Facebook đang thử nghiệm tính năng chia sẻ trạng thái tự động cho Messenger

vn_ninja
4/4/2020 15:45Phản hồi: 43
Facebook đang thử nghiệm tính năng chia sẻ trạng thái tự động cho Messenger
Tính năng mới này có tên là Auto Status, được phát hiện bởi Chuyên gia dịch ngược Jane Wong, người rất hay khám phá ra các tính năng mới đang thử nghiệm của app Messenger bằng cách dịch ngược code của nó. Tính năng này sẽ giúp cho người dùng chia sẻ những hoạt động hiện tại của mình với bạn bè và người thân dễ dàng hơn.

Auto Status sẽ tự động tạo ra những "đoạn status nhỏ nhỏ" về địa điểm, các hoạt động của bạn và thậm chí là mức dung lượng pin hiện tại của điện thoại và chia sẻ với những danh bạ được chỉ định.

Tính năng này hiện đã có trong app Instagram ThreadsFacebook có lẽ đang muốn mang nó lên Messenger. Đoạn status nho nhỏ như ta thấy trong hình, đây là app Instagram Threads nha.

3 điểm nhấn chính của tính năng này:
  • Luôn cập nhật với bạn bè, chia sẻ thông tin địa điểm, thời tiết và hơn thế nữa ngay cả khi không mở app
  • Chỉ share với những người được chọn, kiểm soát xem ai có thể thấy được status của bạn, danh sách này có thể thay đổi bất kỳ lúc nào
  • Thông tin về địa điểm chỉ là thông tin cơ bản, không có địa chỉ hay tên địa điểm cụ thể, chỉ cơ bản như là “at a coffee”, “at the gym”…

Mình thấy lợi ích lớn nhất của tính năng này là sẽ giúp cho bạn bè và người thân thiết của bạn luôn được cập nhật về trạng thái của bạn một cách dễ dàng và hoàn toàn tự động. Cũng hay, anh em thấy sao?

Theo: mspoweruser
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lợi cho mấy bà vợ luôn biết chồng đang ơi đâu
@Thanhniendiwave Tính năng mang tính thảm họa 😃 Có ngày nó tự đăng thông tin lên là "Mình đang chơi gái" =))
@micheal9000 Éc éc luôn chứ chẳng đùa
vợ bắt bật cái này thì các ông sao chăn rau?
chịu =))
đôi khi người ta sẽ bị ép bật tính năng này :3
và fb là bạn bè thân thiết nhất của tất cả mọi ng 😆)
Thêm nhiều tính năng chia sẻ, để thu hút và ae có thêm đồ chơi, sài đt nhiều hơn =))
socnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Không khoái tính năng này. Vợ con ko ngại, ngại khách hàng thôi
Nguy hiểm
Cốm D.A
TÍCH CỰC
4 năm
Dù không làm gì mờ ám nhưng cảm thấy như thế không được riêng tư cho lắm
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Xóa fb thôi. Tự cho mình quyền đăng thì nguy hiểm quá
Tính năng không được vui cho lắm nhỉ
Tính năng này cũng được. nếu như đảm bảo được chỉ những người chỉ định được thấy.
@leemanhj916 Thì chỉ ai đc chỉ định thấy thôi bác, quan trọng hơn fb thấy
@leemanhj916 chỉ mình ban thấy may ra còn riêng. thêm một người thấy thì trước sau gì cả làng cũng thấy 😃
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
tương lai mỗi cái 1 nhà riêng cũng nên
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Mất quyền riêng tư
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Tắt ngay