Facebook đang phát triển giao diện Dark Mode cho app iOS?
MinhTriND
7 thángBình luận: 133
Facebook đang phát triển giao diện Dark Mode cho app iOS?
Messenger và Instagram trên iOS hiện đều đã có giao diện Dark Mode và theo một nguồn tin gần đây, Facebook dường như cũng đang tiến hành phát triển giao diện tối dành cho app của họ trên máy chạy hệ điều hành Apple. Những ảnh chụp màn hình cho thấy có vẻ Dark Mode trên ứng dụng Facebook sẽ không tối đen giống như Instagram hay Messenger mà có hơi ngả về màu xám một chút. Khi tính năng này được bổ sung, người dùng hoàn toàn có quyền thiết lập thủ công về việc bật hay tắt chế độ tối trong mục Cài đặt của ứng dụng. Cũng tuỳ vào việc bạn có đang dùng Dark Mode trên iOS hay không mà app Facebook sẽ thay đổi theo.

Hiện vẫn chưa rõ khi nào thì Facebook mới chính thức phát hành tính năng mới này cho người dùng. Giao diện web của nền tảng này cũng đã có Dark Mode được một thời gian và có vẻ như trình duyệt Safari vẫn chưa được hỗ trợ để sử dụng.

Nguồn: 9to5mac
Lướt fb 24/24 luôn 😆))
Mong sớm có để đồng bộ với phong trào xài DM 1-2 năm trở lại đây 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Vuducanh0909 Mình cũng ko ưng DM của Messenger, đích thị là Black Mode thì đúng hơn vì màu đen đúng nghĩa đen, giá nó là tông xám thì đỡ bị nhức mắt như hiện nay nhưng mình vẫn xài vì vẫn thích hơn tông sáng màu 😎
@supervisor 03m Đợi thôi, mong sớm có 👍
teeoz
TÍCH CỰC
7 tháng
@Vuducanh0909 Tại nó đen thui thùi lùi mà chữ thì trắng. Chứ ko phải nền xám tối như iOS 😆
@Vuducanh0909 Dark mode của Zalo ngon mà bạn. Xám xám chứ không True Black mà. Cái Messenger thì khó xài thật, bắt buộc phải xài Light mode của nó. Mình dùng quá nhiều Messenger để liên lạc đến nỗi không thể nào dùng Dark mode của toàn điện thoại được vì khi đang dùng các app khác rồi chuyển qua Messenger đang ở Light mode cái mù mắt @@
Đợi Dark Mode của Facebook trên Android lâu quá
Đây là một trong những ứng dụng được dùng nhiều nhất, gây tốn pin nhất, nếu màu đen sâu như Messenger thì sẽ rất tiết kiệm pin đối với những smartphone Android có màn hình AMOLED
@NhatSinh89 Bạn thoát fb, kill fb chưa?
Nếu không được nữa thì thôi. Hàng chính chủ cho rồi.
NhatSinh89
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Ma Vương _ MT Chắc tại face ko gỡ cài đặt dc nên nó ko chuyển nền đen. Đợi chờ chính chủ lâu quá. Mà dùng face lite thì nó lag, ko mượt.
n3_bmt
TÍCH CỰC
7 tháng
@Ma Vương _ MT ngon lành quá, cái app mình code ra nó cũng force cho darkmode luôn 😁
@tuantu63p Mình không rõ nữa, bạn kiếm trong chế độ nhà phát triển xem.
Nhanh nhanh cho kịp xu thế.
kích thích người dùng lướt facebook xuyên đêm
Đây là một trong những ứng dụng được dùng nhiều nhất, gây tốn pin nhất, nếu màu đen sâu như thì sẽ rất tiết kiệm pin đối với những smartphone Android có màn hình AMOLED MyGroundBiz Login
.SWAT.
TÍCH CỰC
7 tháng
ok làm đi FB
Đợi DM Facebook 😆
7 nhỏ của mình thì màn LCD rồi nên k bao giờ dùng giao diện tối kể cả Dark Mode của app Tinh Tế vì nó chả có lợi gì hết
@congtuyennct Mình xài cả 2 rồi mà 😆 vẫn như hạch cả trên xr lẫn xsm =)) các cụ cứ bảo tiết kiêm pin nhưng chói vãi đoái 😃)
@xuantruong1992 T hẹn giờ cứ 18h nó bật ấy! Truetone bật cả ngày 😆 ai nhìn màn hình cũng bảo sao màn mày tối thế =)) tôi quen luôn rồi chả biêys sao chứ mắt thấy đỡ chói hẳn! Chả biết mắt t nhìn tối có hại không nhưng nhìn sáng t k chịu được ấyb
@Đạt Phít Một Mình thì lại không thích cả 2 cái đó, với lại cái truetone làm sai màu mà mình có làm bên hình ảnh nên cũng chả xài. 😁
@xuantruong1992 Nề đen chữ trắng, ảnh 7 màu mà dịu à?
Không biết cái vụ DM có gì khoai nhỉ đơn giản chỉ là thay đổi backgroundcolor của những component thành màu đen mà ??? Hay mình đang hiểu sai cách họ làm
@La Van Truong Cùng thắc mắc luôn, chỉ thay đổi màu nền và font chữ này nọ cho chuẩn là xong sao thấy khổ sở quá mà
Đợi cái ni lâu lắm r mà kh thấy đâu ios 😔
Jailbreak có từ 2 năm trước
@minhtymeo Đó nói làm mèo gì , cái chính chủ mới quan trọng
@johnny dũng chính chủ nó làm 2 năm mới dc 1 tab video trong khi 1 dev bên ngoài làm xong gọn từ A-Z
@minhtymeo Nhưng nó không phổ biến như app chính bởi không phải ai cũng rành công nghệ
@johnny dũng vấn đề ko phải là độ phổ biến, cái mình đang nói ở đây là mặc dù facebook là 1 công ty lớn, có 1 đội ngũ dev cực kì hùng hậu, nhưng suốt 2 năm chưa thể làm dc 1 cái vấn đề đơn giản kia
TI_NH
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Trên web đã có mà ios chậm quá
dongtrieus
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mong là ngon, chứ dark trên PC nhìn chán quá
Ngóng quá xài Xr viền dày quá có dark mode nhìn đỡ lộ khuyết điểm😁
huynhto
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Đang ngóng chờ
Mình xài android ko biết khi nào mới có
@duchaitp Ios có thì sẽ tới android thôi mà kaka
@johnny dũng cũng đang hóng, xài cho nó đồng bộ với mấy app mình đang xài và quan trọng hơn là đỡ tốn pin 😃
@duchaitp Có 1 bất tiện đó là xài app nào phải bật app đó rồi mỗi lần tắt cũng phải zo từng app
Aro
TÍCH CỰC
7 tháng
@johnny dũng mấy app có dark mode đa phần có chế độ theo mặc định của máy mà, máy bác dark mode thì app tự chuyển dark mode thôi. Có mỗi thằng messenger của facebook là k có tự động theo máy 😔
Android có chưa nhờ
Mình dùng DM một thời gian đầu thì thấy hơi nhức mắt nếu dùng lâu. Giờ chuyển mọi thứ lại lightmode thấy ok hơn. Theo trend là chính
@brightheart Mình lại thấy DM dịu mắt hơn LM nhất là khi xài buổi tối. 😁
@brightheart Chuẩn là thế =)) dm nhìn mới thì thấy ngầu vì màn hình nó liền lạc nổi bật chữ viết nhưng quen rồi thì thấy như beep vậy 😁
@brightheart Chuẩn UI lightmode vẫn đẹp hơn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019