Facebook là trang web lớn thứ 3 trên thế giới, vượt mặt Yahoo

TDNC
28/12/2010 4:34Phản hồi: 55
Facebook là trang web lớn thứ 3 trên thế giới, vượt mặt Yahoo

Theo số liệu thống kê từ trang nghiên cứu thị trường comScore thì Facebook đã vượt mặt Yahoo về số lượng người truy cập để trở thành trang web lớn thứ 3 trên toàn thế giới, sau Google và Microsoft. Tính trong tháng 11/2010, Facebook có 648 triệu lượt truy cập trong khi của Yahoo là 630 triệu. Facebook bắt đầu qua mặt Yahoo từ tháng 10/2010 với khoảng 500 ngàn lượt xem và con số đó đã tăng lên 48 triệu chỉ sau 1 tháng.

Một điều an ủi cho Yahoo là trang này vẫn đang dẫn đầu về lượng người truy cập khi tính riêng trên nước Mỹ (Facebook đứng thứ 4). Nhưng Facebook lại chiếm hết gần 1/4 số lượng quảng cáo trên toàn nước Mỹ, gấp đôi lượng quảng cáo trên Yahoo.

Theo BGR
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Microsoft đứng thứ 2 á ? Mình chưa bao giờ thử vào web ms cả. Google với fb thì thường xuyên.
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ đã "gom" các dịch vụ của MS lại mới có kết quả như vậy: IE, Windows media, Silverlight, Office, Hotmail, Live, MSN,...
Microsoft ý nói chắc là Bing đó bạn....
facebook tăng trưởng như thế mà mấy bố VN mình lại đi chặn facebook lại....
yahoo cố gắng thay đổi nhưng chưa có kết quả nhở
Alpha911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo Alexa thì rank của Facebook luôn là thứ 2 mà, chỉ chịu đứng sau google thôi. :bounce:
jing
CAO CẤP
13 năm
site microsoft có cái đếch j mà lắm ng vào thế nhỉ ? sex ?
Chính xác đó bác, dùng Bing search XXX thì google gọi MS bằng CỤ 😃

Với lại mỗi lần cài lại Win xong mở IE ra để download Chrome thì MS count thêm lên 1 lần zòi :rolleyes:
Alpha911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình châu Áu ít dùng chứ nước ngoài nó hay truy cập các dịch vụ MSN mà bạn.
jokerhung
ĐẠI BÀNG
13 năm
có MSDN bạn a. Lập trình viên nào dùng .NET thì cũng là kênh tham khảo quan trọng ko kém google đâu
Mình xài windows Bản quyền vào Micrsoft Update thường xuyên bạn ạ + có lỗi Search thỉnh thoảng Google cũng đưa vào trang Sửa lỗi của Microsoft
Thích *nix hơn nhưng dù sao Windows ũng là Hệ điều hành có số lượng người dùng rất đông
Anyway
Trang microsoftt.com có thứ hạng cao là phải rồi. Windows Updates đều lấy bản cập nhật từ đó chứ đâu. Người ta còn vào đó tải về các phần mềm như WIndows, Microsoft Ofice vân vân rồi tải các game chõ Xbox, WIndows...
ghé vào web ms down các update pack
Sao DNS của Việt Nam lại chặn facebook nhỉ..?
Chưa hiểu lắm vì chỗ này.
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
vì nhân q..... 😁
mà Microsoft dc nhiều người vào vì đa số cài windows, chắc từ bing, msm... cho tới windows update nó cũng "chấm couter" hết quá :D
Ông chủ của fc xấu và trẻ mà khủng nhỉ. Giao diện web fc lại đơn giản nữa chứ. Làm giầu không khó

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:04 PM ----------

Vn từng hack fc nên bị cấm bạn ah
hackerZ
TÍCH CỰC
13 năm
Vớ vỉn.Nước mình cấm vì 2 lý do : thứ 1,nước mình cho rằng fb là trang xã hội nên dễ tuyên truyền phản động,các loại văn hóa không phù hợp với Vn(cái này có văn bản nói hẳn hoi)-thứ 2,là để phát triển mạng xã hội nhái fb ở trong nước(điển hình là Zing me),cái này là bắt chước thằng Tàu khựa (mình đếch hiểu tại sao VN dạo này rất sợ Tàu,2 vụ đảo HSa và Trường Sa bị TQ chiếm đóng chính phủ giấu tịt,mà còn bợ đỡ Trung Quốc nữa)...chán,mất hết tinh thần dân tộc.
orly
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Việt Nam mình ko sợ ai hết. Căn bản người dân và Chính Phủ VN đã chịu quá nhiều đau thương rồi nên hông muốn oánh nhau thôi. nhưng thằng nào thích là vẫn nhích
Theo mình điều số 1 nên sửa lại là: chính quyền cho rằng thông tin đa chiều trên FB ko có lợi cho họ nên cấm. Điều số 2 thì chuẩn rồi, muốn giống TQ, có mạng XH "private" để chính quyền kiểm soát mọi luồng dư luận + thông tin người dùng, thế thì mạng XH cái nỗi gì.

Nhân tiện thằng Zing, mã nguồn tất tần tật: nhạc, forum, game flash, giờ là mạng XH ... mã nguồn tàu khựa cả thôi.
nambun
TÍCH CỰC
13 năm
MS trụ được có lẽ tính hotmail vào. Hotmail vẫn là No1 ở EU và US. VN thì ko chuộng/.
hk biết thằng MS nó tính vào cái gì mà đc hạng cao đến thế, mình chẳng biết nữa, Yahoo!, Google, FB thì khỏi nói rồi
katorissvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
+ vote ...

răng mà trên alexa, microsoft.com rank có 23 :-B....
K2DnC
CAO CẤP
13 năm
Chờ mấy bố có chức có quyền ban hành lại cái quyết định "Thả FB" chứ xem ra mấy hôm nay các anh chị dùng viettel kêu um sùm trên stt yahoo là ko vào đc dù đã changer DNS lẫn fake IP...vv Kiểu này vài bữa nữa FPT, VNN nó chặn nốt thì có mà hộc mật 😔(.
muramasa
ĐẠI BÀNG
13 năm
cộng đồng Lập trình viên theo MS đầy rẫy, tại các bác chưa biết thui.
Kaoazaki
ĐẠI BÀNG
13 năm
ge't face, xi', never logon to face

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019