Ex 150T cũ ODo dưới 10k

power_zell
16/7/2016 1:59Phản hồi: 27
Chuyện là e cũg tích góp đc khoảng 40củ hơn đang tính làm e 150. Dạo vòng vòng chợ tốt thì thấy cũg rất nhiều deal tốt( cá nhân cảm nhận). Odo dưới 10km giá tầm 40 43 bstp. Ae nào có kinh nghiệm mua bán xe có thể góp ý đôi lời về giá đc ko ạ, vs giá như c có bị hố ko? Và có thể giải đáp thêm cho mìh là sao có rất nhiều xe 150 odo đi chưa tới 10k đã bán lại? Đó là tua hay xe bị lỗi v m.ng?
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EX 150 cũ ở quê e thường bán có 37-38tr chứ đâu. còn nếu biển thành phố thì giá tầm như bác nói là hợp lý đấy. Còn odo không quan tâm.Chỉ xem đồ đạc còn zin với đi ngon là múc.
ducanh1411
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá đó sao b k thêm chút mua mới cho sướng 😁
:| e là e có riền như bác sẽ múc e t135 2013 :|
blue_01
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đừng ham rẻ nhé bác tiền nào của ấy....nhiều khi chạy chưa tơi 1 vạn nhưng xe đó đi trong nội thành mà cứ số 5 riết là cũng banh chành con xe r...mình thấy nhiều ng như vậy lắm.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
nó tua odo mấy hồi, mua xe cũ đừng quan tâm odo
Tại e có 46tr là. Kịch kim r ko lên đc nữa nên mua xe mới là ko đủ tiền ra giấy 😔( v nên mới tìm hiểu qua xe cũ. Nên đag phân vân liệu có ổn ko đây
@power_zell Ráng... Ráng nữa đi bác. Bác ráng đc 46tr rồi mà tại sao 6tr bác lại k ráng chứ. Thêm 13% nữa thôi bác 😁 :D
Tiếc kiệm 13% để mua về chiếc xe cũ thì k đáng đâu. Đồ này mà k có ng quen bán thì đừng mua cũ.
@duylinhute Rág hết nổi r bác oi, :3
ex150 đỏ đen 48tr bao giấy, ko đi mua, mua cũ 40 43, phí, 10k cây, nó chạy nhiều roi đó, tui thấy toàn 37tr quay đầu thì mua được, còn hơn thì khỏi mua, mua hối hận, xe xấu òm, ex135 đẹp
@tuoithantien_vuitinh94 Ở đâu bản RC 48 bao giấy v bác, share e cái địa chỉ với
@power_zell Trời đất thánh thần ơi cầm gần 50tr trong tay đi kiếm mua ex cũ thì bác trong truyền thuyết thật rồi!
Xe côn tay mua cũ nguy hiểm lắm. Hộp số là và bộ côn nhừ hết rồi.
@Juse-Luanzz Cũ tầm 10k odo mình nghĩ test xe kỹ thì hộp số ko thành vấn đề, lá côn mòn thì thay thôi kũng ko phải lăn tăn lắm :3
@power_zell Nói thật là xe bị gì người ta mới bán lại. Chứ k tự nhiên gì mua 50tr bán lại 40tr đâu bác. Vì tôi cũng từng bán xe mà. Ex mua mới mua còn đủ thứ chuyện để bàn. Mua cũ rất có thể ôm cục tức đấy bác.
@Juse-Luanzz Em cũng biết mà, nên chấp nhận mua xe cũ là cũg chấp nhận rủi ro rồi nên e cũg đầu tư thợ thầy test kỹ lắm :3
kingmage
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng sắp mua xe giống bác! Mà bác đc nhiêu đó rồi thì cố nhịn em cũng nhịn cả tháng nay rồi. Mua hàng mới luôn cho ngon 😁
@kingmage Mua thì mua mới đc bác ợ, có điều mua xog là ko đủ tiền ra giấy. Mấy thág sau e cũg ko để dành thêm đc vì có việc hết rồi. Mà h đag phải đi bộ đi làm. Thử hỏi e phải làm thaoooo
comacoma
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hiểu tâm trạng của bác chủ thớt, chắc phải vay vo này nọ nọ kia mớ đủ bao đó tiền, ko thể xoay được nữa. Nếu bác mua xe cũ thì nên ra nhìn tân tay xem tận mắt, ko biết xem máy thì nhờ ông anh nào đi cùng, mời họ 1 li coffee là được rồi. Xe cũ thì tiết kiệm được vài triệu nhuwgn mua xe cũ mà xe đểu nữa thì ôm cục tức vào người, bán đi cũng sẽ mất giá ngay. Xưa mình cũng giống bạn, nhưng đi làm nên nhịn thêm vài ba tháng nữa rồi múc 1 em mới, đỡ phải lăn tăn.
@comacoma Ahihi cũng có ng hiểu nỗi lòng của mình. Người đi xem xe là có bác ạ, chỉ có điều là deal xe khó tìm hàng tốt giá ngon. :3
PTTP
TÍCH CỰC
8 năm
Xe cũ dưới 10.000km thì tỉnh bán 37-38, còn tp thì 40-41 nha bác. Với lại bác xem thời gian mua xe trong giấy tờ nữa là biết tua hay không à!
mua xe cũ k phải k tốt, quan trọng là người chủ cũ đối xử vs xe đó như thế nào thôi, như xe mình giờ odo 8k km, nói k phải dốc cho đổi xe mới m cũng k thèm.
kulonely
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao bác ko nghĩ tới trả góp nhỉ
@kulonely Ko đc bác ơi, vì nhìu lí do khách quan :3
Jackan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em nhịn từ tháng 11 năm ngoái dời đến tháng 9 năm nay còn được đây bác 😁
Không phải là chờ tiền mà là chờ tháng đẹp, được tuổi mới mua :rolleyes:
Chúc bác thớt may mắn :p
@Jackan e cũg chịu bác

Gửi từ SM-E700H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Jackan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@power_zell Chắc bác ở trong Nam chứ ngoài này em mua ở HN giá gốc, đăng ký biển tỉnh chỉ xong max 47 củ 😁 Biển tp thì + 5 triệu nữa :p
45tr mà phải đy mua xe cũ thì tội nghiệp mớ tiền lắm bạn àk.nếu bạn cần gấp xe thì mình khuyên bạn trả góp 3 tháng.còn vì lí do nào đó mà k cố đc 1-2tr mua xe mới thì mình sợ sau này bạn hối hận đấy.cái xe nó theo mình nhiểu năm tháng,vài triệu thì 1 tháng có thể kiếm ra.,k may mua phải xe đểu xe tai nạn thì còn khổ hơn.nhưng bạn quyết định thì chúc bạn tìm đc chiếc xe cũ còn ngon nghẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019