Exciter côn tự động vs Exciter côn tay

neyul18
1/9/2014 10:15Phản hồi: 16
Các pác cho e hỏi 2 chiếc exciter tự động và exciter côn tay vài điểm:

1- ngoài cái khác là côn, phanh dĩa thì còn điểm nào khác không? như bình xăng, ...
2- độ hao xăng của 2 chiếc như thế nào ạ? jupiter fi thì khg 60-65 km/lít
3- chiếc exciter côn tự động chạy có ngon không? không tính độ mượt với côn tay nha, tại xe nhà có phụ nữ đi nên ko tiện mua côn tay

Thanks các pác
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lốp sau Ex R bé hơn lốp sau RC và GP

Côn tay có vẻ đỡ hao xăng hơn vì hay bóp côn thả trôi

Xe tự động thấy đi nhiều phết, cũng khá ngon đấy
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Côn tay thì mình ko bàn, côn tự động thì bản thân mình hiện đang sử dụng.
+ Ưu: Máy êm, ko thấy hú hay dọng nồi gì, chạy đương nhiên cảm giác lái thích hơn Ju rồi, chạy từ 60 ~ 90km/h êm ru, kiểu dáng thể thao, giải nhiệt két nước mát máy, xăng 52~56 km/lit A95 đường nội thành Hà Nội, 64~68km/lit đường trường (1 tháng mình chạy Hà Nội - Hải Phòng 1 lần về thăm bố mẹ)
+ Nhược: Cốp bé, thường xuyên vệ sinh nhông xích, đi mưa bắn.
Ngoài ra mình chả có gì phàn nàn về xe cả. Chúc bạn sớm mua xe như ý nhé.
nhà có phụ nữ thì nên mua tự động. Mình đang dùng tự động, thằng e mình có ex 5 số côn chạy tốn xăng hơn và đã bán e nó đi
@Long Thiem Vãi cả tốn xăng, sao nhìu ng nói k hao gì:rolleyes:
@thanhtiến1998 theo mình tìm hiểu các bài viết trước đây thì côn tay tiết kiệm xăng hơn côn tự động với điều kiện là người biết đi xe côn tay. Như kiểu đi xe côn tay cứ bóp côn và ga nó rú ầm nên ấy thì sẽ tốn xăng và đi côn tay tốc độ nào thì đi số ấy. Đây là mình tìm hiểu các bài viết của các ACE trong diên đàn chứ mình chưa đi Ex côn tay bao giờ và chủ nhật này cũng đi mua Ex côn tay
nyonya
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Long Thiem ép côn ép số, trẩu tre thích thể hiện đương nhiên là tốn xăng. xe mà bít giữ gìn, chịu khó chăm sóc thì ko bjo có chuyện uống xăng như mọi ng nói ( mọi ng ở đây 1 là chỉ biết đi ko chịu chăm xe, 2 là chưa đi bao giờ nghe ng khác nói). chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt, xe côn dễ đi và con gái cũng đi đầy đường 😆
@yamaha2014 Yes yes yes, nhiều ng chạy ex đường trống mà vừa rà côn vừa tăng ga mới kinh🆒
@thanhtiến1998 Do cách đi thôi bác .
max xăng 85k = 218km = côn tay 😃
mua tự động cho chị e chạy chứ gì nữa,
xe k côn đi ngon hơn, nhưng đi xe con tay lại thú vị hơn
chúc thớt mua đc xe như ý
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
côn tay hơn côn tự động : tay côn,2 thắng dĩa ,lốp sau to hơn nhìn cứng cáp và thể thao hơn .
côn tay thì lúc nào cũng phải điều khiển bằng 2 tay ,lên số về số liên tục tuy hơi bất tiện nhưng được cảm giác thú vị ,đỡ buồn ngủ =))
nhà có chị em phụ nữ thì nên mua air blade
Con tay di thu vi hon o nh lan vao so va tag toc nh dung la may ngam hon con hu hon nghe hoj kho chju nh dan dan cug chju dk thui con vd xag thj yen tam, la xe so len cug k hao xag dau
Nếu bh mua ex côn tự động k
Mới ko pít bh ý nhể mấy bác
boychienga
ĐẠI BÀNG
8 năm
côn tự động giờ chỉ còn xe cũ thôi
Mình thì thấy đi nội thành thì côn tự động hay hơn. Các chị em ai cũng đi đc. Đi côn tay đôi khi bất tiện nhiều thao tác. Con tay chỉ tiện cho đường dài và ngon. Còn phần xăng do người đi thôi. Xe nào cug có thể dùng côn để lên đc. M thì thích tự động nhưng từ bản 150 thì tìm hoài k có. Chúc bạn mua xe theo ưng ý
Cho mình hỏi mọi người tí.
Mình đi xe ex côn tự động ,dạo này nó bị làm sao đề vào số chưa vặn ga mà bánh vẫn quay tít.có bác nào biết chi dùm mình với..cảm ơn..😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019