Facebook đã có thông báo cuộc gọi Messenger, nhưng tuỳ tài khoản, người được người không

Lê Huyền Vân
13/10/2023 3:26Phản hồi: 89
Facebook đã có thông báo cuộc gọi Messenger, nhưng tuỳ tài khoản, người được người không
Mấy hôm nay Facebook đã "chịu" thông báo cuộc gọi cho Messenger tích hợp. Tuy nhiên, việc update này chưa đại trà, đồng loạt mà theo tài khoản. Có tài khoản dùng được có tài khoản thì vẫn chưa thấy gì. Nên anh em chưa phải vội xoá app Messenger riêng nhé 😃

Khi có cuộc gọi Audio hoặc video call đến, FB sẽ hiện giao diện thông báo dưới dạng pop-up ở màn hình chính hoặc màn hình khoá. Phía trên sẽ có thông tin để nhận biết đây là cuộc gọi từ Facebook.

Nhận xét nhanh về audio thì âm thanh rõ ràng. Tuy nhiên video call thì âm thanh ổn, lâu lâu bị chậm, vang và chưa có nhiều hiệu ứng, filter. Nó chỉ đơn giản là gọi và thấy mặt nhau chứ không có nhiều trò thì vị như Messenger riêng.

Trước đó: https://tinhte.vn/thread/minh-da-phai-cai-lai-app-messenger-vi-tin-nhan-tich-hop-facebook-khong-thong-bao.3722699/

Mình đã phải cài lại app Messenger vì tin nhắn tích hợp Facebook không thông báo

Hiện tại mình đã phải cài lại ứng dụng Messenger độc lập để không bỏ lỡ các cuộc gọi đến. Mình không dùng Messenger là app nhắn tin chính, không nhất thiết phải trả lời liên tục nên ban đầu việc xóa app và dùng tích hợp với ứng dụng Facebook khá…
tinhte.vn
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực ra cái này cũng thế từ đầu mà, người được người không, tài khoản clone thì được, profile clone thì được, tài khoản chính thì không, cayyyy
Cười vô mặt
@Huong-Dung chơi theo nhân phẩm
manhdaoduc
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Huong-Dung Theo quy trình rollout phần mềm thôi.Nó để random % nhất định số lượng user để xem có bug ko rồi mới rollout cho toàn bộ user.
TMart
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Huong-Dung May quá của mình oke
@Huong-Dung Mình có cái profile clone có tin nhắn đến có noti nhưng phần message request thì lại không notify, có cách nào cho nó noti cái phần message request không nhỉ ?
Ủa mình dùng hai tháng nay lúc nào có cuộc gọi hay tin nhắn app facebook đều thông báo như bình thường mà ta.
@Lê Huyền Vân Mess tích hợp đã gửi file được chưa mod, như file Word chẳng hạn. Phải attached trong app hay send to để gửi cũng được?
Namlx91
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Rồi cũng theo cái bóng của yahoo, nokia, blackberry… hơn chục năm nay không thấy facebook có gì cải tiến và dẫn đầu trend
@Namlx91 đang theo Metaverse và sắp thăng luôn rồi 😁
@Namlx91 bọn kia chết là ko theo kịp được xu hướng và đối thủ , còn fb hiện tại có ai thay được nó đâu mà nó chết ??? tiktok hay X cũng ko thay được ở hiện tại. nó quá to rồi.
Quả newfeed củ fb giờ nó tào lao bí đao thật. Fan liver mà tòan hiện page MU không 😂
Sao mình xoá fb mess mà có dùng được facebook để đọc tin nhắn đâu nhỉ? Bấm vô nó đòi tải fb mess? Có cần bật chức năng đó ở đâu không nhỉ?
@ubuntu8.10 tài khoản của ông chưa được đấy
@ubuntu8.10 Bác giống em
Vân thật là giỏi cái gì cũng test sớm hết
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@trannam191991 Giỏi ghê
DrQuangHa
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Bích Khuê Chưa tan đồ à
Ae có ai biết cách nào để chặn bài viết của một mod nào đó khỏi trang chủ ko hướng dẫn mình với
@andymarshall có thì bày mình với ạ
@andymarshall có, mua cổ phần TT trở thành đại cổ đông là dc
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bài viết ý nghĩa quá. Cảm ơn 😃
@Nh0kluatjh Đọc mà thấm… đọc đủ 3 bài thấm gấp 3 lần =))))))
Song Sanh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có 1 cái mà cứ lải nhải suốt
Bài đầu: tích hợp rồi, V kêu gọi mọi người gỡ app mess
Bài 2: V nói vẫn cài app mess do app fb ko thông báo
Bài 3: V nói có người đc có người ko
Nếu làm về tin tức, vui lòng tập trung bao quát tin tức đúng nghĩa
Đừng nên làm ra vẻ chia sẻ rồi cứ đưa tin linh tinh.
Là con gái, xinh, đc nhiều người thích,... Đc chủ trang (đã có vợ) lợi dụng hình ảnh giới tính của V để tạo sức hút.
Nhưng mình nghĩ V vẫn nên thể hiện mình có suy nghĩ tư duy chút xíu. Đừng để người chung quanh hây dô khen mình là gái xinh rồi mình cứ bị cuốn theo làm những thứ ngây ngô.
Song Sanh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@boydeghethp À. Đúng rồi. Hèn chi mình thấy bài phân tích ip 15 và apple khá phiến diện nhiều gần đây (dù mình like android). Haiz....
@Song Sanh Tôi đồng ý với bạn, bài viết của bạn này càng ngày càng đúng kiểu viết đủ số, khéo còn chả viết copy đâu về 😃
@Song Sanh Cài bài này còn ẩn tính năng đánh giá sao luôn ạ 😃
Song Sanh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@John.Wick Kkk. Giờ mới để ý ko có đánh giá sao.
Tôi vẫn cài cả 2 app, chả có vấn đề gì, ae sợ cái gì vậy?
clltesterr
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@lethangk47 rảnh quá ko có gì khác để quan tâm đấy mà
Kevin Jon
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@lethangk47 rảnh quá thì biết làm thế thôi ấy mà =))
Của mình thì tin nhắn đã báo trong app FB ok rồi nè 😎😂
@BUNBEN cái đấy thì app nào không báo, quan trọng là push notification kìa
@Phuhoba93 Trước đó mấy version mình dùng không báo như thế luôn nha bạn nên mình mới post báo vậy. Và phải chọn icon messenger đó để vào kiểm tra coi có ai nhắn mình không.
vttungnd
ĐẠI BÀNG
4 tháng
trên ss lúc được lúc không, thỉnh thoảng có mỗi chuông muốn nghe/hủy cũng ko dc.
Dzhuy
CAO CẤP
4 tháng
Mình đã nghe theo mod Vân đã xoá app Mess đến giờ vẫn không cần tải lại haha
Mình vẫn xài mess bởi vì đã xoá fb 😆
mt9011
TÍCH CỰC
4 tháng
Xàm !
Tại sao không xài tiếp app messenger riêng như trước ?
Mắc mớ chi xoá ? Rồi kêu !
không dùng mes toàn gọi zalo thôi
Nào ổn rồi hẳn xóa 🤣
Vẫn chuẩn bị xóa FB mess nữa hả?
Đám mod trên tinhte này như đám dở hơi, 2 mặt, lươn lẹo. Nào là tẩy chay facebook, nào là ăn cắp dữ liệu, hùa theo apple nào là transparent. nhưng sau lưng thì vẫn xài. thà xài đừng hô hào, cài xong rồi quay lưng chửi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019