Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook Messenger cho phép đặt nickname vui vẻ và đổi màu cuộc hội thoại

Duy Luân
17/12/2015 9:14Phản hồi: 43
Facebook Messenger cho phép đặt nickname vui vẻ và đổi màu cuộc hội thoại
Hai tính năng này vừa được update trong bản Facebook Messenger mới nhất và áp dụng cho cả chat đơn lẫn chat nhóm. Ví dụ, bạn có thể gán nickname cho thằng bạn thân là "con chó con", cho thằng bạn thích ăn uống là "thánh ăn", cho cô bạn dễ thương là "em xinh đẹp" chẳng hạn. Lúc này, mỗi khi chat, bạn sẽ thấy một dòng chữ xám nhỏ nhỏ ghi nickname bên trên tin nhắn của mỗi người. Về khả năng chọn màu thì mình thấy nó không có tác dụng nhiều, chủ yếu chỉ để đổi màu các nút trong từng cuộc hội thoại mà thôi (mỗi cuộc hội thoại có thể chọn màu khác nhau, độc lập nhau). Facebook nền web cũng có những thay đổi tương tự.

Tải về Facebook Messenger dành cho Android
Tải về Facebook Messenger dành cho iOS

Để sử dụng, bạn hãy nhấn vào biểu tượng hình chữ i trong app mobile hoặc biểu tượng hình bánh răng trên Facebook nền web. Ở đây sẽ có nút Color cho bạn đổi màu, còn nút Nickname là để đặt nick cho người chat tùy theo ý bạn.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

androidms
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính năng nhỏ nhưng khá thú vị.
Cô gái thích ăn -> bạn gái mũm mĩm , thật hợp lý =))))))))
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Điều mà người dùng chờ bấy lâu nay...nick ngộ nghĩnh, đa sắc thái thì chat rất là hào hứng...
ps: fa lâu năm chia sẻ
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
8 năm
tài khoản vẫn chưa đc áp dụng 😔
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Đã dùng trước khi đọc bài này 😁
Cái này hay nha
Chỉ làm cho app nặng hơn thôi
Trò này vui vẻ 😁
lumia ko thích điều này :rolleyes:
kiểu như gọi cho Lamar mà để hình Chop 😁
killerlove94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đặt Nickname hay ho nhỉ. ;) Ngoài tính năng đổi màu, chờ FB có thêm tính năng đổi nền chat giống Yahoo thần chưởng.
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này mình đổi chỉ mình thấy thui hay là cả 2 người thấy vậy mọi người. mỗi mình mình thấy thì bớt vui rồi 😁:D:D tính đặt nhỏ bạn thân là "Dở" cho nó thấy mới vui haha
nhimret
CAO CẤP
8 năm
@spnova165 cả 2 cùng thấy, đổi màu chữ cả 2 cũng cùng thấy luôn
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhimret hôm qua em bị hội đồng rồi em mới biết😁:D:D đổi thằng bạn là "Phi công trẻ" nhỏ bạn "Con Dở" :D
brits
TÍCH CỰC
8 năm
@spnova165 tất cả mọi người đều thấy và đều có quyền thay đổi thoải mái
đây thật sự là cuộc chiến ko hồi kết vì nó ko chịu nickname do mình đặt cứ đổi tới đổi lui hoài T_T
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
@brits em cũng tính không nhượng bộ. nhưng rồi cũng phải chấp nhận cái nickname không được tự hào cho lắm 😁
Đức Sói
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsung Note 3 của mình không vào được Knox, các thánh ngang qua đây có thánh nào chữa được ko ạ ?
cu kum
TÍCH CỰC
8 năm
Các thánh quan tâm Windows phone tí đi
Toàn những tính năng đã có trên yahoo messenger từ lâu rồi. Đúng như Steve Job nói "Không cần phải là người đầu tiên, hãy là người dẫn đầu".
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
@Fonger công nhận bác ạ. Không có gì quá lạ
Tùy biến nhiều quá
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao minh bấm vào biểu tượng like trên app mà nó ko hiện lên! Làm sao bây giờ?
Sao điện thoại mình vẫn chưa có nhỉ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019