Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook Mentions: app dành cho người nổi tiếng để xem người ta nói gì về mình

TDNC
18/7/2014 7:12Phản hồi: 29
Facebook Mentions: app dành cho người nổi tiếng để xem người ta nói gì về mình
Facebook vừa tung ra một app mới trên iOS có tên là Facebook Mentions dành riêng cho những nhân vật nổi tiếng ví dụ như ca sĩ, nhạc sĩ, vận động viên và diễn viên tại Mỹ... Ứng dụng này hay hơn app Facebook thường ở chỗ nó có thêm một cái tab Mentions dùng để theo dõi tất cả những status và hình ảnh của người khác đang nói về họ (thông qua tag). Ngoài ra, app còn cho phép tạo ra các cuộc trò chuyện dạng hỏi đáp (Q&A) để giao tiếp tốt hơn với các fan hâm mộ và phóng viên.

Nói một cách đơn giản thì đây là app dùng để theo dõi xem thế giới đang nói gì hay nghĩ gì về mình, một người nổi tiếng, thông qua mạng xã hội Facebook. Các chức năng còn lại như đăng status, up ảnh, thông báo... đều được giữ nguyên không khác gì app Facebook thường.

Tất nhiên, để xài được nó thì bạn phải là một người nổi tiếng, có Page riêng và được Facebook xác nhận, ví dụ như trang của Tổng thống Mỹ Barack Obama, bên cạnh phải tên ông có thêm một biểu tượng hình chữ "v" màu xanh. Nếu bạn nổi tiếng nhưng chưa được Facebook xác nhận (chưa có biểu tượng chữ "v") thì cũng chưa thể sử dụng nó được.

Ứng dụng này chỉ mới dành cho người nổi tiếng tại Mỹ, yêu cầu có tài khoản iTunes của Mỹ để tải nhưng Facebook cũng cho biết trong vài tháng nữa họ sẽ phát hành rộng rãi sang các quốc gia khác.

Tải Facebook Mentions tại đây: https://itunes.apple.com/app/id894913642#925

Chức năng tạo cuộc hội thoại dạng Q&A để giao tiếp với fan hâm mộ

Theo dõi các chủ đề nóng của thế giới và những người nổi tiếng khác

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bá đạo thật fb ơi
Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này cho sao xào :v
Tớ cũng muốn nổi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
cu hiệp đăng kí bản quyền chưa không biết nhỉ 😁
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Tải về xem nào, bao giờ nổi tiếng thì xài, bây giờ để ra ngoài cho ha oai 😁
đời chỉ kết quả hiệu ứng mờ mờ ios7, bác nào biết chế cho con g2 của em ko
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@lethangk47 Mờ thế này hả bác 😁
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
@lethangk47 http://forum.xda-developers.com/xposed/modules/xposed-blurred-ui-v1-0-16-07-2014-t2818273
@xmen533 đúng rồi đó bác, nhưng em thich mờ trắng cơ, ko thích mờ nhiều màu như bác, nghĩa là chỗ nào mờ đc nó mờ hết,
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@lethangk47 Ồ, cái màu đằng sau là hình nền và app bác ạ, nếu không thích thì tùy chỉnh được màu với mờ thoải mái. Bác dùng xposed rồi cài module này là được 😁 dùng song song ios với android nên em hay tùy biến để hao hao nhau, tiện sử dụng :D
http://forum.xda-developers.com/xposed/modules/mod-ios7-x-flat-style-module-t2666827
@xmen533 Only for CM11 / AOKP / ParanoidAndroid and other ROM based on pure Android 4.4
Don't request support for ROMs with android version lower than 4.4 or any other ROM that NOT based on pure Android 4.4
nó có dòng này, em lại đang dùng rôm gốc của lg g2
sao Việt tốt nhất đừng cài vào nhá. 1 ngày đọc mấy bạn gato thui chắc điên não luôn đó!! hahaha... :p
PS: mà sao Việt cũng có hay ho gì đâu mà sợ ngta nói này nói nọ nhỉ?! :rolleyes:
Làm sao để đăng kí và thành người nổi tiếng nhỉ :|
Kao cũng mún có (Mời gạch đá), lượm xây nhà! ^^
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
1 cái app đã nói lên mọi vấn đề. Các bước như sau:
1. Đăng ký mình là người nổi tiếng
2. Chờ FB duyện xem mình nổi tiếng mức độ nào
3. Xác nhận của mình để làm người nổi tiếng
4. Chờ người hâm mộ vô xem
5. Chờ tiếp ai nói gì về mình
6. Trả lời những gì người ta nói về mình

CHƯA GIỜ THẤY CÁI APP NÀO BÁ ĐẠO NHƯ ẤP NÀY :mad::mad::mad::mad:
app nhận gạch xây lâu đoài 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Đang cần cái này
Các ảo tưởng gia ở Mỹ cũng nhiều lắm nên chắc đội quân ngồi duyệt bản đăng kí cũng lòi mắt 😁
vãi app k dùng được rồi :v
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để mình bảo bà chị mình làm khi nó phát hành rộng , mà bà ấy có thời gian quái đâu :v
Drhungnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế khi nào có facebook admin để cho người ta bình luận số tiền tip của những người "nâng bi" và tranh thủ thăm dò dư luận không mất tiền? Khi nào có facebook idiot để review những sản phẩm trên trời mà chẳng liên quan đến đời sống hàng ngày. Phải chăng tinh tế ngày càng trở nên xa rời thực tế?
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
May quá giờ có thể biết người ta nói gì về mình rồi. Xưa nay toàn khi bọn phóng viên đến hỏi đểu mình mới biết. Cài ngay thôi.
Drhungnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hellwalker Tôi nghĩ bạn đúng là những gì mà bọn phóng viên hỏi. Có thắc mắc gì không?
Ơ ngon, để mình tải về xem thế giới nói gì về mình nào =)))))

Sent from my iPad using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019