Exciter 150 bị hao xăng !!!

jolie28
22/3/2017 1:17Phản hồi: 27
Xe mình đi được 12k, vừa bảo trì và vệ sinh đầy đủ. Nhưng không hiểu sao đi trong TP chỉ được 40km/l có khi chưa tới. đã đổ carbon nhưng chỉ bớt hao trong 1 bình đổ carbon, đổ bình sau lại trở về bình thường. Xe đi full zin không chỉnh sửa. k biết vde là gì, mọi ng chỉ giáo dùm !!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

farcry85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế là bình thường mà bạn. Mình đi hỗn hợp nội ngoại cũng khoảng 50, 52 ah

Sent from my iPhone using Tapatalk
@farcry85 40 và 50 52 cách nhau 10km/l đó. Mình đi ra tp thì nhỉnh lên đc chtú xíu nhưng chỉ tầm 46.
xe mình cũng tầm đó mà
Xe mình vừa rồi cũng bị nhưng vệ sinh lọc gió và thay bugi mới thì hết
thay lọc gió bugi, vệ sinh kim phun, kiểm tra áp suất lốp, xem nhông sên dĩa còn sài được không nếu tã quá thì thay. Xe mình đi nội thành khoảng 46 47km/lit. Đường trường đều ga thì khoảng 61 63km/l
@Something93 cùng ý kiến. nhiều khi bánh trước thiêu hơi 1 chút nó hụt 10km/l là chuyện bình thường. NSD nhão thì hao xăng càng dữ nữa @@
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy bth mà, mỗi lần thay nhớt thay lọc dầu lọc gió đổ 1 bình cacbon
  • mình đổ rồi, nhg hết bình carbon mọi thứ lại như cũ
Mình check hết mọi thứ đều ổn, chỉ có xăng là hao. Xe lúc này chạy cà giựt, cảm giác đi tốc độ thấp nồi k bắt, nên đoán chắc là mòn bố nồi >> hao xăng. Vài hôm nữa rãnh bung ra thay bố thử. còn k hết là bó tay luôn.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác đổ xăng 92 hay 95 vậy đi đường thẳng hay cua gấp nhiều không
@vothanhhungn73 mình toàn đổ 95. đi chủ yếu trong tp, ít dồn ga cua gấp lắm. Đã test vệ sinh các kiểu, bugi bạch kim vs bugi thường cũng k ăn thua.
Rinkl
ĐẠI BÀNG
7 năm
hôm trước mình đi ra huế tính luôn, đi trong tp mà chỉ mất ̉60k cho 230km thôi, đó là mình đi tàn tàn do CA Huế gắt lắm, còn bào tour dồn số thốc ga chỉ 120km là mình phải vào đổ xăng rồi
@Rinkl Xe mình mới bị dạo gần đây, chứ trước đó thì xăng cộ vẫn ổn. xe bạn v là ổn quá rồi ;);)
hainine
ĐẠI BÀNG
7 năm
Zậy là có vấn đề ở đâu rồi.
Xe mình zin ODO 18k km.
Trong Sg đổ 50k ( xăng 95 ) trung bình được 150km. ( ~ 54km/ lít)
Tua đường trường 65K được 220km. ( ~ 61km/ lít )
@hainine chuẩn, trong tp trung bình trên 50km/l vs điều kiện ko thốc ép ga.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hainine E đồ 50k xăng 95 odo được 125km rồi vẫn còn 2 nấc chắc rán được 150km ko bác?
lolowifo
TÍCH CỰC
7 năm
xe bác là quá hao, mà cái nguyên nhân chính theo như xe mình thì là do lốp mềm.
xe mình đi đường vừa phải, ko thoáng cũng ko kẹt 57km/l, NSD hãng 2 năm chưa thay luôn 😁
Trước mình cũng chạy đc tầm đó. xe nay gần đc 12k rồi. tìm mãi vẫn k ra nguyên do. Ra hãng bọn ấy check ecu báo vẫn k có lỗi lầm, vs sạch sẽ fi, xăng 95 từ đầu, lốp đúng kg. tèo thật. nản dã man con ngan
kenken1512
TÍCH CỰC
7 năm
Chủ thớt lấy cái số liệu đó là đo thực tế hay theo đồng hồ xe vậy?
Nếu là theo số liệu đồng hồ thì đo thực tế thử xem sao
Xe mình đồng hồ xe cứ báo quanh mức 53 - 57km/l đường hỗn hợp, thấy vẫn như hồi đầu nên k kiểm chứng.
Xe đi 16k km rồi.
@kenken1512 mình đo trên đồng hồ xe. nhg mình cảm giác đc xe đổ xăng thg xuyên hơn trc
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy bác xem cái nào đẹp hơn ạ
Ba_ga_INOX_Exciter_2015_01.jpg IMG_0118.JPG
Xe mình đi không thốc ga, speed tầm 6~70 tầm hơn 60km/l
@kehuydiet091 Mình đi tua máy 5000 cho tốc độ khoảng 60km/h thì nó báo 50km/l. vãi thặc, trước phải gần 60km/l
@jolie28 Tua 5k ở số 5 đường thẳng, 1 người xe mình tầm 70km/h ( theo đồng hồ xe )
@kehuydiet091 thế là nồi có vấn đề cmnr.
Bạn thử đi vệ sinh kim phun đi! Có cải thiện đấy
@danchoi_saigon1 mình có làm hết rồi, từ béc phun, kim xăng, họng gió, nsd, fix lỗi Fi, chỉ còn cái nồi là chưa đụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019