Facebook đạt 2 tỉ người dùng

Didu
2/2/2023 3:31Phản hồi: 76
Facebook đạt 2 tỉ người dùng
Facebook hôm nay thông báo họ đã đạt 2 tỉ người dùng thường xuyên, trong đó quý vừa rồi thêm được 16 triệu người. Trong hệ sinh thái của Meta thì Whatsapp mới là nền tảng đầu tiên vượt 2 tỉ người nhưng Facebook là cái quan trọng hơn, đem về nhiều doanh thu quảng cáo hơn, và đây là cột mốc đáng chú ý.

Trong báo cáo tài chính quý 4 vừa rồi, Mark Zuckerberg nói trong năm 2023 này, công ty sẽ tập trung vào tính hiệu quả. Có thể hiểu là Meta sẽ tiếp tục tái cấu trúc để hoạt động hiệu quả hơn, năm qua họ đã sa thải 11 ngàn người. Meta sẽ tiếp tục hủy bỏ hoặc cắt giảm những dự án không hiệu quả.

Nguồn: Engadget
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vunt
TÍCH CỰC
một năm
Đang tính xóa Face rồi, càng ngày càng thấy nó nhảm và mất time.
@vunt thằng fb này chuyên ăn cắp bán thông tin dữ liệu người dùng bác nhỉ
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@toilachi9 Không lấy thông tin người dùng thì sao nó quảng cáo được. Mà thằng nào cũng vậy thôi, thằng Apple cũng vậy, thằng Google cũng thế!
i-boy
ĐẠI BÀNG
một năm
@fυck Hoàn thành số (5) xong thì quay lại hoạt động tích cực trên FB để khoe và nói đạo lý chứ bạn =))
(đùa thôi nhé =)) )
@fυck mình thì giới hạn số bạn ở 100 người và không follow bất kì một trang nào cho dù đó là trang gái xinh hay trang mặt trận chống phản động yêu nước lol
Đang dùng face rất hạn chế.
thành phần tương tác fb nhiều nhất chắc là các cụ già, các cụ ở quê mình hoạt động rất tích cực, thấy gì là chụp đăng lên hết, phát livestream suốt, nhờ thế mà đi làm xa nhưng cái gì ở quê mình cũng biết 😆
@Đatcỏ114 đúng nè dạo này người có tuổi hay sài. như bà cô mình vói mấy người trong thôn thành lập câu lạc bộ luôn. phát hát trực tiếp xuốt.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@thienthantronglongme2 Cũng toàn mấy thứ nhảm nhí thôi, các cụ như đứa trẻ con mới lớn. share bất cứ thứ gì muốn share
@vunt chắc như tui hồi xưa mới biết fb hay đăng hình thui. mà các cô chú các cụ vui được tui nghĩ chẳng sao
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@thienthantronglongme2 Vài bữa lại chán ngay í mà.

Giờ lên Face mà gặp đám bạn suốt ngày shared hoặc đăng status liên tục là em cũng block hiển thị luôn. 😂
Chê suốt ngày mà vẫn còn đông người xài nhỉ
Penn
TÍCH CỰC
một năm
@boyplay Chê thì chê nhưng dùng thì vẫn dùng thôi, vì nó là cái tốt nhất hiện tại. Như Apple với Samsung, Google vs Bing, Facebook vs TikTok cùng 1 kiểu, chê cái trước, nhưng vì giải pháp thay thế hiện tại tệ quá nên phải dùng tiếp cái cũ thôi.
bbvc
TÍCH CỰC
một năm
Toàn bot thôi, thuật toán càng ngày càng ngu, lướt 10p là thấy chán rồi. Tiktok thì phải kiềm nén ko dám lướt nhiều sợ sa đà 🤧
@bbvc lướt ít thôi lướt nhiều chi vậy ba nội, đọc cái liên quan thôi chứ xem hết mấy cái ko liên quan, không follow thì coi reels đó ba nội
@bbvc Bot giả gái nữa, post hình, status theo lịch trình như người thật vậy :v :v
Không biết nó có tính người đã mất không, chứ có cái facebook đứa bạn, mà nó mất mấy năm rồi vẫn còn active. Sao nó không deactive đi nhỉ.
@Abu Dabi thông tin đăng kí không đủ, ai biết bạn ông die mà deactive???? tiên tri à
@nguyen trung hieu thor Mail thì sáu tháng một năm login là nó deactive, thì cái facebook nó cũng phải như vậy luôn chứ, deactive không phải là delete nếu nó login vô lại thì reactive account đó trở lại.
v mà người ta bảo Meta sắp chết 😆)))
Chắc nửa tỉ trong đó là acc clone, acc ảo, acc cày like, view, thêm nửa tỉ nữa là người dùng đã bỏ acc, ko tương tác nữa. Giới trẻ giờ nó qua tiktok hết rồi.
Dưới 20tuổi là nó dùng tiktok, fb giờ chỉ những người 30-40, những người vào internet từ fb mới xài thôi, nhưng cũng bỏ phần lớn.
@Ultra Scorpius 1/3 là bot, account clone,... dùng để kích động chửi, quảng cáo, qua mặt xác thực tinhte, voz...
Samsung.com
Mình xài facebook toàn vào nhóm là chủ yếu
Tôi chỉ còn giữ 1 acc clone để một hai tháng vào nhóm kiếm hiệp đọc bài một lần. Hoàn toàn không cung cấp thông tin, không tương tác gì trên FB cả. Cả app cũng không cài vào máy, chỉ dùng bookmark trên Safari để vào thẳng link nhóm.
Fb sắp chết rồi. Tinh tế sẽ lên thay thành MXH số 1 thế giời. Sớm thôi 😆
mình không có cái tài khoản nào trong 2 tỷ đó.
Chắc tài khoản ảo là nhiều á. Chư tôi thấy nhiều người xóa app FB xong, tôi cũng mới gỡ đợt rồi. Đâu ra mà 2 tỷ người. Ngày tàn của FB sắp tới rồi, kkk
Vấn đề ở chỗ 2 tỉ tk sử dụng thì tỉ lệ thường xuyên là bao nhiêu...không biết mọi người thế nào chứ riêng bản thân ngày càng sợ mạng xã hội.
Con AI của FB nó ng* ko tả nổi, không làm gì cũng bị khoá tài khoản vĩnh viễn, không kháng nghị được luôn, công ty to vậy cũng ko có nổi đội ngũ support người dùng
Giận
Toptop đang nổi lên và đe dọa thực sự vị trí của Face, giờ toàn người già dùng face thôi.

Nhưng bọn trẻ thích cái mới thì cũng nhanh chán cái mới, vấn đề ở chỗ Toptop có duy trì được vị thế và ưu thế đang có không thôi, thuật toán của nó vẫn đang ngon hơn face, tinh thần cầu thị và lắng nghe, chiều người dùng hơn Face. Còn Face thì đang mải đốt tiền vô cái Vũ trụ và bỏ mặc đóng góp của người dùng.
@darklight_vtp Ngu dốt đây là số liệu người ta ước lượng lâu rồi thực tế doanh thu 2022 chưa có báo cáo . Google thì dùng não đi đừng như con bot . Đúng mạng xã hội rác rưởi cũng toàn thành phần rác rưởi. Mà doanh thu tiktok chưa bằng cái móng chân của Facebook lại còn đang lỗ nặng thì chưa đủ tuổi nói chuyện đâu
Cười vô mặt
@darklight_vtp https://www.businessofapps.com/data/tik-tok-statistics/ trang này có thống kê doanh thu hàng quý của tiktok này . Doanh thu tiktok quý 1 năm 2022 là 1383 triệu USD , doanh thu tiktok quý 2 năm 2022 là 1643 triệu USD, doanh thu tiktok quý 3 năm 2022 là 1567 triệu USD, doanh thu tiktok quý 4 năm 2022 chưa có số liệu. Như vậy tổng doanh thu 3 quý năm 2022 là 4593 triệu USD như vậy bạn bảo doanh thu cả năm 2022 khoảng 11 tỷ USD thì doanh thu quý 4 phải đạt được mức 6407 triệu USD. Nghĩa là doanh thu quý 4 phải lớn hơn tổng của cả 3 quý trước đó và phải gấp 4 lần quý 3. Bạn bị ngáo hả
Cười vô mặt
@Minh anh 368 1. bác có nhìn lộn ko? cái trang bác đưa nó ghi tới 9401 $mm lận đó, ko thấy mấy con số bác nói
2. mình ko xài tiktok và cũng ko có ý định xài, có cái bác nói vô lý quá nên ý kiến thôi
@darklight_vtp Doanh thu tiktok khoảng 6500 cộng các mảng kinh doanh khác 2900 nên tổng vào thành 9401 triệu USD.
Đã byebye Facebook từ lâu 😁
@vn_ninja xl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019