Facebook có thể sẽ dùng khuôn mặt của bạn để phục hồi tài khoản bị mất

sonlazio
1/10/2017 0:53Phản hồi: 57
Facebook có thể sẽ dùng khuôn mặt của bạn để phục hồi tài khoản bị mất
The Next Web cho biết Facebook đang thử nghiệm một hệ thống nhận diện khuôn mặt để giúp tài khoản của bạn bảo mật hơn, giúp người dùng khôi phục lại tài khoản trong trường hợp bị kẻ xấu chiếm mất, dẫn đến tình trạng tài khoản bị khóa. Một người thử nghiệm tính năng này đã gửi hình ảnh chụp màn hình đến biến tập viên của TNW để chúng ta có cái nhìn rõ hơn.

Dự kiến nếu công nghệ này được chứng minh là đủ bảo mật và rất khó để hack, nó sẽ được thử nghiệm với nhiều người hơn. Tuy nhiên, hiện tại thì chúng ta chưa biết rõ về việc liệu công nghệ nhận diện khuôn mặt của Facebook sẽ được sử dụng trên thiết bị nào, có thể dùng với máy tính không hay chỉ điện thoại với máy tính bảng, và cũng không rõ là nó yêu cầu phụ kiện nào đặc biệt hay không. Chỉ có một điều chắc chắn: bạn chỉ có thể dùng bảo mật khuôn mặt để phục hồi tài khoản nếu đã từng đăng nhập trên thiết bị đó.

Tham khảo: TechCrunch
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không dám comment đầu sợ ra đảo 😔
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Duong_Act Sáng mới ngủ dậy CPU chưa khởi động nên không biết nói gì nè. Hehe. P.s fb ngày càng thông minh.
tqt_ftu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duong_Act bác vẫn comment đấy thôi
Face id được mùa
@NganTran85 Tưởng photo ID đc vụ.
Ngon. Trào lưu bảo mật bằng khuôn mặt xin bắt đầu. Từ X...
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuthuytho Cho mình xin dẫn chứng kém hơn, trên mạng nhiều clip đánh lừa bảo mật face ID của Sam bằng clip rồi, bạn có thể google, còn iPhone X chưa ra nên chưa đánh giá được. Còn lỗi trên Demo Apple đã giải thích, chờ sản phẩm ra để các chuyên gia test nữa là rõ. Bạn nói chuyện kiểu phiến diện thế, nếu bạn bảo bản không phải fan cuồng hoặc seeder có bố nào tin.
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuthuytho Bạn tin hay không minh có care đâu, nhưng cái mình muốn nói là iPhone X chưa ra mà bạn đã chém rôi thì mình đủ hiểu rồi. 😃 Mình cũng chả tin phát ngôn của Apple hay Sam, mình chỉ tin bên thứ 3 thôi 😃
boyshockpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
FBI và CIA khi nghe tin này ... 😁
micheal90
TÍCH CỰC
7 năm
@boyshockpro Đọc kĩ bạn ơi! Đâu phải login máy bằng nhận dạng khuôn mặt! Nó dùng để khôi phục tài khoản khi bị mất, mà phải dùng thiết bị đã từng đăng nhập mới khôi phục được bằng nhận dạng khuôn mặt! Điều này an toàn hơn so với nhận dạng khuôn mặt! Điều này tương tự như những gì FB đã làm trước đây, mất tài khoản thì bạn phải gửi CMND hay giấy tờ tuỳ thân để khôi phục lại ấy!
Chắc fb ra mắt điện thoại nữa, chứ sài máy nào cũng được thì chắc không mạnh
@Timkelvin Trí thông minh nhân tạo kết hợp bợn ah
Chắc chỉ xài ngon cho iphoneX và các máy sau này với công nghệ tương tự
Xài photo id cho khoẻ việc j phải dùng face id cho phúc tạp 😃
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
X còn chưa xuất hiện
@vubang nó đã xuất hiện công khai với công chúng rồi. chỉ là chưa bán ra mà thôi.
Facebook làm vậy để thu nhập dữ liệu triệt để để tăng quảng cáo cho người dùng quá khờ về riêng tư
thà chết ko bao giờ đưa dữ liệu nhạy cảm cho chúng nó chỉ vì tăng doanh thu quảng cáo
thà chết ko để bọn Facebook chi phối đời sống của mình
@dương liệt Facebook mà nó cần dùng chiêu này để thu thập dữ liệu khuôn mặt ư? hàng ngày có hàng triệu ngườ tự nguyệni up khuôn mặt họ lên với đầy đủ thông tin về kiểu tóc , mầu tóc V.v... đấy.
@dương liệt Não của bạn để trang trí. Thiếu 1 ng như bạn. Fb nó vẫn giàu. Tiêu dùng thông minh chứ k đủ tuổi để chống lại nó đâu bạn trẻ thiếu naoxak
@dương liệt Nó thu thập từ lâu rồi. Bạn post 1 cái ảnh của người quen lên face thì biết. Nó tag luôn khỏi cần bạn tag
_Kenzi_
TÍCH CỰC
7 năm
Lại phải mua điện thoại fb à 😁
Mog face id có mặt trên lĩnh vực game online
Chắc phải kiểu quét 3d như cái face id chứ thông minh như cái gì đưa cái ảnh ra thì cũng như cục mứt.
vậy là hay nhất, kết hợp với FaceID của Apple càng bảo mật hơn 😃
Đúng là apple sẽ tạo ra trào lưu mà
@phuthuytho Quỳ 😁
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
@phuthuytho @PHUTHUYNHO: chẳng lẽ giờ mình chửi bạn ngu? 2 Máy phương thức hoạt động khác nhau. Đều dùng khuôn mặt nhưng thằng 2D thằng 3D mà đòi copy. Nói đến copy chẳng lẽ nói thằng samsung copy thẳng cái cảm ứng đa điểm từ thời S1. Mà ngay cả nhận diện khuôn mặt trước Note 8 cả tá thằng làm . Suy nghĩ trước khi comment. Không giúp được gì còn bị người ta chửi fan Sam Sung ngu nữa
Facebooḳ lại đang dẫm lên chân của Apple nữa rồi :p Toàn mấy ông sắp chết nên phải vẽ ra vài cái bánh để ăn . Nên đc gọi là bánh ... vẽ
@minhthuvc Cứ phải như Windows Phone ấy nhỉ, giờ không phải vẽ gì nữa
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
forward cho apple
Facebook kết hợp với face id thì mai sau sẽ không cần chứng minh nhân dân nữa. Facebook sẽ quản lý dữ liệu toàn cầu 😁
Bảo mật online kiểu này thì đứt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019