Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Evleaks rò rỉ tên của Nokia Normandy: Nokia X

cuhiep
17/2/2014 17:5Phản hồi: 99
Evleaks rò rỉ tên của Nokia Normandy: Nokia X
Evleaks vừa đăng tải hình ảnh như là hình ảnh quảng cáo của Nokia về chiếc điện thoại cho là chạy Android mà họ sắp giới thiệu ở Mobile World Congress. Ngoài màu xanh theo kiểu Android thì có vẻ như lần này Evleaks xác nhận tên của chiếc Nokia này sẽ là Nokia X. Nokia X sẽ là một chiếc điện thoại giá rẻ, cấu hình vừa phải, chạy hệ điều hành Android cải tiến bỏ đi các dịch vụ của Google và dùng các dịch vụ của Nokia. Tương tự như Amazon làm với Kindle khi dùng hệ điều hành Android tùy biến không sử dụng dịch vụ của Google.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ít nhất cũng nên có cửa hàng play hỉ
@blood_is_blue Có play là phải trả $ cho google ngay, chả dại
tr4n
TÍCH CỰC
10 năm
rút kinh nghiệm các hãng khác, Nokia ko muốn để các app kém chất lượng hủy hoại trải nghiệm android trên máy của mình nữa thì phải. Tự cung tự cấp, mượn cái nền nhà là Android OS.
@htcone Nếu thế thì apple tự sx mợ nó chip đi nhờ ss làm gì. Cmt như cắn vào ass
@Sr_9x Ko hẳn vậy đâu bạn nếu dt ma lag ảo tung chảo thì app có hay thì trải nghiệm cubgx thật tồi tẹ
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
@amv8vantage719 tự dưng bạn cắn vào ass mình làm gì thế ?mình đang nói thằng kia nó bao biện cho nokia quá thấy tức cười thôi
datngo95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tr4n cái này đồng ý vs bác, lên CH play đa số toàn thấy mấy cái ứng dụng nhảm nhìn rác cả mắt
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết giá rẻ là bao nhiêu nhỉ. tầm 3tr thì đẹp.
@o0magiz0o 110 usd ban à. về viêt. nam tam 2tr
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái dt hình kia cũng đẹp nhỉ
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
ngon.........................
2tr thì được.
đã xài android thì nên tránh xa hàng cấp thấp,nó giật lag điên cuồng.
hàng trung cấp thì giá cũng khá cao.
thôi thì chơi hàng cao cấp 2nd là sướng nhất.
o070o
TÍCH CỰC
10 năm
mua cho mẹ xài, đắn đo giữa asus zenfone4 vs em này
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mảng di động của Nokia đã được Microsoft mua lại, các thủ tục pháp lý cuối cùng đang được triển khai. Chuyện Nokia rời bỏ Windowsphone để sang Android là điều không thể. Mình nghĩ android trên Nokia sẽ không thể phát triển lâu dài được đâu
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taychanthoi Không có chuyện NOKIA rời bỏ WP bạn ah, cái này chỉ là NOKIA đang muốn làm mới dòng phổ thông của mình và cũng muốn nói rằng "Android chỉ là hạng phổ thông" (xl mấy bạn đang xài Sony Z nhá,hehe 😁)
sonanh2030
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Loyaltyth09 CM của bạn đọc cái thấy mệt, đừng có quan trọng hóa cái vấn đề đó lên. Bạn có viết đc cái HĐH Android không mà nói cứ như mình hay lắm, phổ thông 😆))))
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
Thật sự là chẳng mong chờ gì Playstore. Mình dùng Android toàn xài Appstore và Baidu Store. Con này giá có 80€, quá ngon để sánh cùng em Íp dang dung^^
meo35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em nghĩ đây là bước đệm để đưa android app lện win phone 9 chăng !!!
l3trughaj2r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meo35 chả liên quan
Theamorin
ĐẠI BÀNG
10 năm
EM sợ với cái thiết kế này và cái kiểu không dùng dịch vụ của google .. cá nhân em thấy sợ.... 😔
thấy hôm nọ đọc đâu có hơn 2 củ giá này lại của nokia sẽ chấp nhận đc để xem còn dùng thế nào nữa
hieusarek
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sự thật thì Nokia loại bỏ các dịch vụ của google và play store là để giảm chi phí sản xuất. Vậy mới có cái giá hơn 2tr cho các bác dùng ;)
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@hieusarek cái này liên quan gì đến chi phí sản xuất đâu, google android là miễn phí, chỉ là tối ưu os của nokia thôi
@hoangtumodel Ko free đâu bác có điều kiện cả đấy
@hoangtumodel Đúng là d.v gu gồ free, nhưng những app trên gu gồ sẽ lấy tiền quảng cáo. Nếu nokia có d.v tương tự C.H PLAY thì tất cả tiền về quảng cáo sẽ do NOKIA lấy. Không nhỏ đâu. ý kiến cá nhân.
trungtc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tập trung vào Wp cho lành, android nhiều quá rồi.
cũng tò mò về vụ này
không biết em nó có như mọi ng mong đợi không 😃
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xây dựng kho app riêng => tính kế lâu dài, đảm bảo trải nghiệm thống nhất giữa các phân khúc, nền tảng. Tương lai nhiều khả năng là có thiết bị tiếp theo. 😃 cơ mà vụ micro vs no chưa rõ ràng lắm @@

Ra máy này gần như là tuyên bố khai tử nokia asha os mới phát triển chưa đầy năm 😔

Dạo này nokia đổi phong cách đặt tên rồi à 😃 lại dùng chữ cái vs tên riêng rồi 😃
Ram 512 với cái giao diện không thể chấp nhận được đáng buồn

Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn mobile app
@Changthicht3

đúng rồi, phải dùng cái giao diện thần thánh của android mới chấp nhận được.

ai đời máy chạy android mà giao diện ô to ô nhỏ màu sắc đẹp thế kia, thế sao được =]]
theo mình thì tầm giá này trải nghiệm android đc bao nhiêu. kho app của nô thì chắc là tuyển chọn kĩ lưỡng rồi.đỡ phải ưd ko tương thích với máy của bạn =)).ko thì cài ngoài. file apk thiếu gì. haizzzzzzz
Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Xài smart phone Android mà bỏ hết mấy dịch vụ của Goggle là hết muốn xài rồi 🆒
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Không biết nokia tùy biến thế nào cho mượt mà nhỉ
chứ cấu hình này + kitkat thì cũng tương đối là mịn màng rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp