Facebook cho BlackBerry OS 5 trở lên cập nhật phiên bản mới: nhiều thay đổi, tập trung hiển thị ảnh

Blaze1st
25/4/2013 13:4Phản hồi: 86
Facebook cho BlackBerry OS 5 trở lên cập nhật phiên bản mới: nhiều thay đổi, tập trung hiển thị ảnh
FB4blackberry copy.jpg

Facebook vừa mới đây đã chính thức cho người dùng các thiết bị BlackBerry chạy BB OS 5 trở lên (gồm OS 6 và 7) tải về bản cập nhật Facebook 4.0 với rất nhiều sự thay đổi về giao diện, cũng như hiệu năng được nâng cao. Theo đó, phiên bản Facebook 4.0 này sẽ cho phép người dùng các dòng BlackBerry OS 5 trở lên được sử dụng giao diện hiện đại hơn, trực quan hơn - mang lại sự trải nghiệm tương tự như Facebook trên BB10 hay các nền tảng khác. Bên cạnh đó, Facebook cũng cho biết bản 4.0 sẽ có một số bổ sung và thay đổi như sự xuất hiện của thanh điều hướng ở góc bên trái - giúp ta truy cập nhanh vào các tab, hỗ trợ hiển thị xem hình ảnh toàn màn hình - có thể Like, Tag hay bình luận trực tiếp lên đó. Tương tự như các bản Facebook dành cho các thiết bị cảm ứng, Facebook 4.0 trên BlackBerry OS 5 trở lên cũng có tính năng "pull down to refresh" - đơn giản chỉ việc vuốt Trackpad từ trên xuống là Facebook sẽ tự động load lại News Feed cho bạn.

Tải về Facebook v4.0 dành cho BlackBerry OS 5, 6, 7

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao giơ mới có trên wp 8 đây
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, hỗ trợ cả trên OS 5 luôn
louis.leo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Os 5 vẫn được hỗ trợ. Cảm ơn BB.

Sent from my BlackBerry Bold 9000
@louis.leo Os5 là có đại diện là bold 9k legent còn nhìu người xài lắm, nên vẫn đc hỗ trợ dài dài . hehe
Vẫn còn nhiều hạn chế lắm, tuy nhiên cải tiến đc chút nào hay chút đó =.=!
vừa mở mắt ra đã thấy appw hỏi up là cứ up thôi. dc cái thấy na ná trên mtinh nên có vẻ gần gũi hơn, hình như tốc độ truy cập cũng nhanh hơn
tiếc là em đã chia tay BB 😔
up từ hôm qua rồi . ngon
@chimdangsun Vào đây tải về facebook về cả nhà nhé :

tai facebook mien phi - tai phan mem facebook
mr.coccu
TÍCH CỰC
11 năm
BB mãi là 1 tượng đài tuyệt vời nhất 😃
app Facebook h không biết bb10 ra sao nhưng ios là ngon mượt. hơn hẳn android và BB 567.
d7293
CAO CẤP
11 năm
@tobe2405 Hồi trước CEO của FB khuyến khích nhân viên sử dụng iPhone, và có kĩ sư từ Apple sang FB nên Fb trên iOS được ưu ái hơn. Nhưng với mình nhanh, mượt cũng chỉ đến như vậy.
@tobe2405 ở Vn cứ phải mạng khoẻ là mượt, chứ nhiều chỗ sóng 3g yếu có mà mượt bằng mắt, cấu hình tốt một tý nữa, android có face chính chủ rùi mà bác, mượt ngang ios đó,
tamuct
TÍCH CỰC
11 năm
@tobe2405 BB10 mượt lắm bạn ah, mình dùng rồi, nói chung là nếu bạn dùng IOS rùi và chuyển sang thì cũng thấy hài lòng
CUONGPRO_34
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tobe2405 nếu bác thiên về giải trí, web , fb thì bác nên dùng ios , cái đó k ai cấm, cơ bản là bb tuy thua về khoản đó nhưng có nét riêng k thể bỏ được.
Có cách nào sài cái này mà ko cần bis và wifi ko nhỉ
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Hudson Ai chẳng bị hả bác, cơ mà cũng tuỳ máy, 😃
@d7293 Chắc bác ấy dùng wifi thôi. Xài được cả fb cơ mà.
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@d7293 Nhà mạng giờ nó có chặn nữa đâu mà bị hả bác. Nếu mình k nhầm thì nó k còn chặn từ cuối năm ngoái thì phải, khi các nhà mạng đồng loạt ra gói cước BIS ngang với gói 3G.
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Hudson e dùng Viettel SIM SV vẫn bị lỗi đó, qua 2 đời 89 và 1 con của thằng bạn mà vẫn bị, vẫn phải dùng Broken Net Fixup bác à.
bakery00
TÍCH CỰC
11 năm
xài 2 máy bất tiện quá, k dk BIS k xài đc mấy app này
Đỡ hơn tí nhưng nói chung là vẫn chậm như xưa. Xài mấy cái này trên BB thì chỉ là chữa cháy lúc nào không có máy tính thôi chứ. Màn hình bé, load cái ảnh lâu phát rồ! Nản.
chipM
TÍCH CỰC
11 năm
Ai có link OTA không up cho tui download với. Cám on nhiều.
Dù đã cải tiến nhiều nhưng vẫn còn quá nhiều hạn chế, ko bao giờ so sánh đc ios hay android
đang tải, ko biết có ngon không
Vẫn phải BIS BES mới chơi được 😔(
@porco-rosso Bạn còn chưa phân biệt nổi BIS với BES kìa. Người dùng cá nhân như phần rất lớn chúng ta thì chỉ cần BIS thôi ( bây giờ đã quá rẻ so với những gì nó mang lại rồi ). BES chỉ dành cho doanh nghiệp và cũng chỉ doanh nghiệp mới sử dụng được !
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@porco-rosso Thì cũng giống như các hệ điều hành khác phải 3G hoặc GPRS mới chơi đc đấy thôi. Nếu k thích dùng BIS vì sợ tốn $ thì vẫn có thể chơi qua Wifi cơ mà.
@Phạm Tuyền Ôi trời, nói bis bes cũng là 1 cách nói gộp chung laị thôi, bạn để ý câu chữ nhiều quá rồi đấy, BB-er thì ai chả biết. Nguy hiểm vừa thôi!
@porco-rosso Không có ý định tranh luận với bạn. Nhưng vì ai cũng biết nên khi nói cần nói cho chuẩn xác. Như thế mới tinh tế được bạn ạ.
nói chung là vẫn chơi đc với wifi, nhưng vẫn còn chưa tag tên vào cmt đc, vẫn hạn chế:mad:
@Tran Tho không bis chơi đc không bác 😃
Bác ơi, ứng dụng Facebook trên điện thoại BlackBerry do RIM tự phát triển mà, không phải của Facebook. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019