Facebook Beta cho Windows Phone có update: thông báo đã nhanh và ổn định, Live Tile tốt hơn

Duy Luân
28/11/2013 14:28Phản hồi: 66
Facebook Beta cho Windows Phone có update: thông báo đã nhanh và ổn định, Live Tile tốt hơn

Microsoft mới đây đã cập nhật ứng dụng Facebook Beta dành cho Windows Phone lên bản 5.2 và cuối cùng thì hệ thống thông báo của app đã được cải thiện. Thông báo "toast" từ Facebook lẫn tin chat sẽ được báo lên một cách kịp thời và ổn định chứ không bị trễ vài chục phút như trước nữa. Bên cạnh đó, Facebook Beta 5.2 còn có Live Tile được thiết kế mới với tốc độ cập nhật nhanh hơn và có khả năng hiển thị cả hình ảnh thu nhỏ lẫn con số thông báo chưa đọc. Chúng ta cũng có ghim một Tile riêng biệt dành cho Facebook Messenger ra màn hình chính nếu bạn thường xuyên chat với bạn bè và không muốn xem những thông báo từ Facebook. App cũng chạy nhanh hơn, tin nhắn cũng được gửi nhanh hơn trước đây một chút.

Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về ứng dụng Facebook Beta 5.2 bằng link này, hoặc quét mã QR bên dưới

QR Facebook Beta_0_1.png
Live Tile Facebook mới (góc dưới bên phải)​
Live Tile dành riêng cho Facebok Messenger​
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn bị lỗi push Notification.các máy 512 Ram có nhiều khả năng bị out khi đang dùng App.
@Archangles beta mà 😁 văng là bình thường. Mà push bên máy mìng ngon lắm, bọn banbmình dùng cũng nói thế
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân bản thân mình bị lỗi Push Notification nên mới xác nhận :p
đã gửi feedback cho M$ vào lần chạy App ngay sau đó 😃
Cũng.chứa có tính năng gọi miễn phí. <3
@lamquinhan Mình xài android còn chưa thấy có mà

Sent from my LT26i using Tapatalk
đã update từ ngày hôm qua, nhưng ko quan tâm lắm, có 1 sự thật với những ng dùng WP là họ thường vào FB bằng IE hơn là bằng App, điều này chắc vẫn sẽ tiếp diễn chừng nào có App FB chính chủ mặc dù hiện tại các App FB khác cũng gần đạt yêu cầu rồi, như App FB Plus (một App của ng Việt) 😃
@cuhiep Đồng ý với 2 bạn, trên Windows Phone vào People Hub là có thông tin FB của bạn bè rồi.
Thích WP chỗ này
@thekop309 chả bao giờ vào fb bằng IE 😃)
Check notification thường thì vào Me, lướt tin fb thì People, chỉ khi nào nhắn tin hoặc check notification từ group mới vào FB
@Duy Luân ko cùi đâu mod ạ, People Hub dù sao cũng chỉ là 1 hình thức đồng bộ FB được tích hợp sâu vào WP, nó ko thể cập nhật nhanh như IE hay App được 😃
@thekop309 mình lại thấy People nó cập nhật nhanh ấy chứ. có thông tin ji là báo ngay trên các ô r
chúc mừng ae nhà wp nha 😁
hy vọng ae wp sớm hoà nhập vs cộng đồng :D
quansy
ĐẠI BÀNG
10 năm
dc đấy
NGon... để cài thử xem sao.
Cái vụ Pin Messenger ra ngoài màn hình đã quá...
@cuhiep mình cũng thích cái này heheh😁
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep cái này mấy bản trước đã có rồi mà.
nsk81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenvanxich bác chỉ e cái này đc kg?của e là 925.thks bác
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
ngày trước xài WP nản nhất là vụ Noti này, giờ chia tay mất oài 😔
chả tin nổi bọn MS về cái app FB này, lần nào update cũng quảng cáo là nhanh hơn, ổn định hơn, nhưng chưa bao giờ thấy đó là sự thật 😔
dưa dc mesenger ra màn hình, thấy thích thích rồi đấy 😁
cái app này bên android phải gọi là "cụ lãng" luôn
chẳng nhẽ mua em 520 về trải nghiệm, 520 giờ 2tr6 quá ngon
L.D.
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tin vui
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này Live Tile nó ko cập nhật ảnh bìa 😔
Sao beta mãi rứa???
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy_P900 Răng mà beta mại rứa hểy? @@
@Ui Nầy Có 2 app facebook của M$. Một cái beta để thử nghiệm các tính năng mới. Một cái chính thức cập nhật sau khi các tính năng trên beta đã hoàn chỉnh.

P/s: Mình ở Vinh 😁
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhtrung1810 Dìa, mấy cấy nớ mình cụng biết, chơ mà đợi cấy app Facebook giúng Android với iOS mà mại ni.
P/s: Mình ở bình nguyên phía Tây! @@
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì people hub có bổ sung thêm phần đề xuất kết bạn và các trang yêu thích, thêm cả phần phản hồi các yêu cầu của nick khác dành cho mình nữa...
mvtmobile
ĐẠI BÀNG
10 năm
test cái nào!
mình chạy trên 920 bị out ko vào đc 😔
zhongjun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới cài và sử dụng. Đúng là nhanh hơn nhưng vẫn chưa đạt "chuẩn" 😃
Đúng là vẫn sử dụng song song people hub và dùng app fb trên trình duyệt.
Hi vọng bản beta sớm cập nhật hơn vụ push.
Dĩ nhiên có thêm lựa chọn vẫn tốt hơn đặc biệt nếu là chính chủ.

wildwildwind

Có khi lên 1520 trải nghiệm thử cho sướng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019