Facebook đang đầu tư hàng tỷ đô để có quyền stream các sự kiện thể thao?

ND Minh Đức
5/12/2017 7:22Phản hồi: 52
Facebook đang đầu tư hàng tỷ đô để có quyền stream các sự kiện thể thao?
Trong tương lai có thể chúng ta sẽ được xem trực tiếp các trận bóng đá ngoại hạng hay C1 ngay trên Facebook luôn bởi có nguồn tin cho biết Facebook đang thuê một số nhân viên cao cấp để đi đàm phán quyền stream các sự kiện thể thao lên nền tảng mạng xã hội của họ. Thông tin này được báo cáo bởi Sports Business Journal và họ còn cho biết rằng Facebook còn chi cả số tiền lên tới vài tỷ đô để thực hiện ý muốn.

Có ý kiến cho rằng động thái này của Facebook có thể không hoàn toàn thay thế các nội dung thể thao trên truyền hình nhưng sẽ mang ý nghĩa rất lớn đối với các dịch vụ giải trí trên internet nói chung và nền tảng mạng xã hội của họ nói riêng. Trên thực tế, trước đây đã có nhiều tin đồn nói rằng Facebook muốn bước chân vào thế giới stream các sự kiện thể thao và nếu thông tin lần này là thật thì đó là một trong những động thái chính thức đầu tiên của họ.

Amazon gần đây đã chi tới 50 triệu đô la để stream một trận bóng bầu dục và do đó, việc Facebook muốn rót tiền vào lĩnh vực này cũng không có gì quá ngạc nhiên, đặc biệt là đây vẫn là một mảnh đất đầy màu mỡ chưa được khai phá hết, còn Facebook thì vấn đề tiền đầu tư cũng không mấy quan trọng so với tổng tài sản của họ.

Tham khảo Recode
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaoaye
TÍCH CỰC
6 năm
Video trên Facebook chất lượng vừa cùi vừa lag!
yamario
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kaoaye VP9 là của ông Google tạo ra, VP9 của VN thì lấy cái đó phát triển lên, ứng dụng vào survilance video thôi
@featherchickens vậy người ta dùng youtube = pc à 😁
tuanvaman
TÍCH CỰC
6 năm
@zippi là cui ntn? nếu youtube load đc 4K thì cũng ổn rồi. coi video trên fb giật giật lag lag...thế giới không biết nhưng ở VN thì coi video trên fb tệ.
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanvaman hi bác Tuanvaman, cùi ở đây có nhiều nguyên do :

1/ Bị chặn
2/ Bị bóp băng thông
3/ Chất lượng bản thân Video của người tạo ra tại VN : Máy cùi, résolution ko đúng ... blah blah blah.

Vấn đề của bác ko nằm ở net cùi, mà nằm ở "videos lá cải" của VN
Chất lượng cao thì ngon. Minh thì vẫn hay coi trên app talktv.
sonnb
TÍCH CỰC
6 năm
@Timkelvin Coi trên đó tốc độ không cao lắm. Có vẻ server đặt ở tàu vì mấy đợt đứt cáp vào rất chậm.
chipM
TÍCH CỰC
6 năm
Stream 360 độ luôn thì quá ngon.
Vừa đọc được bài này. Thiên tài luôn các bác ạ 😁
Đại loại là "Ông này live stream cả trận UFC nhưng giả vờ là đang chơi game và livestream, để tránh bị chặn do bản quyền" :D :D :D
@illusion N fiction Tới lúc nó phạt cho to đầu rồi lại trách tại số.
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iAndroids Phạt ntn bạn. Cùng lắm ban acc
mrqd
TÍCH CỰC
6 năm
Khi đó tính phí chăng?
ides
CAO CẤP
6 năm
K+ ko thích điều này =))
ides
CAO CẤP
6 năm
@tuan 95 Haha, cái fb nó tiện dụng thôi 😃
ides
CAO CẤP
6 năm
@khải đập chai Hehe, mình chuyên bắn sang TV xem HD, ko cần K+ 😁
Hfydtchv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ides Không hiểu ý bạn, bắn từ mạng sang TV à
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@khải đập chai với e thì cả tuần mới coi 1 2 trận MU 1 tuần, nên ra quán coi cho vui 😁
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giày đẹp thế bác.
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dragonthl yeezy mà bác, đôi đó giờ mua chắc tầm 1k Trump hay hơn
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangduy_bi0311 Bác cho cái tên với?
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dragonthl adidas Yeezy Boost 350 Pirate Black
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangduy_bi0311 Tìm mãi mới xúc đc đôi beluga. Đôi red ở vn có chỗ nào stock ko bác nhỉ?
Quá ngon 😁
Tôi khuyên fb đừng làm như vậy
vì tôi chỉ xem K+ HD là ok r :rolleyes:
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon
Nếu FB đàm phán được thì các hãng truyền hình đói rồi.
Kiểu gì chả trả phí để xem hoặc chèn thêm cả mớ quảng cáo 😁:D Tưởng ăn của anh Mark dễ à :D:D
lovesocnho
TÍCH CỰC
6 năm
Cạnh tranh thôi. Nếu ko làm thì thằng khác nó chiếm hết thị phần sao? Đâu phải ai nó cũng mua lại đc đâu.
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc gì fb đã mua được quyền phát sóng quốc tế đâu mà các bác lo giùm các đài truyền hình 😁
chưa kể fb chưa có vp đại diện ở VN, chưa có kế hoạch thu phí gì cho cái này ...
các bác ở cái đất nước này lâu rồi mà chưa quen chuyện mình phải sướng sau nước khác vài chục năm ah? :D
Có cái nào coi bóng đá ngoại hạng anh ngon ngon để mình cast qua tivi cho bố coi ở nhà không anh em? Có cái android box Himedia mà link stream toàn phải trên máy tính mới truy cập được không 😔
@The Twist Of Fate Cài Facebook trực tiếp trên cái box luôn. Mắc mớ gì cast
cristiano2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Twist Of Fate mình vẫn dùng acestream trên android tv box mà, có vấn đề gì đâu nhỉ?
Chơi quả này mấy nhà đài phá cmn sản hết à 😁. Cơ mà live trim fb xấu xí bỏ mợ. Bắt kèo mà lên xem đến quả bóng vào lại ra chế độ ô vuông thì đập vở cây đàn à :D:D:D:D
Sẽ sớm đàm phán dc thôi
đó là lí do sao mình tự hào Amazon và Google nhất
ducnhan31
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai như tôi, bấm vào chỉ để nhìn đôi Pirate Black không =]]
Tobie_arc
TÍCH CỰC
6 năm
@ducnhan31 có em =))) giày đẹp vãi
@ducnhan31 Fake rồi :v

Xu hướng