Facebook giới thiệu Moments: tự nhận diện khuôn mặt, địa điểm và tạo album

sonlazio
16/6/2015 0:40Phản hồi: 14
Facebook giới thiệu Moments: tự nhận diện khuôn mặt, địa điểm và tạo album
Moments là một ứng dụng mới của Facebook Creative Labs, nó đang được thử nghiệm cho người dùng Mỹ (kể cả tải ứng dụng về nhưng không ở Mỹ vẫn chưa xài được) có khả năng tự tạo album ảnh của một nhóm người tại sự kiện nào đó. Để nhận diện chính xác thì Moments sẽ dùng GPS (geotagging) và thuật toán nhận diện khuôn mặt. Lấy ví dụ khi bạn chụp 1 tấm hình, bạn của bạn chụp 3 tấm hình, thì album tạo ra sẽ có 4 tấm, và phần mềm sẽ biết đó là ai.

Một khi album đã được tạo, mỗi cá nhân trong album đó có thể nhìn thấy các hình ảnh của họ và chia sẻ nó ra bên ngoài bằng cách lưu về Camera Roll hay tải lên Instagram. Ở chế độ mặc định thì các hình ảnh chỉ được lưu giữ trong phạm vi ứng dụng mà không được đưa ra ngoài để bảo đảm tính riêng tư của người dùng. Bạn cũng có thể chọn chỉ đồng bộ hình ảnh cho một người bạn nào đó...

Nếu bạn đang sống ở Mỹ, tải Moments cho iOS tại đây Moments cho Android tại đây

Thêm thông tin về Facebook AI Research, thuật toán nhận diện chính trên Moments

Tham khảo: Facebook
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
9 năm
Công nghệ nhận diện khuôn mặt của FB chính xác đến mức ngạc nhiên, nhưng đôi khi cũng khá phiền toái :p
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa cài xong bằng file apk và dek dùng đc =_=
@thanthequyen chỉ ở Mỹ mới dùng được thôi bạn ơi.
@thanthequyen Em thích ava của bác 😁 phải log in để diễn tả cảm xúc :x
tung.dq
CAO CẤP
9 năm
@thanthequyen cái ava của bạn này ngộ, cụ thể nó là j ấy nhỉ
Chụp ảnh mà bị biết đang ở đâu có khi cũng không tốt lắm 😃 có ai nhớ vụ anh chàng iS khoe ảnh bị Mỹ cho máy bay ném bom banh chành căn cứ không? đó là chuyện lớn,, còn chuyện nhỏ ai có gấu mà muốn bắn tỉa hơi bị phiền nha.😁
@tranha_224 không thích điều này!
Đúng là có nhiều cái hay! mình dùng Facebook lâu rồi, cũng hay dùng trên ĐT, vậy mà chẳng để ý gì cả! Thanhs @sonlazio
ở mẽo mới xài được, trên bài có ghi kìa
Nghe qua có vẻ giống moment của anh WeChat 😃
Sống ở VN thì sao đây?
vuongedu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng cho mình hỏi Facebook của mình bị khóa like và comment, nhắn tin trên F cung không được, gần 1 tháng nay rồi, có cách nào giải quyết ko ạ, cảm ơn nhiều
M3ga
CAO CẤP
9 năm
Giống Google Photos vãi
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
lại phải fake IP qua mẽo mới dc tải và dùng.chán ghê gớm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế