Facebook cho phép xoá hàng loạt bài đăng cũ

chloehateshoney
2/6/2020 16:7Phản hồi: 65
Facebook cho phép xoá hàng loạt bài đăng cũ
"Một buổi sáng bạn thức dậy bỗng dưng bạn nổi tiếng thì sao? Vã nếu như ai đó lục lại các bài post cũ của bạn vài năm trước thì sao?"

Facebook đã tung ra một tính năng mới có tên Manage Activity cho phép người dùng xoá hàng loạt các bài đăng cũ của họ. Nó có thể được sử dụng để xoá từng bài đăng hoặc hàng loạt. Bên cạnh đó, Facebook cũng cho biết họ sẽ cung cấp các tuỳ chọn lọc để giúp tìm các bài đăng trong một khoảng thời gian nhất định nào đó. Được biết, tính năng này sẽ có mặt trên giao diện di động của Facebook trước.

Theo Facebook, tính năng sẽ giúp bạn dễ dàng kiểm soát các bài đăng cũ của mình hơn. Ví dụ, nó sẽ gợi ý rằng liệu bạn có muốn xoá nội dung cũ khi bạn bắt đầu cập nhật là bạn làm việc ở một nơi khác hay là xoá các bài đăng nhắc nhở về các mối quan hệ cũ. Đôi khi chúng ta nhìn lại các bài post của vài năm trước và cảm thấy xấu hổ với bạn bè hay đồng nghiệp nếu họ biết được, thì đây thật sự là một tính năng hữu ích để giúp bạn xoá nhanh bài đăng cũ mà không bị bỏ sót.

Bên cạnh đó, có một vài lựa chọn khác nhau để xoá bài đăng của dòng thời gian. Lựa chọn đầu tiên là bạn có thể bỏ nó vào thùng rác, nơi mà bạn có thể xoá nó khỏi chế độ công khai ngay lập tức nhưng sau đó bài post sẽ bị xoá vĩnh viễn trong 30 ngày sau đó.Ngoài ra, lựa chọn thứ hai là lưu trữ bài đăng, có nghĩa là bài đăng sẽ không được công khai nữa nhưng bạn vẫn có thể xem được ở chế độ riêng tư.

Khác với Facebook, Twitter, một nền tảng mạng xã hội khác nhưng nền tảng này vẫn chưa cung cấp tính năng xoá hàng loạt chính thức. Vì vậy, nó gây một phiền toái lớn cho người dùng khi có nhiều người cố đào bới lại tweet cũ để gây mất uy tín hay rắc rối cho người khác. Vì vậy, nhiều dịch vụ xoá tweet xuất hiện và tạo điều kiện cho một bên thứ ba nhảy vào.

Vì thế, tính năng Manage Activity được cho là nỗ lực của Facebook trong việc cung cấp cho người dùng quyền kiểm sóat dữ liệu của họ. Giống như năm ngoái, họ cũng cho ra mắt công cụ Clear History, cho phép người dùng ngắt kết nối dữ liệu duyệt web khỏi tài khoản Facebook của họ. Tuy nhiên, công cụ vẫn không thể đáp ứng được chức năng của nó như tên gọi, nó chỉ có thể xoá liên kết giữa nó và tài khoản Facebook.

Theo The Verge
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@jindowing mình vẫn dùng messenger nha he he
@Nam Air follow dùng nick ảo để học bài hoặc làm việc gì khác thì được chứ xem xàm lắm mệt 😆
@Nam Air Ơ thế mà e tưởng xóa tài khoản là nó xóa luôn Messenger :v
gaumeo46
TÍCH CỰC
4 năm
@jindowing Trước là thế, nhưng sau này không còn.
Cách đây tháng em cũng làm deadactive fb xong nghĩ cả mes =))
Ai dè mes vẫn sáng rực mọi người bảo e mới biết.
Lúc trước xoá stt, hình ảnh liên quan đến người yêu cũ mệt vcl.
Có tính năng này chia tay với bồ xong đỡ phải xoá hình
@nhtphuc Chia tay ko đòi quà 😆
Thế này mấy em hot girl hot này nọ lại thích, tha hồ rũ bỏ quá khứ. 😆
@Anh Hung Thoi Dai Vì vậy hãy nhanh tay chụp lại màn hình ngay từ bây giờ đi bác.
Cái này hay nè, choa tay cái chỉ cần xoá 1 lần là xong, cơ mà xoá nhầm str với người mới dễ mà bị kiện ah nha 😁
mình bỏ luôn ko quan tâm, nói gì tới xóa bài.Nói chung bỏ fb mình thấy dễ chịu hẳn
firestork
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng J2 team security hide hết bài cũ là xong
Xóa luôn Facebook đi để cuộc sống tươi đẹp hơn.
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@junying1607 Thiếu ko được bác ơi
chủ yếu là mấy bạn nữ ngại thôi
Ai mới chia tay chắc thích tính năng này lắm hihi
@_vphlinh_ Mình chung tình lắm ko xoá đâu để mốt con ôn lại mối tình xưa 😆
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@_vphlinh_ Đụng vô nỗi đau 🤕
@aceracer Hic chỉ là mình nói sự thật thôi k có cố ý
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@_vphlinh_ Gắt :> kaka...
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng lúc người yêu cũ chuẩn bị lấy chồng . . .
Chức năng xem video là tào lao nhất. Sau khi xem video cần xem thì nó tự động play video tiếp theo mà các video này thường là video nhảm nhí. Dạo này nó k cho xem hết video ở new feed nữa.
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love đúng r bác 😆 e đang coi clip nghe toeic cái nhảy qua clip 18+ 😃))
may thế, đỡ phải thức đến 12h đêm để xem mục ngày này năm xưa rồi âm thầm tự xóa trong im lặng :">
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
4 năm
@megatroll để làm kỉ niệm coi lại cũng vui mà 😆
baloc7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ cách vào Manager luôn bạn ơi
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Không cần lắm
mình post toàn ở chế độ ''Chỉ mình tao'' nên cũng ko cần xóa 😁
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Hay nè. Đôi khi face nhắc lại mấy bài đăng cũ của mình từ cách đây 8, 9 năm trước đọc lại thấy xàm vãi, trẩu nữa chớ 🤣🤣🤣
NHTboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
I like it

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019