồi thì phải? Vậy rốt cuộc là ai đi bắt chước ai đây? Ở đây không so đo ai rành công nghệ, nhưng khi nói ra cái gì thì phải sẵn sàng chấp nhận bị người khác phản biện và sẵn sàng bảo vệ quan điểm của mình bằng dẫn chứng và lập luận nếu cảm thấy mình đúng! Nên nhớ cuộc sống luôn thay đổi, và đối với công nghệ thì nó còn thay đổi nhanh hơn, cái điều hôm nay đúng chưa chắc ngày mai, ngày kia, hay tuần sau còn đúng. Khi thành công và gặp thời thì nói cái gì mà chẳng thành chân lý, kiểu như trong chiến tranh ai thắng thì là người tốt vậy!? Đến khi đi xuống thì mới thấm thía cảm giác theo đuôi người khác, cũng là bài học để đừng quá tự mãn khi đang ở đỉnh cao đấy :rolleyes:
AnhDaoFr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hùng Dũng 1988 Hoan hô bác. Bác thật rành công nghệ ^^. Đang bàn màn hình 8 inch 10 inch bác sang giáo huấn luôn về cá màn 4, 5 inch. Bác có thấy bác hơi... đàn bà k? E đã nói bác thích màn dài bác cứ xài, e thích vuông kệ e. Bac cứ phải dài dòng thế? Chắc bình thường bác nói nhiều lắm phải k? :p
@AnhDaoFr Vẫn chưa hiểu tại sao mình bị chửi? Ok, bạn đã sợ phải tranh luận thì mình cũng không chấp. Ngoan ngoãn lượn đi [emoji1]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
Table 7" là mẫu thất bại. Tiêu chuẩn MTB: Trên 10", Điểm ảnh tối thiểu trên 220 ppi/inch. Còn lại thì không đáng mua và không nên mua vì trải nghiệm rất tệ.
@Masterbee Điện thoại 5.5" xài được thì sao 7" ko đc ta
@Masterbee trên 10 inch làm sao cầm 1 tay được. Giả sử đang cầm mtb đọc báo, một tay kia muốn uống cà phê thì sao
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@Masterbee vác cái tab 10 inch là trải nghiệm tốt thì cũng chịu bác.
cứ phải 10inch và chạy win pro
An Tommy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmanh287 Google làm máy tính bảng chạy Win.Có khi nào Apple làm ipad chạy Win hok ta
chithanh112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình từng dùng nexus 7 2012. Lên L giật quá bán đi luôn :rolleyes: Đời 2013 có vẻ ngon hơn nhiều mà hồi đó chả có tiền xúc.
Công nhận 7 inch cứ lỡ cỡ thế nào đó. Bỏ túi thì vướng quá. Đọc pdf kiểu Sgk, tạp chí thì lại hơi nhỏ
Hoàng Chec
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chithanh112 mình đã sài cả 2 đời 2012 và 13,đời 2012 lên 5.0 lag banh xác,còn hao pin nữa,lên 5.2 thì chạy ổn hơn ,đời 2013 đẹp hơn chạy mượt hơn rất nhiều.giờ hỏng chân sạc vứt só rồi.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoàng Chec
Đời 2012 mình tắt những thứ linh tinh (kô root) thì chạy khá ổn, chứ lag mỗi thằng Chrome
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa thấy ai đã dùng Nexus của Hoa Vĩ mà chê nó cả, trừ mua phải hàng nhái 😁:D
Các thánh toàn nói chuyện cung trăng =)) =))
Huawie có con mtb matebook đẹp lắm. Mong con nay đẹp vạy,
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
Dòng nexus mà để huawei làm thì chán quá
@thpxken nó làm từ năm ngoái rồi
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
@benchimto Thì đã thất vọng tập 1 rồi
Vẫn đang dùng em N7 2013 của Asus làm ^^
Mình còn 1 con Néu 7 nát màn hình
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phan Ngoc Nhuan Mình cũng còn 1 con chết main 😆 cơ mà ghét cái loạn cảm ứng của nó kinh khủng. Asus gia công kém quá con nexus 9 cầm vào thấy ngon hơn nhiều
Quan trọng là chip thôi. Chứ Ram to chỉ hù trẻ con. Đù con chíp Mtk 6750 mà ram 4gb em cũng xin thua
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
Đã tống khứ mấy con 7", tại sao phải 7". Chẳng lẻ 8" ko dc sao, biết là giá rẻ rồi nhưng thêm 30$ ko lẻ LTV ko có tiền mua để test dev.

Ko dùng, mà giờ có muốn chắc cũng hơi khó.
Bạn n
Bạn nói sao chứ mình thấy độ hoàn thiện của Huawei P9 ngon đó chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019