Facebook đóng cửa Creative Labs, nơi thử nghiệm các app sáng tạo như Paper, Slighshot, Riff...

Duy Luân
7/12/2015 23:15Phản hồi: 21
Facebook đóng cửa Creative Labs, nơi thử nghiệm các app sáng tạo như Paper, Slighshot, Riff...
Facebook lập ra bộ phận Creative Labs 2 năm trước để thử nghiệm hàng loạt ứng dụng và dịch vụ xã hội mới như Paper (app đọc News Feed giao diện đẹp), Slingshot (cạnh tranh Snapchat), Riff (gom video từ nhiều người), Rooms... Tuy nhiên, Facebook hôm nay cho biết hãng sẽ đóng cửa nhóm này và tập trung cho những ứng dụng cốt lõi của mình. Không có nhân viên nào bị sa thải sau quyết định nói trên, họ chỉ đơn giản là chuyển công tác sang vị trí khác mà thôi. Những ứng dụng của Creative Labs như Slingshot, Riff, Rooms đã hoàn thành nhiệm vụ của mình, và công nghệ cũng như giao diện của chúng giờ đã được tích hợp vào app Facebook cho cả iOS và Android. Trong thời gian tới, Facebook sẽ không cập nhật Slingshot, Riff và Rooms nữa và hãng cũng đã gỡ bỏ chúng khỏi App Store hoặc Google Play Store.

Facebook nhấn mạnh rằng công ty vẫn cho phép các nhóm nhân viên của mình tiếp tục sáng tạo bằng cách viết nên những app nhỏ để thử nghiệm những thứ họ muốn. Ứng dụng Hyperlapse và Layout cho Instagram thì vẫn được hỗ trợ như thường chứ không bị ảnh hưởng gì từ quyết định hôm nay.

Nguồn: CNET
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Quyết định hợp lí…mà mấy apps kia mình cũng chưa từng nghe cho đến bây giờ
@kungfu9 Được app Paper giao diện đẹp. Chỉ tiếc mỗi em nó
Cái paper giao diện đẹp vậy, sao bỏ uổng vậy ta.
Cái Slingshot bỏ thì đúng rồi.
duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Paper bỏ đi thì hơi phí, bác nào cần Google ko giới hạn pm e nhé
@duc5e có mỗi mình thôi, mà gg drive kia là dạng business hay là student vậy.
duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlackCatX Education nhé bạn. Có mấy bạn inbox qua tin nhắn rồi
@duc5e edu thì chỉ được 3-4 năm thôi, không vĩnh viễn được.
duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BlackCatX Mình làm quản lý hệ thống mà.Chả có gì là ko đc
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
Cái hay của fb so với những mxh khác là nó luôn luôn chuyển động, không thỏa mãn trước thành công họ có được.
Chính vì vậy fb luôn phát triển. Mark là dân kỹ thuật mà có đầu óc ghê.
Hình như ông chủ gì của Napster vẫn tham gia điều hành fb nhỉ?
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhóm nài làm việc dõ dàng là hông hiệu quả ròi. Kính xin chủ tạch Mác-Du-côn-Bấc sa thải ngai vờ luôn cả cụm.Cắn lương cao mờ thế chố nầu hông mần nổi 1 App ra hồn, báo hại chủ tạch Bấc tuyền phẩy đi mua lại của người khác là thế nầu hở :eek:
Fb càng ngày càng nhiều rác và bị mấy cái tin sexy nhảy vô feed ko bỏ đc làm cái face như cái chợ
@Vodanh_vohinh Đấy là do cách bạn sử dụng chứ liên quan gì tới Fb.
Mình dùng chỉ thấy nó hiện lên những thứ mình muốn xem thôi
@tinhnghiagiangho Bạn ko xem tin tức ah,mấy hn facebook bị virus nên bị hack mấy video sex mới hết ngày hôm qua
@Vodanh_vohinh Nhiều bác không biết gì mà cứ bị spam là đổ cho virus, làm mất hết lòng tự trọng chân chính của một con virus
@Vodanh_vohinh Đấy là máy tính người dùng nhiễm virus chứ không phải FB nhiễm virus.
Virus đó do 1 người VN tạo ra. Mình còn biết luôn tác giả của con virus đấy nên khỏi phải xem tin tức ở đâu cả
đóng cửa hết đi, tốt nhất là đóng cửa luôn cái messenger luôn:oops:
Toàn nghiên cứu nhảm nhí
Tiếc cho paper
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Paper có bỏ đâu, các bác đọc kĩ bài đi chứ
"Những ứng dụng của Creative Labs như Slingshot, Riff, Rooms đã hoàn thành nhiệm vụ của mình, và công nghệ cũng như giao diện của chúng giờ đã được tích hợp vào app Facebook cho cả iOS và Android. Trong thời gian tới, Facebook sẽ không cập nhật Slingshot, Riff và Rooms nữa và hãng cũng đã gỡ bỏ chúng khỏi App Store hoặc Google Play Store."

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019