EVN giảm giá điện 10%
cuhiep
2 tháng trướcBình luận: 303Lượt xem: 34.359
Bài hay!/12 người
Hay quá! giảm giá nước nữa đi
@trangvekien Theo thống kê, trung bình 1 tháng, 1 người xài 10 khối, nhà mình 3 người, xài trung bình 20 khối, như vậy ko có gì là lãng phí

https://donghonuoc.net/dong-ho-nuoc/mot-nguoi-dung-bao-nhieu-met-khoi-nuoc-mot-thang.html
@trangvekien Tình hình này thì ít nhất tới cuối năm sau cũng chưa tăng giá điện. Chắc chắn luôn bác ạ.
@Kelvin1992 Hok phải nói bạn lãng phí, kiểu như xài bình thường đó, vd như bồn cầu thì nên lấy đá hay lon bia để vào để giảm lượng nc ra nhất là khi đi tiểu chẳng hạn như kinh tế thoải máy thì cũng khỏi lăn tăn chi cho mệt bạn ơi xài mà tính cũng chán lắm
@spetsnaz GRU Uk có vẻ vậy giá xăng còn thấp chắc điện nó cũng ko dám chém tiếp giảm 10% có xi nhê gì đâu.
Nhìn là biết lừa nhau cá tháng tư
@phduong25 Ha ha chia bớt bậc lại cho nó tăng lên mười mấy phần trăm. Xong giảm 10%. Trò này có từ xa xưa rồi
@Siêu nhân gầy Chu ong nghi sao may thang he` nay noi thiet...?
@BASKETBALL YOUTUBE Sản có cái giá của sản. Dkm như pháp ấy. To còi. Nhưng gặp anh hít lê là đái hết ra quần.
@phduong25 @cuhiep thả cá quá 😁
Tin vui, xăng , điện giảm rồi, chờ giá nước giảm nữa cho dân mình bớt khổ .
@spyhunter88 Hồi đó xăng tăng vật giá tăng theo, giờ xăng giảm không thấy vật giá giảm nhỉ
@Anh Em Siêu Nhân sao lại ko có chủ nhà trọ còn giảm hoặc miễn phí tháng nữa kìa
@supervisor 03m Đấy là do dịch COVID thôi, không phải giảm tiền điện vì điện giảm 10% đâu. Tất nhiên mình không bảo vì thế mà chê trách hay ý kiến gì các chủ trọ đã giảm, nhưng nguyên nhân nào thì nó ra việc đó.
@supervisor 03m Hầu như là chỉ tăng rồi lúc nhà nước giảm giá thì họ đứng yên.
Giảm dc đồng nào hay đồng đó! Mà sao giảm có 3 tháng à.
@Shopduy-net Vậy à. Tranh luận như m.. Chán lỗ đít thiệt.
@hung_hy88 Công ty phá sản gần hết òi, số còn lại thoi thóp hoạt động cầm chừng tiêu chưa đến 50% sản lượng điện lúc chưa dịch.
@Siêu nhân gầy Con người hơn thua nhau cái đầu và cách dùng câu văn để nói chuyện, như Bạn thì vứt mong có ngừoi lượm hẻn
@Shopduy-net Chính tả còn sai thì cãi cái gì nhóc
Đúng rồi, bây giờ ai cũng ở nhà hết mà, trời thì nóng, máy lạnh bật liên tục, chưa kể coi TV, sạc ĐT. Chưa bao giờ mình thấy cả nước từ Chính phủ đến người dân, các bộ ngành, các cơ quan chức năng... lại đồng lòng như bây giờ. Mỗi ngày mở TV lên lúc 19h là thấy Thủ tướng chỉ đạo, VP Chính phủ họp, rất sâu sát.
Hồi chiều mình có việc phải đi ra đường, đúng ngày đầu tiên thực hiện "cách ly toàn xã hội", không khí vắng vẻ y như ngày mùng 1 Tết, mọi người vẫn ra đường nhưng ít hơn trước rất nhiều, hàng quán, shop, công ty... đóng cửa nhiều,những nơi công công như công viên, phố đi bộ hoàn toàn vắng vẻ. Hy vọng Việt Nam vượt qua 14 ngày này bình an.
@hnadov Clip được mỗi ảnh thumbnail là đáng xem, đùi ngon vl. 1:20 nha ae
@Vul Tran Bạn nói chí phải
@Vul Tran Thô nhưng thật =))
@Vul Tran ông Grap nào gặp được khách ngon quá 😆
@hung_hy88 Có đứa nào băng ngang đường cho hén thắng gấp còn ngon hơn 😁
Tôi ủng hộ thủ tướng. Còn phe thán tàu núp đâu rồi ???
@makeitmine Phe thân tàu, mến mỹ, yêu cướt tây, khoái dái nhật, ....
@makeitmine Phe thân tàu là phe ủng hộ thú tướng đó 😃
@makeitmine Phe thân tàu cũng là phe ủng hộ thủ tướng mà.
vỗ tay
@pengoccmg đây là 1 chính sách tốt, mới thấy ra đc chính sách ra hồn
Một số kẻ nói rằng ko vui vẻ gì khi ủng hộ nhà nước chống dịch, hãy vắt tay lên trán suy nghĩ lại về những lời nói của mình.
giảm chút nữa thì ngon
@timmyboynhoc Đối với hộ gia đình thì không bao nhiêu, chỉ với công ty doanh nghiệp là có lợi thôi.
It qua giam 19% cho dung dich covid19 due!
Chỉ cho đối tượng bậc 1-4 <300kWh . Trên 300kW khỏi giảm

Đối với khách hàng sinh hoạt, Bộ Công thương đề xuất giảm giá 10% đối với các bậc thang sinh hoạt từ bậc 1 đến bậc 4. Với bậc thang cao trên 300 kWh
@supperchym do ông hoang phí thôi, hoặc có người ở nhà quá nhiều (ng già, nội trợ) chứ cả nhà đi làm thì điện chỉ dùng từ chiều tối là cao điểm
@Khoidang Giảm 10% cho đối tượng sản xuất kinh doanh kìa, cái đó mới tác động nhiều đến kinh tế, chứ hộ gia đình bình thường cũng chỉ tầm 300KW trở xuống.
@supperchym Thử liệt kê xem nhà bạn dùng những đồ điện tử gì xem bạn ơi?
@supperchym Vãi ông sd gấp 10 lần nhà tôi, ông sd nhiều thì gán mà chịu đi kêu ca gì.
Có giảm là vui rồi, cơ mà tầm này nên giảm 15-20% luôn cho doanh nghiệp nhẹ gánh hơn
Mình mong free cho 15 ngày này. Chứ thật sự ở nhà thì rất chán.
@Anh Em Siêu Nhân Có giảm là may rồi, free thì hơi lố.
@Anh Em Siêu Nhân điện mà free hoặc giảm sát nách thì nó có lấy điện cài coin à. Giá điện cao một phần giúp tăng ý thức tiết kiệm điện thôi.
@xuantruong1992 Free ai cũng xả điện ra dùng lúc ấy bóng đèn cũng kk sáng nổi mà dùng
@Anh Em Siêu Nhân Có làm thì mới có ăn nha . . .
@Anh Em Siêu Nhân Tham thế
Giống như ko có VAT đó 😆
Tin vui nhất trong "mùa" này. #StayHome thì cần đơn giá điện giảm.
hỏi ngu, điện nước mình có nhập khẩu ko?
@hieuvn12 nhập từ timor
@Hybrid Gs Điện mua của Trung Quốc khá nhiều đó
@hieuvn12 Rồi truyền bằng vệ tinh
@Hybrid Gs Có nhập khẩu, kể cả điện với nước, còn nhập cả than, muối, gạo...nữa.
Ui, hay quá, mới nghe tin phong phanh vào hồi chiều trên mặt báo là đang xin ý kiến, giờ có ý kiến đúng rồi 👍😄
Sẽ còn nhiều thứ phải giảm trong và sau dịch.
@Xmatphon Uh , đúng rồi
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019