Facebook cũng đang làm smartwatch, dự kiến ra mắt vào năm sau?

Mikeknowsme
13/2/2021 4:10Phản hồi: 87
Facebook cũng đang làm smartwatch, dự kiến ra mắt vào năm sau?
Smartwatch của Facebook sẽ có các tính năng cơ bản như về đo đạc sức khoẻ, các bài tập thể dục thể thao, và nhắn tin chính qua Messenger, nó còn bổ trợ cho người dùng sử dụng chung với kính thực tế ảo Oculus, hay màn hình Portal,... nói chung phù hợp với hệ sinh thái chung của Facebook.

Thiết bị đeo này sẽ hoạt động độc lập, không cần smartphone để kết nối. Ban đầu sản phẩm sẽ chạy trên nền tảng WearOS của Google, đồng thời Facebook cũng đang phát triển OS riêng để trong tương lai hỗ trợ trên các phiên bản smartwatch về sau, có thể là đến năm 2023.

Facebook sẽ tập trung vào khả năng tương tác nhằm liên lạc, nhắn tin với bạn bè thẳng trên đồng hồ khi không có smartphone. Về theo dõi vận động thì sẽ có ứng dụng riêng, các dữ liệu tập luyện tất nhiên sẽ được bảo mật và có thể thách đấu, chia sẻ workout với bạn bè cùng tham gia,... Nhìn chung thì không khác mấy so với thị trường smartwatch chung hiện nay.

Hiện tại vẫn chưa rõ về kiểu dáng của Facebook smartwatch và tên gọi. Giá bán dự kiến sẽ từ 299 USD - giá này gần với giá sản xuất của hãng luôn, ra mắt từ năm 2022.

Theo The Infomation
Trích lại từ 9to5macTheVerge
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy thông tin để quảng cáo dễ hơn chăng?
@Lưu Văn Tình Chắc chắc là thế rồi
@Lưu Văn Tình Vào WC lớn tiếng quá, fb giới thiệu ngay thuốc tiêu chảy
Cười vô mặt
@Lưu Văn Tình Nó đó kkk
@Lưu Văn Tình đồng hồ này mà bật thông báo fb chắc ko bao thể xem giờ đc lun, chỉ có đứng máy.
@Lưu Văn Tình thì đeo suốt mà, đt có khi còn rời ra con người
Ghi âm và location dễ hơn 😃
@Khánh Trần iDeviceFix Ha ha
Nói vậy ai dám mua
Reah
TÍCH CỰC
3 năm
@Khánh Trần iDeviceFix Vậy liệu smart watch của facebook có rẻ hơn những hãng khác.
@Khánh Trần iDeviceFix Chứ xài phần cứng và hệ sinh thái của 2 ông lớn siết quá nên phải tự ra phần cứng thôi 😃 ko sợ ai quản
@Khánh Trần iDeviceFix Cũng phải tạo ra cái riêng để làm dự phòng ko mấy thằng os cấm là phải lụy nó 🤣
Thu thập thông tin qua điện thoại bị Apple với Google làm căng quá nên tự làm thiết bị riêng để thu thập luôn.
Cười vô mặt
ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
Âm mưu và thủ đoạn kkk
Cu Cook
TÍCH CỰC
3 năm
Mục đích của Facebook là để người dùng dùng Thiết bị của nó nên nó tha hồ thu thập, nghe lén ko bị ai ngăn cản
Mới cho cái miband vì...quá chán.đeo cái đồng hồ truyền thống lúc nào cũng đem cho mình cảm giác...phong độ hẳn lên.
@HpDellIBM Cơ bản là ít hứng thú bác à.nhiều đồ công nghệ mình thấy hơi ngộp
@HaiChin Mình chỉ thích đồng hồ cơ thôi bác à.có lẽ già rồi,ít ham công nghệ
@Không biết gì không là gì Vâng bác, em cũng 1 thời tí tởn smart các kiểu, giờ thì chỉ đeo automatic thôi.
ohcactus
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Không biết gì không là gì chắc tuỳ nhu cầu thôi bác. mình thì chủ yếu dùng những chức năng kiểu như theo dõi giấc ngủ, sức khoẻ. nói là cái đồng hồ nhưng cũng không cần xem giờ cho lắm 😃
Chắc lại như Facebook Phone, làm cho có rồi mất hút 😆
@Mr.Whisky Chắc vậy. Nhưng ko làm thì tiền nhiều biết làm gì đâu
Thôi. Đừng làm mất công. Apple watch đang không đối thủ rồi.
@hongphuc1992 Có tiền họ biết làm gì đâu. Kệ họ thôi
tlam1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm để thu nhập thông tin người dùng thui vi Apple làm căng quá mà! Thằng này xu hướng theo cách Tung Của
@tlam1974 Hình như vợ của Mark gốc hoa
@HpDellIBM Hình như gì nữa.
tlam1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HpDellIBM 100% là Chína!
Chả hiểu sao nhìn mặt CEO của facebook không ưa được.
Ko ưa đc cái face watch
Có cho tôi cũng ko lấy watch của face
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rồi. Tự làm riêng để tha hồ lấy. Hehe
rồi có như smartphone ngày xưa không ?
biết bao giờ anh Mic và Gồ dc như Táo nhỉ ... Iphone Ipad Macbook AppleWatch nguyên một hệ sinh thái ... còn Mic thì ko có dt , ko có Smartwatch , Duo thì như lox ... Gồ thì có dt , Gồ watch ( nghe đồn sắp ra ) nhưng lại ko có tablet , pixleBook thì nó éo chạy Windows .
Lại 1 phương thức khác thu thập dữ liệu cá nhân ng dùng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019