Ex150 đã ra, liệu ex 135 đã giảm ?

Mèo Rio
26/1/2015 13:40Phản hồi: 29
Theo như lí thuyết thì khi ex150 đã ra mắt, độ hot của ex 135 sẽ giảm đồng nghĩa với việc giá sẽ giảm xuống rất thấp. Vấn đề đặt ra hàng tồn kho còn không vì trang chủ Yamaha chẳng còn ghi thông tin gì về Ex135. Nếu còn thì nên lại đâu mà mua nhỉ mọi người. Liệu rằng ex 135 có giảm 5-10tr không?

Mình tính mua ex150 nhưng nghĩ lại thích ex một phần vì kiểu dáng (chủ yếu là đồng hồ và thiết kế body), nên băn khoăn nhiều về ex135. Dù gì T150 đang bị làm giá, mình cũng muốn có EX và cỡ 135 là đủ.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ex 135 côn tay đã ngưng sản xuất, chắc có giảm lắm .... 😁
theo mình vẫn giữ nguyên giá, và các đại lý sẽ làm giá thêm nửa
Chẳng bao giờ có tồn đâu. Giờ vẫn bị ép giá kìa. Ra tết sẽ về giá gốc rồi còn càng ít hàng giá sẽ càng tăng sau

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
Không cập nhật thông tin à thớt, hiện tại giá 135 đang rơi vào khoảng 45 tới 50tr, tăng 5 10tr chứ không giảm đâu mà đợi =)), cũng như đời ex 2010, giá sẽ tăng 10tr tới lúc hết hàng, 30tr cố gắng làm em 2nd chạy là vừa rồi
0977743222
ĐẠI BÀNG
9 năm
e mới mua nè 46 roi các bác ơi càng lên giá đó .vì đang cháy hàng mà .thik thì nhik thôi chứ
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
9 năm
T_T rất là khó hiểu, tại vì nếu làm giá ex tăng 5-10 tr thì đa phần người ta "thà chọn 150"còn hơn, chênh lệch có là bao. Tại sao lại tăng mà không giảm để đẩy hết hàng T_T
@Mèo Rio vấn đề là người ta bán 49 tr liệu bạn có mua được không mà đem so sánh, so sánh với giá trị hiện hành mà chỉ cần có tiền là mua được ấy, còn nếu muốn rẻ thì ra yamaha town hà nội đăng kí mua nhé, rồi sẽ đến lượt
@Mèo Rio Cái nhà 4 lầu chắc phải thuê xe tải chở về để ở, kiểu như so sánh giá nhà đất ở HN với TPHCM vậy
knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
@Mèo Rio Đâu chổ nào 49 chỉ gấp mình ra mua 10 em về bán, mỗi em bán 55, 10 em có 60tr tết xài chơi rồi, gấp nhé thớt =))
dazai88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mèo Rio 49 tr thì cũng vài cửa hàng bán thôi. Nghĩ sao vì vậy nó giảm giá thế? =))). Tỉnh đi bác. Thực tế đấy thì biết. Chả phải bàn luận nhiều
Thằng bạn thân mới múc 135cc >.< 46 củ theo mình nên đợi ra tết 😆 vì mình cũng đang lót dép hóng xem giá thế nào 😔 kiểu dáng vẫn thích 135 hơn 😃)
Ông thớt này chả chịu cập nhật thông tin trên mấy diễn đàn Tinh Tế gì cả, ông ở đấy mà mơ nó giảm cho ông từ 5 - 10 tr đi😁 Giờ bọn đại lý nó đang kêu xe ngừng sản xuất để tăng giá rồi kia kìa, có bác mua 45, thậm chí 46 tr nhá, bản GP
nên mua 150 hay 135 em định đợi ra tết xem giá thế nào 😔
ra
tết chắc 150 sẽ hạ xống =))
knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu để ý thì trên TT này cứ vài bữa lại có 1 bài hỏi 135 như thế này, chứng tỏ em nó còn hot lắm😁
knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
Thật ra cũng thông cảm cho anh em thôi, ai cũng mong 135 giảm xún để mua, nhưng quy luật dòng ex này nó không giống các dòng khác, Từ lúc ra tới lúc ngừng sản xuất là 4 năm, vậy mà giá chưa bao giờ rớt xún dưới giá đề xuất quá 1tr, để ý trên thị trường thì chả có chiếc nào được như vậy, vậy nó mới nói là độc tôn trong phân khúc côn tay 135:rolleyes:
Cú ngồi mà mơ đi.xo với tầm giá 40cu chảng con nào hon t135

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Vãi cả giảm 5-10 triệu. Không có đâu :p
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cơ mà chỉ là lí thuyết của mình về việc giảm. Nhưng thực tế lại không như vậy_ __!.
dazai88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghĩ sao giảm nhỉ. K sản xuất có nghĩ sẽ hot. Giá coa tăng chứ k bh giảm đâu
Ông thớt này là chuyên gia phân tích thị trường trên lý thuyết
hehe sap tết rồi các đại lý tranh thủ chém các bác ạ . bản exciter rc lên 45 rồi nhé
Giảm thì chắc qua tết nó mới giảm, giờ trươc tết hơi khó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019